• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PIN Desire nhanh hết quá - làm sao khắc phục?

ntdung120980

Pin desire nhanh hết quá - làm sao khắc phục ? Nhờ các bác giúp. Desire của e mua ở Nhật Cường đã up rom 2.2 qua wifi nhưng sao lại nhanh hết pin quá, chỉ dùng bt 1 ngày là hết. Mong các bác chỉ giáo. Thanks.

evilcca

hi. Khái niệm bình thường mỗi người khác nhau mà bác, bác vào wifi, bật 3G hay chơi game thì thấy pin nó sụt trông thấy luôn. Em chỉ nghe gọi, thỉnh thoảng check mail qua GPRS, 2 ngày mới phải sạc một lần

nicklanick

Member
thực chất rom có ảnh hưởng nhưng cũng ko nhiều lắm đâu ạ :D bác thử tắt cái internet di động đi :d còn nếu bắt buộc phải dùng thì để ít widget thôi :D em vẫn đc 2 ngày mà :-"

shadow141206

Bạn lên market tìm và tải setCPU đi, rồi chỉnh cho CPU thấp xuống tí (under clock)... cũng tiết kiệm đc kha khá pin !!!

ntdung120980

Bạn lên market tìm và tải setCPU đi, rồi chỉnh cho CPU thấp xuống tí (under clock)... cũng tiết kiệm đc kha khá pin !!!

đã tìm nhưng trên đó có nhiều phần mềm set CPU quá, cái nào hay nhất hả bác?

ntdung120980

Đã up rom cook 2.2 và pin đc cải thiện đáng kể - thanks các bác. Nếu có rom nào ít tốn pin nhất các bác chỉ rùm e nhé.

Chỉnh sửa cuối:

keineem

Thường thì làm như sau :
Chọn mạng GSM only.
Vào Location bỏ Use GPS
Vào Sound bỏ rung và tiếng khi ấn phím .
Vào display bỏ auto Brightness , để khoảng 30%.
Cảm thấy chưa đủ thì làm tiếp
Cài SetCPU , bỏ hết những progame và widget không cần thiết.

hantinhtu_baby

Desire xài wallpaper live nhanh hết pin lắm!xài wallpaper thường thui!
Mà desire co pin dung lượng khủng ko các bác?
Mà chơi games lướt web onl liên tục đc 1ngày là ngon rùi.

ntdung120980

Desire xài wallpaper live nhanh hết pin lắm!xài wallpaper thường thui!
Mà desire co pin dung lượng khủng ko các bác?
Mà chơi games lướt web onl liên tục đc 1ngày là ngon rùi.

Mấy cái này e áp dụng hết rồi vì là người dùng PDA đã lâu, dù sao cũng cám ơn bác đóng góp ý kiến.

troly

Well-Known Member
Mấy cái này e áp dụng hết rồi vì là người dùng PDA đã lâu, dù sao cũng cám ơn bác đóng góp ý kiến.

Có hiệu quả song không đáng kể. Thật ra xài loại này mà tắt hết đi chỉ để tiết kiệm pin thì phí tiền khi mua androi :D:D:D

action8

hôm trc mình cài nhiều chương trình quá, pin tối sạc đầy, sáng rút ra đi làm nghe gọi tầm vài chục cuộc, chưa hết giờ làm pin đã hết veo.. bị mấy hôm về bực mình quá đem clear factory data pin sài được gần 2 ngày mới vui chứ! kinh nghiệm là thấy soft nào hay update thì kill nó đi hehe

rongchoiter

hôm trc mình cài nhiều chương trình quá, pin tối sạc đầy, sáng rút ra đi làm nghe gọi tầm vài chục cuộc, chưa hết giờ làm pin đã hết veo.. bị mấy hôm về bực mình quá đem clear factory data pin sài được gần 2 ngày mới vui chứ! kinh nghiệm là thấy soft nào hay update thì kill nó đi hehe
Bạn hướng dẫn kỹ hơn được ko? tôi mới dùng androi nên chưa hiểu lắm. Thank you

cedced

Pin desire nhanh hết quá - làm sao khắc phục ? Nhờ các bác giúp. Desire của e mua ở Nhật Cường đã up rom 2.2 qua wifi nhưng sao lại nhanh hết pin quá, chỉ dùng bt 1 ngày là hết. Mong các bác chỉ giáo. Thanks.

Cài thêm App 3G on-off và nên tắt 3G khi không sử dụng.

commander_HTC

Có hiệu quả song không đáng kể. Thật ra xài loại này mà tắt hết đi chỉ để tiết kiệm pin thì phí tiền khi mua androi :D:D:D

Bạn nói chuẩn: android muốn tiết kiệm pin tối đa cũng không khó, có điều lúc đấy không nên gọi là android nữa :D

dom

Pác lên Market load BetterySave về sai, sẽ tự động tắt GPRS và Wifi nếu Pác không dùng nữa, đồng thời cũng tắt ứng dụng mà mình không dùng đến. Em sài cái này cũng thấy ổn. Gửi Pác tham khảo.

ntdung120980

Pác lên Market load BetterySave về sai, sẽ tự động tắt GPRS và Wifi nếu Pác không dùng nữa, đồng thời cũng tắt ứng dụng mà mình không dùng đến. Em sài cái này cũng thấy ổn. Gửi Pác tham khảo.

thanks bác e chuyển sang bb 9780 rồi.