• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

pmMoney 1.00 - Phần mềm Quản lý chi tiêu

viet00

Phần mềm này cũng giống như phần mềm Expense Diary nhưng Việt hóa hoàn toàn và mình sẽ bổ sung nhiều tính năng khác trong thời gian đến...

Yêu cầu phải có .NET CF v2 và SQLCe30 cho PPC.
Phần mềm hỗ trợ Windows Mobile 2003 và WM5.0 .

Link 1: dotNETCF & SQLCE
Link 2: dotNETCF & SQLCE
Tải phần mềm:
Link 1: pmMoney1.00.CAB
Link 2: pmMoney1.00.CAB

Hoặc vào trang web của mình để có thêm thông tin:
Google Page
Yahoo Blog
Phần mềm hoàn toàn miễn phí dành cho tất cả mọi người và cả chính mình cũng đang rất cần, vì cứ hay bị "Viêm màng túi" lúc nào mà không biết...:((
Giờ thì không cần lo lắng tiền hết lúc nào không biết nữa, hì hì...=D>
Phiên bản đầu tiên còn thiếu sót nhiều, mình sẽ thêm 1 số chức năng mới và hoàn chỉnh thêm trong các phiên bản tiếp theo.
Rất mong nhận được ý kiến đóng góp của các bạn để phần mềm ngày càng hoàn thiện!!! :)

Chỉnh sửa cuối:

shogunr125

Phần mềm này cũng giống như phần mềm Expense Diary nhưng Việt hóa hoàn toàn và mình sẽ bổ sung nhiều tính năng khác trong thời gian đến...

Hoặc vào trang web của mình để có thêm thông tin:
Google Page
Yahoo Blog
Phần mềm hoàn toàn miễn phí dành cho tất cả mọi người và cả chính mình cũng đang rất cần, vì cứ hay bị "Viêm màng túi" lúc nào mà không biết...:((
Giờ thì không cần lo lắng tiền hết lúc nào không biết nữa, hì hì...=D>
Phiên bản đầu tiên còn thiếu sót nhiều, mình sẽ thêm 1 số chức năng mới và hoàn chỉnh thêm trong các phiên bản tiếp theo.
Rất mong nhận được ý kiến đóng góp của các bạn để phần mềm ngày càng hoàn thiện!!! :)

Bạn ơi! Xem lại dùm mình đi. Mình đang dùng BA (rom WM5). Sau khi cài vào thì khi chạy lên chương trình chỉ hiện như hình 1 rồi treo máy luôn, phải SR lại...

viet00

à, bạn bấm vào cái biểu tượng của chương trình để tiếp tục nha.
Mình đã up lại bộ
dotNETCF & SQLCE cho WM2003 và WM5.0 rồi.
Bạn thử UNINSTALL và cài đặt lại nhé...

shogunr125

Mình đã up lại bộ

Mình đã làm lại rồi. Vào được chương trình rồi. Cám ơn bạn! =D>
Bây h mình test đây... :)

Mới cảm thấy 1 bất tiện đầu tiên: Bạn có thể thêm vào password cho phần mềm để bảo vệ sự riêng tư được không? :D

Chỉnh sửa cuối:

viet00

Mình đã làm lại rồi. Vào được chương trình rồi. Cám ơn bạn! =D>
Bây h mình test đây... :)

Mới cảm thấy 1 bất tiện đầu tiên: Bạn có thể thêm vào password cho phần mềm để bảo vệ sự riêng tư được không? :D

Vâng, cảm ơn bạn đã góp ý cho mình.
Mình sẽ thêm vào các chức năng khác như: Quản lý được nhiều Tài khoản, Mật khẩu, Tìm kiếm - Thống kê... trong các phiên bản tiếp để hoàn thiện hơn.
Mong nhận được sự đóng góp của các bạn :)

shogunr125

Vâng, cảm ơn bạn đã góp ý cho mình.
Mình sẽ thêm vào các chức năng khác như: Quản lý được nhiều Tài khoản, Mật khẩu, Tìm kiếm - Thống kê... trong các phiên bản tiếp để hoàn thiện hơn.
Mong nhận được sự đóng góp của các bạn :)

Mình cũng đang định nói bạn như vậy. Ít ra thì cũng phải thế chứ! Đơn giản quá cũng kỳ. Trước h mình toàn dùng Excel để làm việc này.
Bạn cũng nên phân loại cụ thể trong 2 mục THU và CHI luôn. VD: Trong THU có: Tiền lương, tiền thưởng, tiền trả nợ, tiền "xí được" :)) ....; trong CHI có: mua sắm, tiền đổi máy điện thoại, cho vay lấy lãi :D , "tình phí" :O ... như thế thì khi THỐNG KÊ theo các mục mới thấy được hàng tháng, hàng quý, hàng năm ta đã chi các khoản như thế nào. :)

jimmy_nguyen

Ý kiến ý cò đây!!!!

