• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon N97v30: Unlimited Battery( Pin Vô Đối) for C6-00

Đây là bản mình chỉnh sửa lại từ bản: Photon N97v30: Unlimited Battery( Pin Vô Đối) for 523x/5250/5530/5800/C6-00/X6/N97/N97mini
Do bản gốc C6-00 sẽ không thể chạy được (không tin cứ thử :D ) và tác giả không phát triển phiên bản đó nữa nên mình xin phép chỉnh sửa lại cho nó hoàn thiện và có thể chạy trên C6-00 với giao diện belle và hiện tại chưa thấy lỗi nào khi mình dùng.

System

• [*]Full hacked
    [*]Menu S^3 layout 4x4 2x6 big icon
    [*]Tăng tốc độ nhắn tin
    [*]Icon N9
    [*]Mod mặc định múi giờ vn
    [*]Hình khởi động có thể tự thêm vào ổ e
    [*]Tắt app chạy nền
    [*]Xoá tuỳ chọn trợ giúp trong menu
    [*]Xoá tuỳ chọn trợ giúp trong poup by vurain84
    [*]Ovi map <bản chưa đầy đủ để các bạn có thể update các phiên bản mới hơn từ nokia>
    [*]Widget đồng hồ có thể ẩn
    [*]Thêm 3 widget shortcut ứng dụng ngoài màn hình, nên tổng giờ là 5, Full ứng dụng ngoài HS
    [*]Hình và âm khởi động mod sang E:/boot/ (Anh em copy startup.gif và startup.mp3 và E:/boot/)
    [*]File manager gửi file sis/jar qua BT
    [*]Chuyển bộ nhớ đệm sang ổ E
    [*]Tăng chất lượng và thời gian ghi âm
    [*]Gỡ cảnh báo an toàn từ các widget
    [*]Tiếp tục download sau khi gặp sự cố
    [*]Music player chỉ tìm trong thư mục E:/Music
    [*]Tăng dung lượng Heap
    [*]Bỏ qua cài đặt ngày tháng sau FLASH vào thẳng giờ VN, ngày mặc định 1/10/2011
    [*] Mod Navigation bar Belle
    [*]Ẩn logo mạng sau flash
    [*]Hiệu ứng nhẹ nhàng mượt mà
Light behaviours
  • Tắt lim dim
  • Tắt rung khoá phím
Browser
  • Bookmark mặc định: nokia.com.vn
  • Tiếp tục download khi khởi động lại
File manager
  • Gửi mọi loại file qua bluetooth
  • Hiện thư mục hệ thống ổ E
Installation features
  • Real hacked

App

• [*]Killme
    [*]Rompatcher
    [*]BTreciver
    [*]Photo browser

App Removed
  • Ovi music
    [*]Ovi sync
    [*]Ovi contact
    [*]Phone swicth
    [*]SW update
    [*]Podscad
    [*]Quick ofice
    [*]Pdf
    [*]Help
    [*]Mynokia
    [*]About
    ...Và một số ứng dụng thừa khác

db7a223d0b0babcd1cbbc7a67c4f0d58_41104537.superscreenshot0024.jpg

Chú ý:
+ Khi flash nhớ tích vào 4 ô : Manual Flash , Dead Usb , Factory Set , Normal Model. Bắt buộc phải tích vào Factory Set lúc Flash hoặc *#7370# lúc Flash xong để loại bỏ hoàn toàn tạp dư CFW cũ. ! :)
+ Backup danh bạ, tin nhắn (Nokia PC Suite) trước khi flash.
+ Trước khi flash, kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ.
+ Khởi động lại sau khi flash firmware giúp Ram ổn định.
+ Cần phải update bản đồ từ Nokia Suite

Menu ngang hơi xấu.
Các bạn download file này để có menu 6x2 như S^3 nhé <mod này bao gồm:căn giữa phím menu và tùy chọn, bàn phím 6 dòng và full qwerty, menu 6x2>
Dùng Nokia Cooker 2.6 bung core ra nhé, rồi vứt mod đó vào core, không bung Rosf2 ra

New Update FW cải thiện sự mượt mà và pin: #20

Update C6V42: C6-00 V42.0.004.C01.01 - Phong cách Belle

Chỉnh sửa cuối:

YinYang

Active Member
Chúc bạn thành công nhé. =D> Không có C6 để test. Nhìn tiêu đề là muốn test rồi :(

congio

Dang down se flash ngay mà ko biết menu ngang xấu là xấu như thế nào? cám on bạn...........

Cho xin cái Widget dưới Profile với :D

Search từ: Force Control Widpet là có ngay nhé bạn

Dang down se flash ngay mà ko biết menu ngang xấu là xấu như thế nào? cám on bạn...........

