• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHƯƠNG PHÁP HẠ ROM CỦA DESIREHD XUỐNG ROM 1.32.405 (TỔNG HỢP)

thanhhdung78

Mọi người cho mình hỏi là mình làm theo hướng dẫn nhưng khi vào cmd để gõ lệnh thì toàn báo lỗi error device not found vậy là sao..mình làm sai ở chổ nào vậy?

venusian

Moderator
Mọi người cho mình hỏi là mình làm theo hướng dẫn nhưng khi vào cmd để gõ lệnh thì toàn báo lỗi error device not found vậy là sao..mình làm sai ở chổ nào vậy?

Bạn làm theo hướng dẫn nào. Và gõ lệnh gì?

thanhhdung78

thì mình gõ đúng theo lệnh mà bác Phạm Quang đưa đó..
adb push misc_version /data/local/tmp
adb push fre3vo /data/local/tmp
adb shell chmod 777 /data/local/tmp/fre3vo
adb shell chmod 777 /data/local/tmp/misc_version
adb shell
./data/local/tmp/fre3vo -debug -start FBB00000 -end FFFFFFFF ...chẳng hiểu sao nó cứ báo là device not found..mình tải và cài đặt đầy đủ USB Driver,Tool hạ rom,rom 1.32.405.6..và làm đúng theo hướng dẫn...kể cả tải luôn cả file .bat của bác Quang đưa..nhưng vẫn device not found..chán ghê luôn..

thanhhdung78

NHưng cuối cùng mình cũng làm được theo cách của bạn...vì máy mình đã có s-off..nhưng lúc đầu đưa cái thẻ cùi bắp của nokia..nó kg kiếm được rom..thay cái thẻ 16g..xịn vào..làm cái được liền...chán đời thiệt..giờ đi..root,s-off....thank bạn quan tâm

hungcao

Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn ko được. Thẻ đã tạo Goldcard. Mọi người xem dùm. Mình đang ở 2.3.5

son_long

Bác venusian ơi.link down của tool hạ rom 2.3.5 sao rồi bác ơi. m nghĩ trong đó có những cái như của bác Quang là
adb.
adbwinapi.dll
cmd
flash gc
tacoroot
misc.
m down 3 cái flash gc, taco, misc từ xda rồi. lấy mấy cái adb ở tool của bác Quang. m thử với 2 thẻ. tạo gold card thì get CID toàn bị dis sync. đã lấy đc CID qua goldcard helper rồi. m bỏ qua luôn lấy cid ở tool. tạo luôn GC báo là đc rồi.
chuyển sang hạ rom
Nhưng khi gõ lệnh adb misc thì cũng toàn bị dis sync. thử 2 cái thẻ vẫn thế. :(.
Khó chịu quá không ngủ đc. :(. Bác nào biết cố gắng chỉ m sớm sớm với nhe. Cám ơn các bác nhiều.

son_long

Và buổi sáng thức dậy. cắm máy vào. Và m đã chạy vèo vèo. chắc tại mở htc sync là không chạy đc.

son_long

Bạn giúp mình phía trên được không, mình đang ở 2.3.5

m không gặp tình trạng đó. m cắm vào và làm theo hướng dẫn. chạy đúng như thế luôn.
Cái misc vesion m down ở XDA vì down ở đây 0 được. link xda bác venusian cung cấp trên đầu đó bạn

son_long

m không gặp tình trạng đó. m cắm vào và làm theo hướng dẫn. chạy đúng như thế luôn.
Cái misc vesion m down ở XDA vì down ở đây 0 được. link xda bác venusian cung cấp trên đầu đó bạn

hungcao

Mọi người cho mình hỏi, mình mới mua con DHD này, thấy trong máy là bản 2.3.5 và mình có vào được Recovery, vậy giờ mình muốn up rom ICS chẳng hạn. Có được không?

venusian

Moderator

Thông số Rom của bạn hiện tại đang là bao nhiêu. Và bạn đã làm theo cách nào.

Đã sửa lại link rồi bạn ạ

hungcao

Thông số Rom của bạn hiện tại đang là bao nhiêu. Và bạn đã làm theo cách nào.

Đã sửa lại link rồi bạn ạ

2.3.5
softwave 3.11.832.4
Mình cũng ko rõ lắm :). Thấy vào được Recovery thôi. À vẫn thấy chứ S-On. Mình thử cài lại Rom Ship .13.405.6 mà ko được. Máy mình Made in Taiwan

hungcao

PS . ROm ship ở trên cho đều die cả rồi. Ai có link cho mình nha

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
2.3.5
softwave 3.11.832.4
Mình cũng ko rõ lắm :). Thấy vào được Recovery thôi. À vẫn thấy chứ S-On. Mình thử cài lại Rom Ship .13.405.6 mà ko được. Máy mình Made in Taiwan

Chụp cho mình xem cái Hboot của bạn đi.
Máy nào mà chẳng Made in Taiwan hoặc China

hungcao

Để mình ghi lại :
Unlocker
ACE PVT SHIP S-ON RL
Hboot - 2.00.0029
Mcrop -0438
Radio - 26 14.04.28_m
Emmc-bôt
Dec 22 2011,. 14:28:19
Mình thử hạ rom từ tối đến giờ ko được. Hay lấy nhầm rom Ship ko biết. Trên này link die cả rồi.