• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pin 1700mAh cho P9 nè

leviethung2612

Bực mìn vì cái vụ pin của P9 là dòng smartphone mà nó đi kèm cục pin có 950mAh. X-(

Được thêm đồng chi lucky mồi chài quả pin 2000mAh cho P1i (ko lắp đc vào P9 vì quá dầy) :-??

Cộng thêm phải trực đêm, ko có j làm, ngồi search google ra 1 rổ pin 1700mAh cho em P9 nè. Xuất xứ tất nhiên là hàng China rồi :D :))

Pin cho P1i có cả loại 1800mAh nữa này :))

http://list.taobao.com/browse/50008...----2-------b--40--commend-0-all-50015828.htm

http://auction1.taobao.com/auction/item_detail-0db2-0049039c3d62888ce5eb51ba0961d0d7.jhtml

Bác nào rành tiếng Trung dịch cho ae nhé. Em chẳng hiểu cái loại W958c là hàng j nữa. Kiếm trên SE ko có :)) nhưng nó dựng từ thằng này lên phải.

Các bác cho ý kiến bổ xung nhá. Em là em kết mấy cục pin dung lượng cao này lắm ;;)

À, trên cục pin thì ghi là 3.7v 1700mAh ko bít thằng P9 nhà mình xài đc ko nhỉ. Thấy Pin P9 điện áp có 3.6v :-/. Mà lại có thêm cái hàng j toàn chữ TQ ở cuối lại có chữ 4.2v, nhìn sợ quá, hem bít dùng đc ko nữa. Đc thì em nhờ đứa bạn mua rồi ship về VN. Giá hình như là 25NDT phải ko các bác, em xem còn có loại 21NDt nữa cơ. Ai rành tỉ giá China-Vietnam qui ra tiền Việt giùm ae xem thế nào nhé ;;)

Hi vọng sẽ tạo ra 1 cuộc cách mạng thay máu cho P9 :)) >:)

P/S: nếu các bác đọc thấy tiếng Việt thì nó là do thằng google nó dịc tự động đấy nhá, chứ hem phải em đưa web bậy bạ lên đâu :D :mad:)

NokuaN70

Well-Known Member
Mới đi dịch lại trên google giá 25 yuan. Tiền Nhật hay tiền j thế các bác nhỉ :-?

Tiền của các bác Trung Hoa anh hùng đấy, tiền của mấy chú Samurai là Yen(nên Việt Nam ta đọc là Yên)

Posted via Mobile Device

Black_Metal

lấy pin made by & in China thì miềng ko dám cho vào con P9 đâu!!!
ớn hàng TQ nhắm rồi, làm như thế thì p9 của chúng ta là anh em họ hàng với đt TQ tràn lan hiện hay, 2 sóng 2 sim....:p:p:p

eternal_vnn

đúng đúng.thà chịu khó xạc cục 950mAh còn hơn có ngày thay ruột máy vì pin của bác Hồ Cẩm Đao

O9xx19xx29

Nói chung mấy quả chế pin đọc để biết thôi chứ dùng ko lành
Cứ bỏ 200k kiếm quả 2nd nữa dự trữ an toàn và chắc ăn hơn nhiều - vừa ổn định lại vừa yên tâm. Ngay cả đi đâu chơi vài ngày mà thêm 1 quả pin thủ sẵn thì chả bao h phải lo ( có 1 quả dữ trữ thì W950i của mình nghe gọi thoải mái 5 ngày ko phải lăn tăn )

leviethung2612

Nói chung mấy quả chế pin đọc để biết thôi chứ dùng ko lành
Cứ bỏ 200k kiếm quả 2nd nữa dự trữ an toàn và chắc ăn hơn nhiều - vừa ổn định lại vừa yên tâm. Ngay cả đi đâu chơi vài ngày mà thêm 1 quả pin thủ sẵn thì chả bao h phải lo ( có 1 quả dữ trữ thì W950i của mình nghe gọi thoải mái 5 ngày ko phải lăn tăn )

Nhưng cái tính em nó hay chọt chọt, nghịch ngợm linh tinh lắm. Nhìu khi máy tính bật để ko nhưng lăn ra giường nằm chat mấy tiếng đồng hồ =)). Em cũng sợ là những trường hợp đi xa thì hơi bất tiện:-?

