• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHƯƠNG PHÁP UP ROM VÀ CHUYỂN ĐỔI NGÔN NGỮ CHO ASUS P320 (Mini Galaxy)

phuongcv

ROM có thể down ở ĐÂY

Giả sử bạn cần chuyển ngôn ngử của P320 từ tiếng China CHT sang tiếng Anh WWE, bạn cần down load cả 2 bản ROM CHT và WWE.
Sau khi down về và giải nén 2 lần bạn sẽ có Folder 2577, bên trong chứa 2 file 850_GAX_SD_Enc.bin và AutoRun.exe. Chú ý là file 850_GAX_SD_Enc.bin đã bị mã hóa, do đó bạn không thể copy thẳng file này vào thẻ để Up ROM được mà phải làm như sau:
- Tạo thư mục 2577 trên thư mục gốc của thẻ nhớ
- Copy file 850_GAX_SD_Enc.bin của bản ROM mà bạn muốn up vào 2577
- Copy file AutoRun.exe của bản ROM trùng ngôn ngữ với bản ROM cũ của máy vào 2577
Sau đó, cắm thẻ nhớ vào máy và làm theo hướng dẫn trên màn hình. Nếu chương trình không tự chạy, bạn có thể chạy từ Autorun.exe

Có một cách đơn giản hơn là copy file 850_GAX_SD.bin (không bị mã hóa) vào thư mục gốc của thẻ nhớ, cắm thẻ vào máy và chạy BootLoader.
Cách vào Boot loader: Giữ phím Volume Down, chọc reset, giữ nguyên Volume Down cho đến khi trên màn hình xuất hiện quá trình kiểm tra thẻ.

PhamQuang

Manager
Thêm Link tải cho ROM:

P320_V4100_V49_V160_WWE cho Asus P320 (Mini Galaxy)

Mã:
http://www.mediafire.com/?mmviazwh23b

Q

QTUNG

Guest
cho em hỏi cách hard reset em này với

timnguoitamsuty

Sau khi Boot loader máy không kiểm tra thẻ

Hi các bác, các bác xem giúp em với, em copy Room vào thẻ nhở rồi boot loader nhưng máy cứ hiện lên TFPT usb download, insert usb cable là sao ạ?

Rồi trên PC cứ đòi phải cài microsoft rndis kitl for omap730?.
Em không hiểu phải tiếp tục thế nào nữa, có bác nào giúp em với, cám ơn nhiều ạ.

rongkomodo

Hi các bác, các bác xem giúp em với, em copy Room vào thẻ nhở rồi boot loader nhưng máy cứ hiện lên TFPT usb download, insert usb cable là sao ạ?

Rồi trên PC cứ đòi phải cài microsoft rndis kitl for omap730?.
Em không hiểu phải tiếp tục thế nào nữa, có bác nào giúp em với, cám ơn nhiều ạ.

Đã Up thành công như cách của bác Phương chỉ dẫn. Cảm ơn bác.

Khi bạn gặp trường hợp máy hiện lên: "TFPT usb download, insert usb cable" thì cứ giữ Volume Down và chọc lại Reset nhé, khi mình Up cũng gặp trường hợp như bác, mình làm lại đến lần thứ 3 mới được. Chúc bạn thành công.

trinhha

ROM có thể down ở ĐÂY

Giả sử bạn cần chuyển ngôn ngử của P320 từ tiếng China CHT sang tiếng Anh WWE, bạn cần down load cả 2 bản ROM CHT và WWE.
Sau khi down về và giải nén 2 lần bạn sẽ có Folder 2577, bên trong chứa 2 file 850_GAX_SD_Enc.bin và AutoRun.exe. Chú ý là file 850_GAX_SD_Enc.bin đã bị mã hóa, do đó bạn không thể copy thẳng file này vào thẻ để Up ROM được mà phải làm như sau:
- Tạo thư mục 2577 trên thư mục gốc của thẻ nhớ
- Copy file 850_GAX_SD_Enc.bin của bản ROM mà bạn muốn up vào 2577
- Copy file AutoRun.exe của bản ROM trùng ngôn ngữ với bản ROM cũ của máy vào 2577
Sau đó, cắm thẻ nhớ vào máy và làm theo hướng dẫn trên màn hình. Nếu chương trình không tự chạy, bạn có thể chạy từ Autorun.exe

Có một cách đơn giản hơn là copy file 850_GAX_SD.bin (không bị mã hóa) vào thư mục gốc của thẻ nhớ, cắm thẻ vào máy và chạy BootLoader.
Cách vào Boot loader: Giữ phím Volume Down, chọc reset, giữ nguyên Volume Down cho đến khi trên màn hình xuất hiện quá trình kiểm tra thẻ.

sau khi up rom trong này mình vào memory thấy
storage là 31 free 23
program là 47 free 23
mình kiểm tra thấy con này rom 64 flash 128 mà nhỉ?
sao storage nó lại có 31. ít ra cũng được 60M chứ nhỉ?

trinhha

tôi sử dụng con asus p320 up rom wE 6.5 nhưng dở chừng sau đó up lại vào boot nhưng không chạy rom, có cách nào các bác gúp em với

dt3k7online

bro ơi có thể hướng dãn em up rom cho asus p505 đc không e không bit up như thế nào cả
cảm ơn các pro nhiều:((

trinhha

có cách nào up rom từ máy tính không các bác ơi? tôi sử dụng con asus p320 up rom wE 6.5 nhưng dở chừng sau đó up lại vào boot nhưng không chạy rom, có cách nào các bác gúp em với

nguyenhuuhoang

Con này Ram 64 va Rom 128 sao nó chỉ báo free có hơn 20MB thôi hả các bác? Đã bác nào up lên 6.5 chưa, chạy thế nào chia sẻ cho ae với! Thanks.

ccvaccv

Làm theo cách 1 của bạn phuongcv là upgrade nhưng không được, nó yêu cầu ngôn ngữ của bản đang dùng và bản upgrade phải trùng nhau (copy lại file autorun.exe rồi, nhưng vẫn bị lỗi đó). Copy thư mục 2577 để nguyên vào thẻ nhớ thì báo lỗi là không tìm thấy file 850_GAX_SD.bin. Đổi tên file 850_GAX_SD_Enc.bin trong thư mục 2577 thành 850_GAX_SD.bin cũng không được.
Bước 1: Download bản rom không mã hóa về, copy vào thẻ nhớ và chạy Bootloader.
Bước 2: Download bản rom trên trang hỗ trợ của ASUS (vào http://support.asus.com/download/download.aspx, chọn P320, Windows mobile). Về giải nén, copy thư mục 2577 vào thẻ và chạy autorun (nếu nó không tự chạy).

mrglue

Em định up rom cho con asus p320 của em nhưng nó toàn bị lỗi. Màn hình hiện lỗi
can't find galaxymini_ond.raw
can't find 850_gax_sd.bin
can't find gsm.bin
can't find gsm.raw
can't find ext_rom.nbo
Bây h khởi đông lại máy cũg không dùg được nữa mặc dù là bản firmware cũ vẫndùng được bt trước khi em thử ạ.
Ai bít giúp em với!!! hu2

mrglue

sau khi up rom trong này mình vào memory thấy
storage là 31 free 23
program là 47 free 23
mình kiểm tra thấy con này rom 64 flash 128 mà nhỉ?
sao storage nó lại có 31. ít ra cũng được 60M chứ nhỉ?

Bác up rom như thế nào mà được thế ạ? có thể hướng dẫn hộ em cái ko ạ? híc.