• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pin của iPhone 3G có vấn đề nhờ các bạn giúp

chucle

em có con 3g đang chạy ios 4.2.1 mà nhanh hết pin kinh khủng. dùng nhiều thì chỉ được khoảng 3h là cạn. không bít là tại fw 4.2.1 hay do pin mÁy em hỏng. hay là do vấn đề gì khác ,nhờ các pro tư vấn cho em.cách khắc phục với!

bigboo

Chắc là pin hỏng chứ chả phải do FW
Để chắc chắn, bạn thử restore lại xem sao

TatDat_Canon

Hao pin có nhiều nguyên nhân, nêu thay pin ko hết thì do main chạm nguồn nên hao, hoặc do 1 số nguyên nhân khác... bạn nên đem ra chổ nào sữa uy tin để kiềm tra!

chucle

mình đang định restore bản white ios 5 mà đang k bít cách làm. Ai rành về cái này chỉ chi tiết cho m với.đưa về fdu ,recovery hay làm bt. Mà về 3.1.3 còn chơi fruit ninja được k các bác nhỉ?

gh0st8x

Về 3.1.3 vẫn chơi đc Fruit Ninja bạn nhé. Bạn mang điện thoại của mình ra cửa hàng iphone uy tín gần đó nói ng ta bóc máy ra kiểm tra xem pin máy bạn có phải là hàng " khựa " ko bạn nhé. Còn bản fw 4.2.1 hao pin nhanh nhưng cũng ko đến nỗi như bạn nói là dùng chưa đầy 3h hết pin với pin zin.