• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PM báo thức và đọc giờ bằng Tiếng Việt (Mới Keng)

Status
Không mở trả lời sau này.

Le_Quang_Minh

Được cái này mất cái kia mà bạn. mình nghĩ nên có chế độ mỗi giờ báo 1 lần thôi giống như đồng hồ treo tường báo nhạc theo giờ. Chứ mỗi 5 p báo 1 lần vừa hao pin lại hơi ồn ào.:):)

Hii,với mình thì không sao hết, mình có đến 3 cục pin luôn được thay đổi mà.Mình chỉ muốn đưa thêm chút thông tin cho anh em nào muốn sử dụng phần mềm thôi!Bạn sài thử chưa, thấy được không?

Le_Quang_Minh

KJR đang Việt hóa, dài quá nên từ từ làm nên giờ vẫn chưa xong, hy vọng trong 2 nàgy tới sẽ có :p

Qua tìm hiểu để dịch thì mình phát hiện chỗ này

Bạn xem lại chỗ này, vì mình thấy đây có nghĩa là ngày trong tháng, nhắc nhở bắt đầu từ ngay thứ mấy trong tháng thì phải, vì khi nhập 32 thì sẽ ko được, nó giới hạn từ 31 trở xuống (tương ứng với 31 ngày trong tháng), bạn xem lại nhé.

Hii, đã kiểm tra lại rồi, phần này là chọn lựa ngày trong tháng để nhắc nhở, nguyên tắc đó là chọn, ngày thứ mấy trong tháng!Cám ơn bạn đã phát hiện ra!Mình sẽ sửa bài vào ngày mai, hôm nay phải kiếm cho xong mấy thông tin bạn đang cần.Dài lắm, mình đưa lên từng phần một cho khỏi "ngộp" nha!

Le_Quang_Minh

Alarm data export / import

Alarm data export = Xuất dữ liệu nhắc nhở
Ví dụ mình cài đặt một nhắc nhở hàng tháng và một nhắc nhở hàng ngày, mỗi nhắc nhở mình chọn một đọan nhạc chuông khác nhau, mình khởi động phần Export vào lúc 22h54’14s ngày 09 tháng 07 năm 2009. Khi chọn Alarm data import trong phần Settings, chương trình sẽ tự động tạo ra một dãy thư mục trong folder Xclock mặc định đã có sau khi cài phần mềm :
Xclock:\ = Thưi mục mặc định của phần mềm.
XclockExport:\ = Thư mục chức data ghi nhớ tất cả các nhắc nhở và cài đặt riêng cho từng nhắc nhở.
20090709225414:\ = Folder ghi rõ Thời gian kích họat chế độ xuất dữ liệu.
C:\ hoặc E:\ = Ổ lưu dữ liệu (Trong phần Settings mình được chọn ổ lưu trong hạng mục Record file stored to)
Và 2 file dữ liệu có tên : isPlayRecordInfo.dat & XCLOCK.dat
Chung quy phần này để xuất lưu trữ các dữ liệu nhắc nhở và các cài đặt cho riêng cho từng nhắc nhở. Có thể dùng các dữ liệu data này chép qua điện thọai hác để sử dụng (Chắc chắn là phải có củng PM này rùi)
Alarm data import = Nhập dữ liệu nhắc nhở
Phần này dung để chép tòan bộ dữ liệu nhắc nhở cũng như các cài đặt đã Export để sử dụng ngay các nhắc nhở cũng như cài đặt đó mà không cần phải cài thủ công lại từng chi tiết một.Việc cần làm là chép nguyên fodel vừa Export (vd:folder 20090709225414 và 2file dữ liệu isPlayRecordInfo.dat & XCLOCK.dat) vào Folder Xclock\Xclockimport.

(Có thể dùng các chức năng trên để sử dụng cho chính điện thọai của mình nếu bạn có quá nhiều cài đặt và thay đổi,nhưng bị bắt buộc phải format máy sau khi phá phách mà không muốn ngồi tỷ mẩn cài đặt lại từng thứ, đơn giản bạn chỉ việc Export tòan bộ cài đặt và lưu trữ chúng trên máy tính, sau này cần chỉ việc chép lại)
Thấy dài không, ngán chưa!:(

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hii,với mình thì không sao hết, mình có đến 3 cục pin luôn được thay đổi mà.Mình chỉ muốn đưa thêm chút thông tin cho anh em nào muốn sử dụng phần mềm thôi!Bạn sài thử chưa, thấy được không?