Nó hơi nhỏ bạn à. Nếu bạn thích thích bàn phím ngang 6x2 thì download file này bung core bằng nokia cooker rồi ném nó vào đó, repack rồi flash. < File đó sẽ có menu 6x2, và căn giữa tùy chọn, menu>

Pin đc lâu hay không ngươì ta thường dựa vào việc chỉ dùng để nge goị và nhắn tin. Bạn so sánh sẽ thấy, nó chậm hơn nhưng vẫn đủ mượt, nhanh hơn cpu hoạt động cao thì nhanh hết hơn
ứng dụng thì dùng Killme đã tích hợp mà kill nhé bạn

congio

Pin đc lâu hay không ngươì ta thường dựa vào việc chỉ dùng để nge goị và nhắn tin. Bạn so sánh sẽ thấy, nó chậm hơn nhưng vẫn đủ mượt, nhanh hơn cpu hoạt động cao thì nhanh hết hơn
ứng dụng thì dùng Killme đã tích hợp mà kill nhé bạn

ôi nói như bác kìa? Có ai dùng smart phone chỉ để nt, nghe goi đâu bác? Phai web 1 tí, nhạc 1 tí, chat tí, game tí. Chăng yeu cầu cao chỉ cần đc 1ngày thôi la ngon.

ôi nói như bác kìa? Có ai dùng smart phone chỉ để nt, nghe goi đâu bác? Phai web 1 tí, nhạc 1 tí, chat tí, game tí. Chăng yeu cầu cao chỉ cần đc 1ngày thôi la ngon.

"Một tý " thì được bạn à. Thông thường mình cứ 45 phút là lướt 5 =>6 phút ở lớp thì được tầm 2 ngày. Với điều kiện đến tối trước khi đi ngủ bạn phải đóng hết các ứng dụng và chuyển về chế độ Offline <chú ý k tắt nguồn, k dùng chỉ để Offline>
Còn chỉ nhắn tin với gọi là mình muốn so sánh giữa bản mod và không mod ý, cho nó câng bằng ý, ví dụ bản mod bạn lướt web nhiệt tình, còn bản k mod thì lại k làm gì thì không thể so sánh đc.

kid125

Bản này mình thấy Good đấy. Kết cái giao diện trong suốt. Đã test và đến giờ chưa thấy lỗi nào, pin + hiệu năng máy rất ok

congio

"Một tý " thì được bạn à. Thông thường mình cứ 45 phút là lướt 5 =>6 phút ở lớp thì được tầm 2 ngày. Với điều kiện đến tối trước khi đi ngủ bạn phải đóng hết các ứng dụng và chuyển về chế độ Offline <chú ý k tắt nguồn, k dùng chỉ để Offline>
Còn chỉ nhắn tin với gọi là mình muốn so sánh giữa bản mod và không mod ý, cho nó câng bằng ý, ví dụ bản mod bạn lướt web nhiệt tình, còn bản k mod thì lại k làm gì thì không thể so sánh đc.

mình biết mình dùng nhiều nên ko hy vọng 2 ngaỳ, chi cần ngày sac 1lần vào buổi tối là ok rồi. Cám ơn bac!

mình biết mình dùng nhiều nên ko hy vọng 2 ngaỳ, chi cần ngày sac 1lần vào buổi tối là ok rồi. Cám ơn bac!

Nếu bản port core của N97v30 mà bạn thấy nhanh hết pin như vậy thì mình chắc bản gốc của C6v41 còn nhanh hết hơn. Theo mình biết bản V41 tốc độ rất đc nhưng pin hết rất nhanh

congio

minh dung ban cua bac ben kia. Pin cung kha ngon, may chay nhanh muot. Gjao djen cua bac. Dep!

kid125

Up bản mới luôn đi bạn. Cho mình 2 ngôn ngữ tiếng Việt và tiếng Anh nhé
Waiting ~~

New Update Photon N97v30: Unlimited Battery for C6-00

+ Chỉ có ngôn ngữ tiếng anh nhưng vẫn viết được tiếng việt trong tin nhắn. Nếu anh thích ngôn ngữ tiếng việt nữa thì có thể thêm vào
+ Mod ram+pin mới
+ Icon Glossy Full
+ Menu mặc định C6-00
+ Remove PhotoBrowser
+ Thêm máy tính
+ Widpet thông báo belle
+ Thay đổi hình khởi động

Download 5 file rồi bỏ chung vào một thư mục, sau đó dùng phần mềm FFSJ nối lại, sau khi nối sẽ có 1 file NewCoreByHoangNguyen.rar, giải nén được file RM-612_41.0.010_prd.core.C00 . Copy file này cùng với những 6 file ở bản trước(xóa file RM-612_41.0.010_prd.core.C00 ở bản trước đi) rồi Flash

Cách nối:

Chỉnh sửa cuối: