• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pin Và Sạc chính hãng 5800

vancopvt

Mình mua máy ở 13 điện biên, dùng được mấy ngày. Mình sạc pin cho em 5800 của mình được 3 lần đầu và hôm nay là lần thứ 4 . 3 lần đầu mình làm theo hướng dẫn của mọi người trên mạng sạc pin liên tục từ 8 đến 10 cho mỗi lần sạc. Lần thứ tư là hôm nay thì mình chỉ sạc đến khi máy báo đầy. Trước đây mình dùng con n73 me pin của em nó là 1150 mAh mà khi sạc đã mất gần 3 tiếng mới đây. Thế mà con 5800 nè pin 1320 mAh mà mình cắm sạc từ 4h 44 phút sáng đến 7 h 26 phút mở máy xem nó có lỏng cáp pin không mà đã thấy nó báo đầy rồi. Tính ra chưa đến 3 tiếng. Sạc mình dùng là sạc theo máy

chi số ghi trên sạc :
ac- 8e
input : ac 100-240v
50-60hz/200mA
output : dc 5.0v/890mA
BYD(HUIZHOU)CO,LTD
THeo các bác thì sạc của em có vấn đề hay đầu óc em có vấn đề

Kenji1992

Mình mua máy ở 13 điện biên, dùng được mấy ngày. Mình sạc pin cho em 5800 của mình được 3 lần đầu và hôm nay là lần thứ 4 . 3 lần đầu mình làm theo hướng dẫn của mọi người trên mạng sạc pin liên tục từ 8 đến 10 cho mỗi lần sạc. Lần thứ tư là hôm nay thì mình chỉ sạc đến khi máy báo đầy. Trước đây mình dùng con n73 me pin của em nó là 1150 mAh mà khi sạc đã mất gần 3 tiếng mới đây. Thế mà con 5800 nè pin 1320 mAh mà mình cắm sạc từ 4h 44 phút sáng đến 7 h 26 phút mở máy xem nó có lỏng cáp pin không mà đã thấy nó báo đầy rồi. Tính ra chưa đến 3 tiếng. Sạc mình dùng là sạc theo máy

chi số ghi trên sạc :
ac- 8e
input : ac 100-240v
50-60hz/200mA
output : dc 5.0v/890mA
BYD(HUIZHOU)CO,LTD
THeo các bác thì sạc của em có vấn đề hay đầu óc em có vấn đề

theo mình nghĩ chuyện đó là chuyện bình thường bạn ahf , vì n73 của bạn sài lâu rồi nên chắc bị trai pin nên thời gian sạc có thể lâu hơn và 5800 của bạn mới mua chưa trai pin nên nó nhanh như vậy , pin mình cũng vậy sạc khoản 1h30 hoặc hơn 1 xíu là đầy ah

Chỉnh sửa cuối:

Inuyasha1987

Trời ạ sạc pin theo máy của 5800 sạc trâu lắm, sạc đầy chỉ mất có tầm 1h30' thôi, ko tin bạn cứ để ý mà xem

nhoc_pinpon

ẹc cũng giống mình quá vậy hồi trước xài con n73 xạc 3 tiếng mới đầy mới đổi con 5530 XM cánh nay 1 tuần mình cũng sạc 3 lần đầu 8 tiếng còn mấy lần sau mình sạc có 1h30' là nó báo đầy đó là do cục sạc bạn đừng ngại vì mình đã test trên con 6300 của em mình rùi cũng thế mình sạc cục sạc của nó nó sạc cục của mình thì kết quả là mình sạc 3 tiếng mới đầy máy nó sạc đúng 1h30' đổi lại thì cũng thế do đó mình nghỉ là do cục sạc nó nạp điện mạnh đó mà...

phongtytt

Sạc output : Dc 5.0v/890mAh
pin 5800 : 1320 mAh
tính ra vậy khoảng 1h30' la đầy rui`

vancopvt

Posted via Mobile Device vậy mà mình cứ lo hòai . Vì mình nhớ có lần đọc thấy mọi người bảo sạc càng nhanh đầy thì càng nhanh hết. Mà nói thật con pin này mà nokia bảo nghe nhạc liên tục được 35h thì mình kô tin nổi . Dùng gprs với vọc pm nhiều nhiều là chưa đến một ngày đã báo pin yếu rồi. Chắc,do cái màn hính em nó rộng nên tốn pin.

