• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pin 1900mAh BL 5J cho máy 5800, 5230, 52xx

Status
Không mở trả lời sau này.

thechipmunks

Chào các bác, tình hình là hôm về quê ăn tết thấy có cửa hàng chuyên bán pin trung quốc, e ra xem thì thấy có quả BL5J cho 5800 với dung lượng là 1900mAh nên mua thử quả về dùng, thấy hơn hẳn quả pin của máy và hơn quả BL5J 1700mAh của Keva. Nếu dùng bình thường nghe gọi và nhắn tin thì được 2 ngày, còn nghịch thoải mái thì được 1 ngày, e hay đọc báo, cài nghịch phần mềm linh tinh, xem video thì thấy được một ngày.
E chả có phần mềm để thử xem dung lượng thực của e nó là bao nhiêu, nhưng thấy thực sự là dùng đc tương đối lâu.
Thấy có nhiều anh em trong rum hay tìm hiểu về pin nên post bài này, nếu ai muốn dùng thử thì để đợt tới e về quê e lấy hộ cho.
Đang dặn ông ấy là kiếm quả 2300mAh nhưng không biết được không.
Thấy ông ấy nói là đã bán pin 2 năm nay chưa ai chê câu nào mặc dù bán hàng trung quốc.
Giá e mua là 150k. Ai mà muốn thử cứ bảo rồi đợt nào e về quê e mang xuống. E là sinh viên nên chả buôn bán gì đâu nên yên tâm về giá , đúng như cửa hàng luôn.

thechipmunks

ax, tính mua cục keva nghe bn nói hết thèm

E từ khi mua máy 58 dùng 3 quả pin rồi, 1 của máy, 1 của Keva, và giờ thì dùng quả này, nếu đi chơi đâu xa mang theo 2 quả kia chắc chụp ảnh tẹt. :D
Bác hay vọc thì nên kiếm quả 2300mAh ý, nghe nói trong HCM bán mà , Ngoài HN thì chưa thấy có, có e cũng làm quả

boy_online01

E từ khi mua máy 58 dùng 3 quả pin rồi, 1 của máy, 1 của Keva, và giờ thì dùng quả này, nếu đi chơi đâu xa mang theo 2 quả kia chắc chụp ảnh tẹt. :D
Bác hay vọc thì nên kiếm quả 2300mAh ý, nghe nói trong HCM bán mà , Ngoài HN thì chưa thấy có, có e cũng làm quả

Thế chất lượng pin thế nào bác? Em sợ nó nổ lắm. Đang tính mua thêm pin cho X6. Kể từ ngày xài FW C6 thấy pin sụt ghê ghớm luôn. Bác ở HN à?

thechipmunks

Thế chất lượng pin thế nào bác? Em sợ nó nổ lắm. Đang tính mua thêm pin cho X6. Kể từ ngày xài FW C6 thấy pin sụt ghê ghớm luôn. Bác ở HN à?

E dùng từ trước tới nay chả thấy quả pin nào nổ cả, có điều là nếu mà bác vừa cắm sạc vừa xem Tivi hay bóng đá trên máy thì nóng pin lắm, trước gà ko biết nên vừa xem vừa cắm sạc nên pin nóng bỏng ra, pin nóng thì nhanh chai lắm.
Nói chung dùng ổn định lắm, e cả ngày online mà chả sao ,nhà có máy tính nhưng cứ web bằng đt , đang sợ mắc bệnh nghiện mobile thì chết. :D
e ở HN, sinh viên thuê trọ, còn quê ở vĩnh phúc :D

nothing736

pin nó ghi vậy chứ dung lượng chưa chắc đạt đến mức đó đâu, or giả tgian đầu các linh kiện trong pin đc nhà xsuat đẩy lên mức hoạt động tối đa thì tuổi thọ của pin sẽ giảm rùi. Mìh thì dùg pin Galilio thôi, 5230, nge goi ko thì 3 ngày, nghịch thì ít hơn

drthanh88

bạn cho địa chỉ hay số điện thoại hoặc nick yahoo để anh em tiện liên lạc luôn, đc ko?

thechipmunks

bạn cho địa chỉ hay số điện thoại hoặc nick yahoo để anh em tiện liên lạc luôn, đc ko?

nick yahoo của e là :hoangngocthanh_88
bác muốn hỏi thông tin gì thì cú pm qua đó, e cũng nói luôn là e chỉ là mua về dùng thấy dùng được nên post thôi, chứ buôn bán gì đâu, lãi lời được bao nhiêu mà lấy của anh em trong rum.
mà e cũng thi thoảng mới về quê thôi, dạo này đang chuẩn bị làm luân văn tốt nghiệp nên ít time.

hung160990

keva khác gì với Gallio không
đang tính mua e pin dung lượng cao về
mà nghe nói dùng pin dung lượng cao là hết dùng pin zin luôn vì khi dùng pin dung lượng cao mà dùng lại pin zin thì hay bị reset máy. Cái này không biết có đúng không?

thechipmunks

keva khác gì với Gallio không
đang tính mua e pin dung lượng cao về
mà nghe nói dùng pin dung lượng cao là hết dùng pin zin luôn vì khi dùng pin dung lượng cao mà dùng lại pin zin thì hay bị reset máy. Cái này không biết có đúng không?

Nó là 1 mà bạn, pin Gallio của hãng Keva

hapro

pin trung quốc mới dùng thì có vẻ ok nhưng ít hôm là biết liền

caobang200

ko biết cái này có ổn ko? bạn thu dùng 1 tháng rui cho nhận xét lại nhé. mình cug đang muốn kiếm cho x6 1 cái như này hoặc 2k300 ko biết có ngon ko!

zexuong

Mình dùng pin theo kèm máy nokia 5233, sử dụng FW C6 nếu chỉ nghe gọi và nt cũng được 3 ngày. Sao con pin 1900mAh của bác được có 2 ngày thôi nhỉ :|

galabuon

Chào các bác, tình hình là hôm về quê ăn tết thấy có cửa hàng chuyên bán pin trung quốc, e ra xem thì thấy có quả BL5J cho 5800 với dung lượng là 1900mAh nên mua thử quả về dùng, thấy hơn hẳn quả pin của máy và hơn quả BL5J 1700mAh của Keva. Nếu dùng bình thường nghe gọi và nhắn tin thì được 2 ngày, còn nghịch thoải mái thì được 1 ngày, e hay đọc báo, cài nghịch phần mềm linh tinh, xem video thì thấy được một ngày.
E chả có phần mềm để thử xem dung lượng thực của e nó là bao nhiêu, nhưng thấy thực sự là dùng đc tương đối lâu.
Thấy có nhiều anh em trong rum hay tìm hiểu về pin nên post bài này, nếu ai muốn dùng thử thì để đợt tới e về quê e lấy hộ cho.
Đang dặn ông ấy là kiếm quả 2300mAh nhưng không biết được không.
Thấy ông ấy nói là đã bán pin 2 năm nay chưa ai chê câu nào mặc dù bán hàng trung quốc.
Giá e mua là 150k. Ai mà muốn thử cứ bảo rồi đợt nào e về quê e mang xuống. E là sinh viên nên chả buôn bán gì đâu nên yên tâm về giá , đúng như cửa hàng luôn.

Tưởng hãng nào mới khó chứ, Nokia thì có Nokia Energy Profiler , cài vào , vào Setting nó sẽ đúng dung lượng pin là bao nhiu

link

Status
Không mở trả lời sau này.