• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTO CONTACTS PRO - CÁC PHIÊN BẢN

Azumy

Tôi muốn mỗi lần edit contact nó chạy vào pocket imfomant 2007 thay vì chạy vào PIM cũ của máy thì làm thể nào hả các bác

Nếu không vào được thông qua PI nên gỡ hết ra, dùng memmaid quét hết Registry rồi cài lại PI, sau khi xong, vào program kích hoat PI, đợi một lúc cho nó xác nhận rồi có một thông báo cho phép thay PIM trong gốc máy bằng PI mới cài vào, chọn yes rồi softreset máy là có thể dùng phím cứng truy nhập vào calendar hay là danh bạ với PI rồi đó.

bienxanhconson

E mới vừa cài đặt chương trình này cho con O2 Neo, e đã cài hình vào cho 1 số người và khi gọi đến thì hình của số người đó đầy màn hình, nhưng khi có 1 số điện thoại lạ gọi đến thì nó lại xuất hiện 1 hình nhỏ nằm ở góc phải mà sao ko phải đầy màn hình? Pác nào biết cách khắc phục cho đầy màn hình của tất cả thì chỉ cho e 1 tiếng nha, thanks

hocppc211

Ban ơi cho hỏi có gõ được tiếng việt đầy đủ trong Photo Contacts Pro k0?Có nghĩa là lưu contacts với tiếng Việt ý
Nếu gõ được thì phài làm thế nàoCams ơn nhé

trieuvicasa

Tại sao khi tôi sd WA thì mở Photcontac khi thoát ra là CT thoát luôn k hoạt động nữa nếu tôi k dùng WA thì Photo bình thường.Các bạn cho biết nguyên nhân và cách khắc phục.Cảm ơn nhiều!

shogunr125

Thì do thằng WA tắt chương trình Photocontact đi chứ gì nữa...:D
Cách khắc phục là: bạn vào Settings của WA-->Task-->Add-->chọn Photocontact rồi thiết lập cho nó khi bấm Close button là Minimize, OK?

giongdai

em xài O2 Steath WIN 2005, xài bản PhotoContacts Pro 5.00 phải set nhạc chuông cho từng contact mệt quá, bác nào chỉ em cách set cho từng nhóm với
Thêm nữa, em set nhạc chuông cho SMS của 1 contact riêng, còn những contact khác cùng 1 kiểu nhạc chuông thì ok nhưng khi restart máy lại thì bị mất điều này.Bác nào giúp em với
Thank!!!

asutaka3

Tại sao khi tôi sd WA thì mở Photcontac khi thoát ra là CT thoát luôn k hoạt động nữa nếu tôi k dùng WA thì Photo bình thường.Các bạn cho biết nguyên nhân và cách khắc phục.Cảm ơn nhiều!

theo mình thì khi muốn thoát khỏi chương trình, bạn chỉ cần ấn nút "dập máy" ( màu đỏ hình cái điện thoại đó) là nó tự lui vào system tray luôn, khỏi phiền nhiễu.
Hay bạn có thể click "show desktop" trong Start menu hoặc wisbar setting button là nó cũng chui vào system tray thôi mà.

Hoangdat_vista

Photo contact hay thật. Tuy nhiên mình lại mất cảm tình với nó. Do có một lần cài đặt sau đó gỡ đi thì máy HR. giờ không biết có nên dùng nữa không đây

bạn vào phần profile/manager gì đó, chọn là rung hay chuông gì đó cho cuộc gọi và tin nhắn là được, vì mặc định của nó là không rung
. Photo Contact có chức năng chuyển đổi tay sử dụng không? Em thuận tay trái, mỗi lần đi xe lai phải thò cai ngón cái sang bên kia để bấm, khó quá:((

Last edited by a moderator:

roma

Mối lần tắt máy (suspend/power) là những cái đã set trước đều trở về mặc định của win hết, ví dụ như nhạc chuông, mà máy không thể lục nào cũng để on được. Em dùng o2s , phải tắt nguồn để tiết kiệm pin. Bác nào biết chỉ rùm !

roma

Có bác nào đã download được Photo Contacts Pro v5.07 rồi thì đưa lên host cho những người mới dùng với. em là thành viên mới không download được trong thư viện DL .
Thank !

yeuemnhieu

Bro nào có thể share cho anh em xin Photo Contacts Pro v5.07. Em là thành viên mới cũng không down được. Thanks

Tmap

Super V.I.P
Có bác nào đã download được Photo Contacts Pro v5.07 rồi thì đưa lên host cho những người mới dùng với. em là thành viên mới không download được trong thư viện DL .
Thank !

Bro nào có thể share cho anh em xin Photo Contacts Pro v5.07. Em là thành viên mới cũng không down được. Thanks

Các bạn đều có thể down được trong DS, nhưng hiện nay DS đang được sắp xếp lại nên tạm thời đóng cửa, sẽ mở lại trong nay mai.

laivinhanh

"Tôi tự tìm ra cách xử lý như sau (với O2s- WM6):vào Settings/System/X-Button bỏ chọn End Programs by tapping ''X'' và chọn End Programs by tapping and holding ''X'' là OK ."

Bạn có thể hướng dẫn mình rõ hơn không sao mình ko tìm thấy phần X-Button nhi. Mình là lính mới thông cảm nhe. Thanks bạn rất nhiều!!!!!

roma

"Tôi tự tìm ra cách xử lý như sau (với O2s- WM6):vào Settings/System/X-Button bỏ chọn End Programs by tapping ''X'' và chọn End Programs by tapping and holding ''X'' là OK ."

Bạn có thể hướng dẫn mình rõ hơn không sao mình ko tìm thấy phần X-Button nhi. Mình là lính mới thông cảm nhe. Thanks bạn rất nhiều!!!!!

Một số bản rom vWM6 đã được lược bớt X-Button rồi bác ạ. Bác thử dùng X-Button trong spb pocket plus xem sao!
Chúc vui !

cuongking

các bác cho hỏi sao cứ dùng PCP được 1 tẹo là nó tự động thoát ra mặc dù ram vẫn còn nhiều trên 16mb, khi không dùng bất ki chương trình nào khác cũng vẫn bị

gatehieu

sao em cứ dùng Photo contact pro một thời gian thì chỉ thấy chuông( do mình đặt) một thời gian còn sau lại kô thấy nhỉ em dùng bản 5.0. cám ơn các bác

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác cho hỏi sao cứ dùng PCP được 1 tẹo là nó tự động thoát ra mặc dù ram vẫn còn nhiều trên 16mb, khi không dùng bất ki chương trình nào khác cũng vẫn bị

Chắc bạn bị đụng soft nào đó hoặc thử lấy vesion khác cài vào xem có còn bị tình trạng vậy không nhé trước khi cài nhớ quét hết rigistri đi bạn nhé. Thân!!!

sao em cứ dùng Photo contact pro một thời gian thì chỉ thấy chuông( do mình đặt) một thời gian còn sau lại kô thấy nhỉ em dùng bản 5.0. cám ơn các bác

Thử set lại nhạc chuông xem có còn tình trạng vậy không bạn nhé. Thân!!!

lams-blu

Đa số set nhac chuông không được thủ phạm là imusic chỉ có cách cài nhạc chuông bằng đuôi Wai mới chạy được thôi