• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pin sóng đẹp cho UIQ3.0 từ pingwinGTS

Caohieu88

Hôm trước mình có gửi bộ Pin sóng này theo yêu cầu của bạn Vietduck, hôm nay có ảnh cho anh em xem nên up lại ai thích thì dùng nhé! Nhớ đổi tên file thành ZSBLIB.mbm trước khi Copy vào thư mục D\Resource\ZSBLIB. Thân!

at007

H ơi,cái này một màu thôi a`,hay cứ hết một mức pin nào đó thì nó đổi wa màu khác

Son_Nguyen

icon pin sóng

H ơi,cái này một màu thôi a`,hay cứ hết một mức pin nào đó thì nó đổi wa màu khác

mình thấy cái này giống bộ icon SE lần trước bác CongVoi post lên mà
mình đang dùng bộ đó đây
mức pin thì nếu mình nhớ ko nhầm từ 100% xuống đến tầm 40% hay sao ý thì là màu xanh lá cây, còn <40% thì bắt đầu chuyển sang màu đỏ.
bộ icon này khá là đẹp. Chúc bạn vui!!!!!
Cảm ơn bạn at007 nhiều về các bài viết và soft của bạn!!!

bạn at007 à, mình xem rồi, trong bộ icon trên có 3 bộ 3 màu khác nhau là green, blue và red. Bạn thích bộ nào thì bạn dùng thôi, dành cho P1i và W950i.

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Thế thì bộ của Congvoi khác bộ của mình rồi, bộ này chỉ có 1 màu duy nhất là Xanh lam , Đỏ, hoặc Xanh lá cây trong suốt quá trình pin thay đổi, có báo % hoặc không, đủ cả, tùy theo bạn chọn lựa thôi!!!

Caohieu88

bạn at007 à, mình xem rồi, trong bộ icon trên có 3 bộ 3 màu khác nhau là green, blue và red. Bạn thích bộ nào thì bạn dùng thôi, dành cho P1i và W950i.
Không chỉ dành cho P1i và W950i đâu bạn, chỉ cần sửa tên thành ZSBLIB.mbm là có thể dùng được cho tất cả UIQ3.0. Tên trong file giải nén W950 và P1i chỉ là kí hiệu của tác giả trong thiết kế có báo % hay không thôi, ko hề quan trọng , mình đang đang dùng P990i mà!

thanhtuantvc

mình thấy cái này giống bộ icon SE lần trước bác CongVoi post lên mà
mình đang dùng bộ đó đây
mức pin thì nếu mình nhớ ko nhầm từ 100% xuống đến tầm 40% hay sao ý thì là màu xanh lá cây, còn <40% thì bắt đầu chuyển sang màu đỏ.
bộ icon này khá là đẹp. Chúc bạn vui!!!!!
Cảm ơn bạn at007 nhiều về các bài viết và soft của bạn!!!

Bác có đường link của bộ icon đó hoặc bác post lên cho em được không? Em đang tìm mà không thấy. thanks bác

Son_Nguyen

Không chỉ dành cho P1i và W950i đâu bạn, chỉ cần sửa tên thành ZSBLIB.mbm là có thể dùng được cho tất cả UIQ3.0. Tên trong file giải nén W950 và P1i chỉ là kí hiệu của tác giả trong thiết kế có báo % hay không thôi, ko hề quan trọng , mình đang đang dùng P990i mà!

Bộ icon rất đẹp!!! Cảm ơn bạn nhiều!!!!

hoanghai1992

thực ra bộ này chỉ giống bộ pác CongVoi ở cái màu xanh lá cây (%) thui chứ bộ này có thêm 2 màu và có hiển thị % hoặc ko :D
Với lại bộ này hay là có dành cho cả P1i nữa, chứ của pác CongVoi chủ yếu là P990 nên đôi khi bị lỗi icon :|

nguyenvthai

Hôm trước mình có gửi bộ Pin sóng này theo yêu cầu của bạn Vietduck, hôm nay có ảnh cho anh em xem nên up lại ai thích thì dùng nhé! Nhớ đổi tên file thành ZSBLIB.mbm trước khi Copy vào thư mục D\Resource\ZSBLIB. Thân!

Bác cho em hỏi khi bung nén ra có 4 file (.mbm) thì đổi tên cái cả 4 cái copy vào ZSBLIB ah ? hay chỉ copy 1 cái thôi ? :|

vietDuck

có anh em nào bị đơ không Mình dùng cái này 1 tháng thấy cứ đơ đơ Lúc hiện lúc không hiện Lúc có sóng lúc lại không có Pin Hay tại lỏng thẻ nhớ nhỉ :D

Caohieu88

có anh em nào bị đơ không Mình dùng cái này 1 tháng thấy cứ đơ đơ Lúc hiện lúc không hiện Lúc có sóng lúc lại không có Pin Hay tại lỏng thẻ nhớ nhỉ :D

Lạ nhỉ, mình chưa bị hiện tượng đó bao giờ. Nếu bạn muốn thử xem thẻ có bị lỗi hay không thì chuyển file Zsblib.mbm sang C\Resource\ZSBLIB Folder xem có còn lỗi như vậy hay không nhé!

tommynguyen1961

Lạ nhỉ, mình chưa bị hiện tượng đó bao giờ. Nếu bạn muốn thử xem thẻ có bị lỗi hay không thì chuyển file Zsblib.mbm sang C\Resource\ZSBLIB Folder xem có còn lỗi như vậy hay không nhé!

hiện tượng này xảy ra trên p1i đó. Bạn mình sử dụng p1 và cũng có hiện tượng trên là khi có hoặc mất thanh pin,sóng.
chỉ có thể khắc phục khi restart lại thôi. Hoặc muốn ko gặp tình trạng này nữa là tháo nó ra.:p:p:p

vietDuck

Không sao Ăn chơi mà Cùng lắm boot lại máy :D Mình rất ưng mấy bộ của Hiếu Thank 1 lần nữa

vthien2404

Máy của mình 1 lần cũng bị mất biểu tượng pin sau 1 lần khởi động lại. Khởi động xong cứ thấy thiếu thiếu cái gì, nhìn kỹ thì thiếu mất biểu tượng pin. Hốt quá, khởi động lại lần nữa thì ok, từ hôm đó đến giờ 2 tuần rồi chưa thấy lỗi đó xuất hiện nữa. Bị tình trạng đó cũng có thể do virus đấy, các bác nên quét virus thường xuyên thẻ nhớ nhé. Máy mình W950i.

huynhminhhung

Máy của mình 1 lần cũng bị mất biểu tượng pin sau 1 lần khởi động lại. Khởi động xong cứ thấy thiếu thiếu cái gì, nhìn kỹ thì thiếu mất biểu tượng pin. Hốt quá, khởi động lại lần nữa thì ok, từ hôm đó đến giờ 2 tuần rồi chưa thấy lỗi đó xuất hiện nữa. Bị tình trạng đó cũng có thể do virus đấy, các bác nên quét virus thường xuyên thẻ nhớ nhé. Máy mình W950i.

bác có phần mềm quét virus nào hiệu quả cho em xin với

vthien2404

Thì cứ kết nối với máy tính là quét thui, chủ yếu phần mềm ở máy tính là phần mềm mạnh và được update thường xuyên là được rồi.

buratino1703

Bộ này công nhận cool thật, mình lúc đầu copy cái file của P1i vào P900i của mình, khi vào nhắn tin thì biểu tượng các kiểu chữ bị lỗi, quay ra copy file của W950 thì dùng ngon ơ. Đẹp thật!