NokiaS60V5

Tùy từng sạc nữa, dùng sạc của con E65 sạc cho con 12, nói ko điêu là đầy trong vòng <= 1 h đồng hồ, còn dùng sạc khác thì...lâu:((

huutoanpy

Em dùng cục pin galilo dung lượng 1700mAh thì sạc tầm 2h là đầy
Còn cục của máy thì tầm hơn 1h30' đầy thôi :)

tieuhoantu

sạc nokia có 2 loại output 350mA zới 890mA.

lấy dung lượng pin chia cho output của cục sạc thì ra dc thời gian sạc thui.

minhthe230390

minh từng dùng n82 nó sạc mất 1h30 phút là đầy
bây giờ dùng 5800 cũng vậy 1h30 phút. nhưng sạc bằng cái sạc của n82 thì mất hơn 2 tiếng

hilaryteri

minh từng dùng n82 nó sạc mất 1h30 phút là đầy
bây giờ dùng 5800 cũng vậy 1h30 phút. nhưng sạc bằng cái sạc của n82 thì mất hơn 2 tiếng

Dễ hiểu thôi!
Sạc theo Nokia có nhiều loại!

N82, N95, N81 là AC-4E 800mA

5800 là AC-5E hay AC-8E 890mA

Các loại khác là AC-3E 350mA dành cho các dòng máy cấp thấp và pin có dung lượng <1000mA

Còn lại thì tùy vào dòng output thôi!

thedat007

Có cần thiết tắt máy để sạc pin không mấy bro. Mình không biết tắt máy hoài có ảnh hưởng đến tuổi thọ của máy không???

vancopvt

Có cần thiết tắt máy để sạc pin không mấy bro. Mình không biết tắt máy hoài có ảnh hưởng đến tuổi thọ của máy không???
Posted via Mobile Device khi sạc tốt nhất các bạn nên tắt máy thì pin sẽ ko phải hoạt động 2 chiều, sạc và xả, sẽ giữ được độ bền của pin. Còn việc tắt máy ko hề ảnh hưởng đến phần cứng của máy bạn nhé.

hidenman

Theo minh thì bạn nên để ở chế độ offline tốt hơn là tắt máy vì khi tắt máy và mở máy lên lại thì lúc khởi động máy phài tiêu thụ 1 lượt pin lớn cho việc khởi độg sẽ ko tốt cho pin lắm
Posted via Mobile Device

chungkiet

Đúng vậy không anh, sao máy em c5-03 pin 4U dung lượng 1000mah mà dùng sạc giống máy 5800 sao em sạc tận 4 tiếng mới đầy 4 lần đầu tiên rồi không biết hỏng gì nhỉ? em thấy máy dùng vẫn bình thường mà, hay là dung lượng thật của pin chắc khoảng 2500 mah:D

tuan1saker

sao may mjh moj mua dc 1thag ma pin ngay nao cũng phải sac nhỷ?mình ko chơi game,nghe nhac nhjều lắm.vậy là pin của mình kém hả?làm thế nào để biết cục pin mình đang dung đúng là pin theo má y? Tại mấy lần cho mươn pin sợ bị đổi pin cũ.mình xài 5233.

ngohuyhoang

em mua cục pin gallio 1500 cho 5530 ( nghĩ chắc máy nào không quan trọng ) khi sạc toàn tắt máy, sạc bằng sạc ac-4e ( output 890mah) thì tầm 1h đến 1h15p đầy ( quả pin gallio của. các bác chú ý cái sạc vuông vuông hay thấy bây giờ là sạc ac-3e out put có hơn 300mah thôi nên sạc rất lâu, cái sạc dài như hồi xưa là sạc ac-4e output 890mah nên sạc rất nhanh, ngoài ra sạc ac-8e và ac-12e (kèm máy c6) cũng có ~ 890mah nên nhanh tương tự, chút kinh nghiệm :p