Em đã dùng thử chương trình của bác mấy hôm nay và có mấy điều góp ý với bác như sau:
1/ Chương trình cũng không lớn lắm nhưng dường như chạy hơi chậm 1 chút.
2/ Bác nên sửa lại cái nút vào chương trình sao cho trực quan hơn mới được vì lần đầu dùng em cũng không biết chỗ nào để vào nữa cứ...chọt....chọt:D đại lung tung trên màn hình rồi tự nhiên nó vào chứ không hề thấy một biểu hiện nào cho biết rằng mình chọt vô chỗ nào thì nó mới có tác dụng nữa:D :D :D
3/ Như mấy bác kia nói đấy, bác nên cho một màn hình đăng nhập bằng Pass ngay sau màn giới thiệu của chương trình như vậy sẽ đảm bảo vẻ mỹ quan và tính bảo mật nữa.
Mấy lời góp ý cùng bác:D :D mong rằng phiên bản sau sẽ có tiến bộ vượt bậc, và cũng rất hoan nghênh tinh thần đóng góp của bác =D> =D> =D> =D> Thân!!!:)) :)) :)) :))

ivannop

Hoan hô hay quá có phần mềm này chắc em hết dám xài xả láng hihih.

viet00

CẢM ƠN CÁC BẠN ĐÃ QUAN TÂM VÀ ĐÓNG GÓP Ý KIẾN.
HIỆN NAY MÌNH KHÔNG CÓ THỜI GIAN NÊN CHƯA THỂ TIẾP TỤC HOÀN THÀNH HOÀN CHỈNH PHẦN MỀM.
MONG CÁC BẠN THÔNG CẢM VÀ GÓP Ý THIẾU XÓT CHO PHẦN MỀM.
MÌNH SẼ CỐ GẮNG HOÀN THIỆN TRONG THỜI GIAN SỚM NHẤT!!!

hcqp

Không tải File chính về được! Bạn nào tải về rồi, up lại cho mình xin với nhé!!!
Thân!

tieu_vu1410

Mình đã up lại bộ

ko down được cả dotNETCF & SQLCE cho WM5 bạn ơi.kiểm tra lại nhé.

vulamtn

Tôi xin tham gia ý kiến! Minh thử nghiên cứu xem.
Tổng thu gồm các khoản thu(thu a, b, c...) - tổng chi gồm các khoản chi (chi a, b, c)}= còn lại.
Sau đó tách riêng:
Thu a - chi a=???
Thu b - chi b=???
-----------------
Tổng thu - Tổng chi = Còn lại

Chỉnh sửa cuối:

vntrueloves

Bác ơi, em xài phần mềm này thấy rất hay, đơn giản, tiện lợi, dễ sử dụng. Tuy nhiên, khi em nhập khoản thu hay khoản chi, ngày tháng cứ tự động trở về ngày 1/3/2007 chứ không phải ngày hiện hành, rất mất thời gian nhập ngày hiện tại vào. Không biết các bác khác cài vào có bị như thế không?

viet00

Bác ơi, em xài phần mềm này thấy rất hay, đơn giản, tiện lợi, dễ sử dụng. Tuy nhiên, khi em nhập khoản thu hay khoản chi, ngày tháng cứ tự động trở về ngày 1/3/2007 chứ không phải ngày hiện hành, rất mất thời gian nhập ngày hiện tại vào. Không biết các bác khác cài vào có bị như thế không?

Bạn tải link ở bên ngoài: pmMoney1.00.CAB
Chương trình lưu trong Diễn đàn vẫn còn 1 số lỗi...

Mình mới vừa kết thúc đợt công tác, hiện có điều kiện nên đã sắm 1 cái laptop, mình sẽ cố gắng hoàn thiện thêm và viết nhiều phần mềm hơn cho PPC. Rất mong nhận được sự ủng hộ và đóng góp của các bạn!
(Phần mềm của PMC hoàn toàn miễn phí, không thu bất cứ khoảng chi phí nào của người sử dụng)

eragon8687

Bác đã chỉnh sửa chưa ah. E thấy phần mềm này cũng hay, nhẹ nhàng đơn giản . Nhưng mà có 1 lỗi bác kia đã nói ở trên với 1 lỗi nữa là khi vào thì ở màn hình chờ lâu quá :(

viet00

Mình đang tích cực hoàn thiện để ra mắt Phần mềm Quản lý Chi tiêu pmMoney phiên bản 2.0 dự kiến vào ngày 15/07/2007.

Phiên bản 2.0 sẽ có thêm các tính năng như:
- Quản lý nhiều tài khoản khác nhau.
- Đăng nhập bằng Mật khẩu.
- Thống kê Chi Tiêu theo Danh Mục.
- Thống kê Chi Tiêu theo Thời Gian
- Sửa lại các lỗi khác ở phiên bản cũ.
- Chuyển toàn bộ dữ liệu ở phiên bản cũ sang phiên bản 2.0...

Rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến để hoàn thiện thêm phần mềm!

maxxium

hic...hic....Load về mà vẫn chưa cài được...Cức treo máy hoài..Hổng biết tại mày hay tại sòt...Để mai đem máy đi check lại xem...