• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHƯƠNG PHÁP UNLOCK SAMSUNG I900

ngongiosau

Bác đọc lại bài các bước up rom cho omnia của bác Phạm Quang đi, còn bản I900DTHJ6 thì có trong bài list rom cho omnia cũng của bác Quang đấy
cứ thử làm đi nếu bạn đã từng up rom rùi thì cứ voc tiếp đi chứ, cảm giác mình tự giải quyết được vấn đề vẫn thấy phê hơn
;)b-)

linh4good

Các bác ơi, em tuyệt vọng quá, làm ơn giúp em với, làm sao để em có thể access vào cái Registry HKCU\system\state\phone, làm sao em nhìn thấy IMSI?
Mong các bác hướng dẫn cụ thể giúp em
Xin chân thành cảm ơn

The 1. Registry: at HKCU\System\State\PHONE part IMSI the first six tickets of an entry the MCC/MNC. Write it somewhere.
The 2. Write it in on the telephone keyboard:
*7465625*638*#
The 3. MCC/MNC-nek grant his value to the first six tickets of IMSI written down first
The 4. NCK-nak it 12345678 numbers, then OK.
The 5. If now \"successfull\", you won then, if not then back into the 3. dot and test it only with the first five tickets.
The 6. If now successfull, this is unfortunately then.
If on the other hand yes, then already the case winning, it is necessary to carry it through only the rest of the pair step:
The 7. Write it in on the telephone keyboard: *#7465625#. For the telephone lockolt has to show status.
The 8. Knock this in now: #7465625*638*#, and grant it again it 12345678, then OK.
The 9. The successfull comes message, may be smileing.(again you may check it with the 7 step. Already for all this disableden
has to be.)
If back you want it to lock, make it 1-until 4 the steps !
This works perfectly

linh4good

Làm sao kiếm ROM này?

Các bác ơi, làm sao kiếm được ROM này, em vẫn chưa unlock được, các bác cho em cái link để download về với.
Em chân thành cảm ơn
Thanks cả nhà, sau nhiều ngày loay hoay thì cuối cùng mình cũng xử lí xong con SS của minh sau khi up rom I900DTHJ6 như bác cocacolavn chỉ bảo, mình có chú ý nhỏ là khi up rom các bác lên tháo sim ra, mình để sim thì không up được nhưng khi tháo ra rùi thi chạy vèo vèo, sau khi up xong làm theo hướng dẫn, thành công dễ dàng đến mức không ngờ
Các bác ai mắc bệnh như mình thử xem nhé

vtp9x

Các bác ơi, làm sao kiếm được ROM này, em vẫn chưa unlock được, các bác cho em cái link để download về với.
Em chân thành cảm ơn

Hem chịu tìm và đọc hết bài mà la hoài :D.http://pdaviet.net/showthread.php?t=38325
Bác đọc lại bài các bước up rom cho omnia của bác Phạm Quang đi, còn bản I900DTHJ6 thì có trong bài list rom cho omnia cũng của bác Quang đấy
cứ thử làm đi nếu bạn đã từng up rom rùi thì cứ voc tiếp đi chứ, cảm giác mình tự giải quyết được vấn đề vẫn thấy phê hơn
Cùng quan điểm :D:D:D

sms_sms

IMSI

Registry: at HKCU\System\State\PHONE <<== mình vài theo link này mà trong IMSI ko có giá trị nào hết :(( vậy làm sao coi để điền vào MCC/MNC .Mong các bác giúp đỡ :D

thientam255

Có pác nào hướng dẫn em cụ thể cách unlock con samsung Omnia I900 được hok. Máy của em xách tay từ Australia về. Em đã đọc hướng dẫn của bạn LangLeYeuNguoi mà hok hỉu gì hết. Em mới dùng nên còn gà làm. Thanks

bapnon

Thanks mọi người

Sau khi up room i900DTHJ6 em đã unlock thành công. Mừng quá, đọc hết trang này trang kia. Cuối cùng đã thành công.