• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHƯƠNG PHÁP UNLOCK SAMSUNG I900

tuanbka

sao 2 cái tiếng anh với TV bạn viết khác nhau kìa
A : Hãy viết : *7465625*638*
( A. type *7465625*638*# to set

ipahl

Đã có cách để các bạn unlock sim samsung i900 (=D>mình đã unlock thành công 3 con i900):
A : Hãy viết : *7465625*638*
sẽ hiện lên 2 ô : Ô số 1 hỏi số MCC và MNC ( là mã số của mạng di động , các bạn có thể tham khảo ở đây : http://en.wikipedia.org/wiki/Mobile_Network_Code).
Ô số 2 hỏi số : NKC , bạn hãy viết: 12345678
nếu máy nói tình trạng của bạn là: "Fail to Set Locking status", hãy up rom khác ( nên up rom chính của samsung, không nên dùng rom cook, sau khi unlock được thì hãy up rom cook)
B : Sau đó bạn hãy viết #7465625*638*#
sau đó sẽ hiện lên 1 bảng hỏi số code NCK mới, bạn hãy viết 12345678
Chúc các bạn thành công

( A. type *7465625*638*# to set
B. type your MCC/MNC code (list here: http://en.wikipedia.org/wiki/Mobile_Network_Code)
C. type your new NCK (12345678), then OK
D. type #7465625*638*# and type your NCK (12345678)
F. enjoy.

Tôi không thấy credited trong bài viết của bạn:
http://www.modaco.com/content/i9x0-omnia-http-omnia-modaco-com/277957/unlock-omnia-it-works/
Bài hướng dẫn chính xác nhất là của raza1(page 2)

kentnguyen

vậy unblock i900 dễ thế ư ^^ , bác nào mua hàng bị block mạng mà xài thì thử xem coi hiệu quả rùi post lên mạng nha

ipahl

CHẮC BẠN MỚI VÀO TRONG NÀY CHƠI PHẢI KHÔNG :)) CÔNG NHẬN PÓ TAY

Xin lỗi vì đầu năm đã nói những điều không vui này.
Nếu diễn đàn có 100 Phạm Quang mà còn có những người ko hiểu luật chia sẻ thì chúng ta rất khó nhận được sự ủng hộ của bạn bè từ xứ khác.
Hãy đọc kỹ những bài viết của các thành viên bên xda hay modaco bạn sẽ hiểu tôi muốn nói gì.

PhamQuang

Manager
Xin lỗi vì đầu năm đã nói những điều không vui này.
Nếu diễn đàn có 100 Phạm Quang mà còn có những người ko hiểu luật chia sẻ thì chúng ta rất khó nhận được sự ủng hộ của bạn bè từ xứ khác.
Hãy đọc kỹ những bài viết của các thành viên bên xda hay modaco bạn sẽ hiểu tôi muốn nói gì.

Ý kiến của ipahl đúng đó.
Đây là kiến thức chia sẻ của diễn đàn khác cho nên khi đưa về, tác giả nên ghi chú nguồn gốc của tài nguyên.
Không nhất thiết phải bằng tiếng Anh, vì họ đều dịch được cả.
Bất kỳ lời cám ơn nào, dù nhỏ cũng khích lệ các KTV rất nhiều, đó là văn hóa chia sẻ hiện tại giữa các forum mà.
Vấn đề khá nhỏ, chúng ta có thể "đóng cửa bảo nhau", không nhất thiết phải cao giọng với nhau các bạn nhé.
Mình sẽ thêm vào bài của tác giả về nguồn gốc, chắc không ai phản đối? :D

kentnguyen

ý muốn nói là, nếu bạn lặng lẽ yêu người trích bài của ai từ đâu thì nên ghi rõ nguồn ra bạn, cái này mà bạn tự mò ra tui chặt đầu cho bạn ngồi :D

kehantinh

Từ đầu năm nay, báo chí mún đăng gì nếu không phải tự viết đều cũng phải ghi nguồn, do đó nhan nhãn các forum đều thấy dưới các bài viết đều chỉ 1 câu: "Nguồn đâu?"