Mình thấy PM cũng hay nhưng nó không phù hợp với công việc của mỉnh lắm. Đang giảng bài mà nó cứ báo giờ hoài thì oải lắm.:|

Le_Quang_Minh

Mình thấy PM cũng hay nhưng nó không phù hợp với công việc của mỉnh lắm. Đang giảng bài mà nó cứ báo giờ hoài thì oải lắm.:|

Haha, nó cũng vừa gây rắc rối cho mình trong cuộc họp chiều nay, như mọi thường mình luôn để chế độ im lặng trước khi vào họp, nhưng đúng 5 giờ thì "Giọng oanh vàng" lại cất lên,ngay khi ông Giám Đốc Già khó tính đang "thao thao bất tuyệt"..Kết quả là ổng tặg mình cái nhìn không được thân thiện cho lắm, cũng hú hồn!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Haha, nó cũng vừa gây rắc rối cho mình trong cuộc họp chiều nay, như mọi thường mình luôn để chế độ im lặng trước khi vào họp, nhưng đúng 5 giờ thì "Giọng oanh vàng" lại cất lên,ngay khi ông Giám Đốc Già khó tính đang "thao thao bất tuyệt"..Kết quả là ổng tặg mình cái nhìn không được thân thiện cho lắm, cũng hú hồn!

Cái này tuy hay nhưng cũng có một số bất tiện. Khi xài thì tùy từng tình huống mà use chứ không thể nào mớ suốt được. Nguy hiểm lắm à nha. Bị kỷ luật như chơi đó.>:)

Le_Quang_Minh

Cái này tuy hay nhưng cũng có một số bất tiện. Khi xài thì tùy từng tình huống mà use chứ không thể nào mớ suốt được. Nguy hiểm lắm à nha. Bị kỷ luật như chơi đó.>:)

Vâng, mình vừ học được bài học đó chiều nay!:D

Le_Quang_Minh

Phần còn lại.

Title display time = Chẳng hiểu nó là gì nữa, thử mãi chẳng có hiện tượng nào để hiểu được!
Audition of alarm sound = Nghe thử âm (Âm của phần thâu âm giọng nói) nhắc nhở
Vì khi tạo một nhắc nhở mới, bạn chọn hạng mục Sound Reminder, chương trình sẽ tự động ngay lập tức ghi âm lại giọng nói của chính bạn.Chức năng này để nghe thử đọan bạn vừa thâu âm xem giọng có “ngọt ngào” hay không.
+Audition of recording = Nghe thử ghi âm nhắc nhở.
Cũng như trên, khi tạo một nhắc nhở mới hay set lại nhắc nhở, bạn chọn hạng mục Sound Reminder để set đọan ghi âm làm chuông cho việc nhắc nhở. chức năng này cũng dùng để nghe thử file ghi âm của, chọn được chức năng này để nghe lại đọan ghi âm khi bạn đã có sẵn một số file ghi âm đã được lưu trữ.
Stopwatch record = Hểu nó là gì nhưng để dùng từ diễn tả cho văn viết nhằm dễ hiểu thì “Căng’ thật đấy, Nếu mình nói nó là “Nhật ký bấm giờ” nghe suông không ha?

You confirm phonetic time telling is changed from opening status to closing status
This application program will resort to the following function ò the cellular phone. Should you have any questions or doubts, please don't hesitate to contact us. support@xclock.com.cn

Bạn thừa nhận ngữ âm giọng đọc giờ thì được thay đổi từ điều kiện quá trình mở ra cho đến điều kiện quá trình đóng lại. Ứng dụng của chương trình này sẽ sử dụng đến tính năng sau của điện thọai.Nếu bạn có bất kỳ thắc mắc hay câu hỏi nào, vui lòng đừng ngại để liên lạc với chúng tôi.
support@xclock.com.cn
-> Power Boot Upon Switched On = Chương trình tự động được kích họat ngay khi bạn mở nguồn điện thọai.
-> Record voice by cellular phone microphone = Thâu âm giọng nói bằng micro của đện thọai.

