• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pin của Treo 650

Status
Không mở trả lời sau này.

sayyouwill

Em vừa mua một chú Treo 650 hàng xài rồi.Không hiểu sao không thể sạc đầy pin cho máy được (nó chỉ báo 99% tương ứng với 4.17 volt thôi). Bác nào biết chỉ giúp em cách sạc đầy pin với.Cảm ơn nhiều!

sayyouwill

Nghe nói cục sạc "lô" thì không sạc đầy pin cho máy được phải không các bác.Không biết bác nào co kinh nghiệm vấn đề này giúp em với!

HuuTien

Sạc"lô" thường có chất lượng kém,điện thế và dòng điện cung cấp sạc không ổn định--------->sạc pin không đầy và dể làm die máy

duykhuong

Theo tớ thì pin kô bị chai đâu. Máy của tớ cũng vậy. Khi sạc đầy sẽ thấy 100%(vẫn đang cắm dây sạc),rút dây sạc ra thì nó chỉ báo 99% thôi

sayyouwill

Nếu vậy thì pin không thể xài lâu như thông số kĩ thuật của máy rồi.xài nhiều thì khoảng 1 ngày rưỡi thôi ah.

TreoKiller

Pin anh xài không lâu là do pin bị chai thôi. Sạc "lô" hay "zin" không quan trọng! Vấn đề chính là hiệu điện thế ra, và cường độ dòng điện. Nếu cường độ dòng điện thấp ->sạc lâu đầy. Nếu quá cao -> sạc nhanh -> pin mau nóng làm giảm tuổi thọ thậm chí gây cháy nổ. b-)

Thông thường khi rút sạc máy sẽ báo còn 99% là chuyện tự nhiên, nếu máy của a báo đèn xanh khi đang cắm sạc mà vẫn ghi 99% thì máy có vấn đề rùi đó.

nguyen12345678

Đúng rồi, báo 99% hay không không quan trọng, mà quan trọng là pin của bác dùng được bao ngày thôi.

Tôi dùng pin mới thì được tầm 5-7 ngày nếu nghe gọi bình thường. Còn dùng tai nghe BT, máy bật BT cả ngày đêm thì fải được 4 ngày hoặc hơn.

sayyouwill

Pin zin Treo 650 giá 30USD thì có mắc không các bác?tiệm điện thoại gần nhà em có bán đó.Em thấy giá trên palm.com bán 49 USD đó. Ở Việt Nam có phân phối chính thức pin này không vậy.Em không rành về vụ này lắm.(Tính mua pin mới vì pin của e chai mất rồi)

MrTrung

Pin zin Treo 650 giá 30USD thì có mắc không các bác?tiệm điện thoại gần nhà em có bán đó.Em thấy giá trên palm.com bán 49 USD đó. Ở Việt Nam có phân phối chính thức pin này không vậy.Em không rành về vụ này lắm.(Tính mua pin mới vì pin của e chai mất rồi)

Bạn đang làm Maketting cho của hàng điện tử nào thế ;;) ;;) ;;) ;;) ;;) Cũng phải nói rằng nếu Pin zin của Palm Treo650 mà chỉ có 30USD thì nhá được đó bạn ah ;) ;) ;) ;) ;) ;) Nhưng còn phải xem Pin bạn nói có Zin thật không nhé kẻo mua nhầm đấy vì Trung Quốc là chợ đồ giả lớn nhất thế giới đấy :D :D :D :D :D :D :D

Namnet

Pin của Palm Treo 650 khá đắt tiền đó bạn à! giá thời điểm tháng 3 năm 2005 tại công ty Hồng Quang. Nhà phân phối của palmone tại việt nam có giá lên đến 140USD 1 cục đó!
Còn hiện tượng xạc pin cho Treo 650 lúc cắm xạc thì báo 100% mà lúc tháo xạc ra còn lại 99% thì không phải lổi gì đâu! hầu hết ai dùng Treo 650 cũng đều có hiện tượng này vì pin của Palm có 1 con điện trở nhiệt và 1 diod chấn lưu. nên lúc xạc pin máy sẽ có dòng vượt qua khỏi R+d nên bây sụt áp trên nguồn! nên có hiện tượng đó. pin của bạn tốt hay không thì bạn dùng bạn biết thôi! còn nếu Pin PalmTreo 650 hư, hỏng gì xạc không vào hoặc chai pin thì liên lạc với mình, mình sẽ hướng dẫn hoặc làm lại cho bạn 1 cục tương đương như vậy!
Còn mình sẽ đóng lại thear này tại đây tránh tình trạng SPAM

Status
Không mở trả lời sau này.