Đó không chỉ là tôn trọng tác quyền, mà còn thể hiện tình văn hóa của mình nữa. tốt nhất bài viết nào mình đi lấy về nên nhét hết vào thẻ quote kèm theo link gốc, đó cũng như thay lời cảm ơn tác giả :)

dunglamdangki

Như vậy đã bác nào thử unlock thêm chưa, tôi nghe như vậy thì thấy hứng lắm, nhưng chưa giám vào cuộc, vì nhà đã thừa rất nhiều gạch rồi.
Xin cám ơn những kiến thức đã chia xẻ.

o16v

The 1. Registry: at HKCU\System\State\PHONE part IMSI the first six tickets of an entry the MCC/MNC. Write it somewhere.
The 2. Write it in on the telephone keyboard:
*7465625*638*#
The 3. MCC/MNC-nek grant his value to the first six tickets of IMSI written down first
The 4. NCK-nak it 12345678 numbers, then OK.
The 5. If now \"successfull\", you won then, if not then back into the 3. dot and test it only with the first five tickets.
The 6. If now successfull, this is unfortunately then.
If on the other hand yes, then already the case winning, it is necessary to carry it through only the rest of the pair step:
The 7. Write it in on the telephone keyboard: *#7465625#. For the telephone lockolt has to show status.
The 8. Knock this in now: #7465625*638*#, and grant it again it 12345678, then OK.
The 9. The successfull comes message, may be smileing.(again you may check it with the 7 step. Already for all this disableden
has to be.)
If back you want it to lock, make it 1-until 4 the steps !
This works perfectly

Chỉnh sửa cuối:

ngvphongscv

Không unlock được SS I900

Không unlock được SS I900 theo cách của bạn LangLeYeuNguoi sau khi mình điền MCC/MNC code NCK và nhấn OK thì xuất hiện dòng chữ sau : SIM failure error happened, có ai biết lý do tại sao không nhờ các bác chỉ giáo dùm
Năm mới KỶ SỬU chúc mọi người khỏe như trâu và may mắn,
Cảm ơn các bác

cocacolavn

Không unlock được SS I900 theo cách của bạn LangLeYeuNguoi sau khi mình điền MCC/MNC code NCK và nhấn OK thì xuất hiện dòng chữ sau : SIM failure error happened, có ai biết lý do tại sao không nhờ các bác chỉ giáo dùm
Năm mới KỶ SỬU chúc mọi người khỏe như trâu và may mắn,
Cảm ơn các bác

y chang bệnh của em nè, úp các kiểu rom khác nhau mà vẫn vậy , em cũng đang nhờ các cao thủ vào chỉ giáo nè

cocacolavn

đến giờ này em đã unlock thành công sau khi úp rom I900DTHJ6 và làm theo hướng dẫn. bác ngvphongscv làm thử xem nhá

ngongiosau

bác cocacolavn cho hỏi chút, máy bác bị unlock bởi mạng nào thế, và khi unlock bác có cần sim gốc của mạng đấy không?
Mong bác chỉ giáo dùm, mình cũng bị y hệt bác ngvphongscv, bị unlock bởi mạng orange cua pháp nhưng bây giờ thì không kiếm được sim locked của mạng orange nữa

ngongiosau

Thanks cả nhà, sau nhiều ngày loay hoay thì cuối cùng mình cũng xử lí xong con SS của minh sau khi up rom I900DTHJ6 như bác cocacolavn chỉ bảo, mình có chú ý nhỏ là khi up rom các bác lên tháo sim ra, mình để sim thì không up được nhưng khi tháo ra rùi thi chạy vèo vèo, sau khi up xong làm theo hướng dẫn, thành công dễ dàng đến mức không ngờ
Các bác ai mắc bệnh như mình thử xem nhé

bason

Thanks cả nhà, sau nhiều ngày loay hoay thì cuối cùng mình cũng xử lí xong con SS của minh sau khi up rom I900DTHJ6 như bác cocacolavn chỉ bảo, mình có chú ý nhỏ là khi up rom các bác lên tháo sim ra, mình để sim thì không up được nhưng khi tháo ra rùi thi chạy vèo vèo, sau khi up xong làm theo hướng dẫn, thành công dễ dàng đến mức không ngờ
Các bác ai mắc bệnh như mình thử xem nhé

Trước khi up rom mình vẫn sử dụng được bình thường đến khi thấy rom cook của t2008 lược bỏ bớt những cái mình không cần thì up, xong rồi phone bị locked luôn, vậy là sao nhỉ, có phải trước đây họ unlock bằng software rồi mình up rom (format lại máy) thì bị mất phần unlock?
Nếu thế thì mỗi lần up rom lại phải unlock hả? chết mất.

Các bạn có thể chỉ mình các unlock không hoặc chỉ chỗ nào để mình đi unlock với, download bản rom I900DTHJ6 ở đâu vậy

Cám ơn các bro nhiều nha.