BatKidGoHell

ở đâu mà chả có rau ! thời đại này dư thừa vật chất, con người ta không chỉ biết ăn mỗi cơm mà còn biết ăn vụng phở và lén trồng rau thu hoạch! Nó đơn giản như việc dùng 1 chiếc điện thoại thì không bao giờ thỏa mãn được hết nhu cầu của người dùng vậy ! Đàn ông không rau bất phàm, đàn bà không vú lấy gì nuôi con!

leviethung2612

ở đâu mà chả có rau ! thời đại này dư thừa vật chất, con người ta không chỉ biết ăn mỗi cơm mà còn biết ăn vụng phở và lén trồng rau thu hoạch! Nó đơn giản như việc dùng 1 chiếc điện thoại thì không bao giờ thỏa mãn được hết nhu cầu của người dùng vậy ! Đàn ông không rau bất phàm, đàn bà không vú lấy gì nuôi con!

Cậu nói sai rùi, người ta nói ăn rau có lợi cho sức khỏe mừ :D. Cho nên nghèo thì nghèo cũng phải cố trồng mấy luống rau ăn cho qua ngày đoạn tháng :mad:)

lungtung

Mình nghe nói có pin dung lượng cao cho P990i rồi mà, có ai biết chỗ bán ở HN chỉ giúp mình với. Mà đang vẫn đề pin sao lại sang vẫn đề rau thế này?

eternal_vnn

@dean10178 + batkidgohell + leviethung : mấy anh...:D...đang bàn chuyện Pin to Pin nhỏ tự nhiên lôi rau dưa ra nói làm người khác phan tâm (vì cái gì tự hiểu :D)

uthoiemve

Địa chỉ bán Pin ở Hà nội

Mình nghe nói có pin dung lượng cao cho P990i rồi mà, có ai biết chỗ bán ở HN chỉ giúp mình với. Mà đang vẫn đề pin sao lại sang vẫn đề rau thế này?

Túm lại là các bác biết địa chỉ bán pin dung lượng cao ở HN thì chỉ cho anh em với.

BatKidGoHell

qua thế giới pin ở đội cấn nhé ! địa chỉ cụ thể thì vào thegioipin.com mà lấy! pin gì cũng có hết ! nhớ tìm gặp em Phương baby nhé, em là nhân viên phòng kinh doanh, luống rau mình vun trồng mãi mà không đủ sức nhổ lên ăn! ông nào giỏi qua thu hoạch giùm mình với:D

leviethung2612

qua thế giới pin ở đội cấn nhé ! địa chỉ cụ thể thì vào thegioipin.com mà lấy! pin gì cũng có hết ! nhớ tìm gặp em Phương baby nhé, em là nhân viên phòng kinh doanh, luống rau mình vun trồng mãi mà không đủ sức nhổ lên ăn! ông nào giỏi qua thu hoạch giùm mình với:D

Bận mấy hôm mới vào đc, tớ ở SG mún gặp em Phương baby để thử cục pin của em ý nghe chừng hơi mệt nha :-? :-/

lungtung

đến giờ diễn đàn mình đã có ai dùng pin dung lượng cao chưa nhỉ? chia sẻ cho anh em it kinh nghiêm. Mình dùng viên pin theo máy thấy chán quá, vào web hay bật bluetooth nhiều 1 chút là chỉ được 1 ngày, tối nào cung phải nạp pin.

BatKidGoHell

hô hô ! tôi đang dùng viên 2000 mAh cho p900i đây! nếu dùng tẹt ga cũng phải 2,5 ngày mới phải sạc! còn lắp Flip vào và để độ sáng <50% và ít chọc ngoáy thì chắc 5 ngày mới hết! nhờ cậu lucky000 tư vấn cho cách chế nắp hay phết!

lungtung

hô hô ! tôi đang dùng viên 2000 mAh cho p900i đây! nếu dùng tẹt ga cũng phải 2,5 ngày mới phải sạc! còn lắp Flip vào và để độ sáng <50% và ít chọc ngoáy thì chắc 5 ngày mới hết! nhờ cậu lucky000 tư vấn cho cách chế nắp hay phết!
Cậu nó mà như không nói. Biết cái gì thì chia sẻ cho anh em chứ nói như cậu thì là khoe viên pin à, ra hàng mua ai chẳng có.