Mình chỉ dịch thóat nghĩa theo mình hiểu, có gì không chính xác bạn chỉnh lại dùm, cám ơn!

Le_Quang_Minh

Bạn thức khuya thật, đêm nào lên đây cũng dễ gặp bạn, phục ghê!
Mình phê rùi, mình đi ngủ đây!Chúc bạn ngon giấc!Chúc cả Đại Gia Đình PDAViet có một giấc mơ đẹp!
Phê quá:-/

Auto

Bạn thức khuya thật, đêm nào lên đây cũng dễ gặp bạn, phục ghê!
Mình phê rùi, mình đi ngủ đây!Chúc bạn ngon giấc!Chúc cả Đại Gia Đình PDAViet có một giấc mơ đẹp!
Phê quá:-/
Đã có b0x 8
Bạn vào đó mà phục nhé ;)
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Việt hóa xong hết rồi, lưu rồi mà sao nó ko... lưu :(( Build file giống như file chưa hoàn chỉnh, chán :(( Thôi hẹn anh em tuần sau KJR làm cho hoàn chỉnh lại vậy, cuối tuần đi xả stress vì cái này :(

Le_Quang_Minh

Đã có b0x 8
Bạn vào đó mà phục nhé ;)
Posted via Mobile Device

Xin lỗi, Vì tối qua fê quá lại tiện tay nên gửi vài dòng tin nhắn luôn.
Nhưng đây không phải là lý do duy nhất để anh bạn trẻ 5 sao quan tâm đến chủ đề này chứ!

Auto

Xin lỗi, Vì tối qua fê quá lại tiện tay nên gửi vài dòng tin nhắn luôn.
Nhưng đây không phải là lý do duy nhất để anh bạn trẻ 5 sao quan tâm đến chủ đề này chứ!
Thì góp ý thôi!
Posted via Mobile Device

troly

Well-Known Member
Posted via Mobile DeviceNói đi xã trees mà cũng làm hòan thiện được ta. Đang ở cơ quan nên không test thử được, hihi!

abc4ever

ngoài phần từ 1005 tới 1055(trừ 1030) thì còn thiếu 1515 nữa bạn ạ
^^ bạn bổ xung nghen:p

PS: mà cái jọng trẻ con nghe ngứa tai quá ah~.~

abc4ever

mà bác ơi
bác xem có phần mềm nào tương tự đọc h nhưng chỉ đọc theo hotkey ko nhỉ:p
nếu có thì tiện hơn cho mí bác như bác,em và bác buitrung khi ko cần mà nó cứ réo:p hehe

Le_Quang_Minh

ngoài phần từ 1005 tới 1055(trừ 1030) thì còn thiếu 1515 nữa bạn ạ
^^ bạn bổ xung nghen:p

PS: mà cái jọng trẻ con nghe ngứa tai quá ah~.~

hihi,nhiều quá, không kiểm tra đựợc hết, cám ơn bạn đã nhắc nhở, đang hoàn tất, chờ tý nữa nhe!
Giọng trong trẻo xinh xắn vậy mà bạn chê!Nghe giọng nói dễ thương đó, bạn tưởng tượng ra cô bé đó xinh cỡ nào!kakaka:D:D

mà bác ơi
bác xem có phần mềm nào tương tự đọc h nhưng chỉ đọc theo hotkey ko nhỉ:p
nếu có thì tiện hơn cho mí bác như bác,em và bác buitrung khi ko cần mà nó cứ réo:p hehe

Hoện tại mình chưa biết có bất kỳ phần mềm nào tượng tự như vậy!
Vấn đề rắc rối của bạn, bạn có thể tránh bằng cách set lại khoảng thời gia đọc giờ để tránh đi khoảng thời gian "nhạy cảm" ấy!"(Nhưng mặc định chỉ có được 2 lựa chọn, được này mất kia, hy vọng cũng ổn cho bạn)

Le_Quang_Minh

Bộ XclockVoice đã fix lỗi thiếu file

Xin lỗi đã để cả nhà chờ lâu!Chúc cả nhà vui với bộ PM này!

Status
Không mở trả lời sau này.