• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POCKET WORLD INFO & MAP 2006 1.1 - PHẦN MỀM TRA CỨU THÔNG TIN CÁC QUỐC GIA

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhTu

Super V.I.P
Pocket World Info & Maps 2006 1.1

Phần mềm dùng để xem các thông tin về các quốc gia khác nhau, rất chuyên nghiệp với nhiều số lượng phong phú về thông tin về diện tích, bản đồ, dân cư, thuần phong mỹ tục...Dung lượng ~11MB. Xứng đáng để sử dụng. Hỗ trợ màn hình VGA & QVGA, HĐH từ WM2003/SE & WM5.

Phần mềm đã đưa vào DS, chia làm 2 phần:

Phần 1 từ đây.

Phần 2 từ đây.

Last edited by a moderator:

AnhTu

Super V.I.P
Hướng dẫn cài đặt từng bước từ PC

Bộ nhớ trống cần thiết (từ thẻ nhớ) để cài đặt: 30MB
Sau khi nhấn cài đặt từ PC, quá trình cài đặt sẽ bắt đầu tiến hành hỏi chỗ cài đặt, nếu máy có từ 2 nơi cài đặt trở lên (gồm Extend ROM/Storage hay Storage Card) sẽ xuất hiện hình sau:

Các bạn hãy chọn NO để bước sang POPUP thứ 2:

Chọn YES để lấy Storage Card làm nơi cài đặt:
Sau đó máy sẽ bắt đầu chép vào Storage Card các file cần thiết (~23MB) về thông tin

Sau khi hoàn tất (khoảng 20 phút) các bạn có thể sử dụng bình thường. Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Hướng dẫn sử dụng các chức năng chính của Pocket World Info & Maps

Sau khi đã hoàn tất việc cài đặt lên PPC, chúng ta mở Pocket World và sẽ xuất hiện như sau:

Hãy chọn dòng đầu tiên: Quick identification để tìm thông tin về quốc gia mình quan tâm.

Sẽ xuất hiện theo hình sau, kéo thanh trượt xuống để tìm thử thông tin với quốc gia là Vietnam:

Sẽ có tùy chọn quốc gia, thủ đô và mã vùng điện thoại, nếu đã biết mã vùng thì bạn đưa mã vùng vào, còn không thì không cần điền, tìm theo quốc gia là ổn:

Kết quả cho thấy Vietnam sẽ có thông tin, nhấn & giữ bút sẽ xuất hiện dòng Detail, nhấn vào sẽ có các thông tin sau:

Trên đây là tóm lược 1 số điểm căn bản để sử dụng Pocket World Info cho hiệu quả nhất, có rất nhiều điều để các bạn khám phá.

L

letuanhuk

Guest
Cho mình hỏi chút xíu, mình download chương trình này về rồi, nhưng cài mất có 20 giây, hichic và khi chạy chương trình thì nó bảo ko tìm thấy data, sao lại vậy nhỉ???

Last edited by a moderator:

AnhTu

Super V.I.P
Khi cài bằng PC qua Active Sync, sẽ mất gần 20p để cài đặt từ PC sang PPC, do đó bạn nên kiểm tra kỹ các lỗi phát sinh trước khi cài đặt, có thể hãy restart PC trước khi cài đặt thử xem. Mình chỉ cần cài đặt co 1 lần là ổn.

L

letuanhuk

Guest
Cảm ơn bạn nha, mình cài được rồi, nhưng thật sự mình chỉ thấy 5 phút là xong hết luôn đó. Không biết có lỗi gì không nữa ha.

tanlinhub

Super V.I.P
Cảm ơn bạn nha, mình cài được rồi, nhưng thật sự mình chỉ thấy 5 phút là xong hết luôn đó. Không biết có lỗi gì không nữa ha.

Nếu không coppy data vào thẻ nhớ thì chỉ cần chưa tới 5 phút đâu:D

phuongsfc

Hi!
Chính xác thì phải lâu hơn vì nó phải copy data vào SD mà. Tuy nhiên tôi dùng cách đây hơn một tháng thì thấy nó đòi số đăng kí active! sau đó tôi có gỡ đi và cài lại thì ko dùng tiếp được nữa vì nó phát hiện ra ngay máy mình đã dùng nó rồi. Tôi đã vào registry xóa hết dấu vết trong đó nhưng cũng chẳng ăn thua! cho tới khi tôi hardreset máy và cài lại thì mới dùng được. Tới nay cũng hơn 2 tuần rồi, thỉnh thoảng có vào, CT vẫn chạy tốt!? ko biết đến bao giờ thì nó sẽ đòi active?? Tìm trong CT thì không có tìm thấy chỗ nào để xem có phải là bản đã đăng kí hay bản dùng thử hay không. Đã bạn nào tìm ra chưa thì chỉ cho tôi một phát. Thanks

A

autumn06

Guest
Để cài soft này máy phải có CF 2.0 (WM05) hoặc CF 1.1 (WM03)
http://www.dotnet.mobile-software-download.com/

Mình đã xài được khá lâu òi mà chưa thấy đòi đăng kí hay register gì cả, bạn xem lại source cài coi, thử down source khác xem. Soft này thật sự rất hay, đầy đủ thông tin chi tiết về lịch sử, quá trình hình thành phát triển của các quốc gia, chi tiết về các lĩnh vực khác nữa, quá good, lại gọn nhẹ, trong khi Pocket Atlas 2006 tới hơn trăm MB mà ko đầy đủ thông tin bằng

hungfv

Em nhớ ngày xưa có nhìn thấy ở đâu chương trình Encata for PPC, bác nào có thì cho em xin với.

ronie

Mình không down sòt World Info & Map 2006 tren DS được. mình đã làm đúng hướng đẫn lai click phải vào "Download" va save as... ???

Không hiểu thế nào. Đang rất khoái sòt này mà không down được. Ai có share giúp mình nhé.

Tks in advance!

ronie

Mình không down sòt World Info & Map 2006 tren DS được. mình đã làm đúng hướng đẫn lai click phải vào "Download" va save as... ???

Không hiểu thế nào. Đang rất khoái sòt này mà không down được. Ai có share giúp mình nhé.

Tks in advance!

Tks in advance!
Bạn phải tắt chương trình hỗ trợ download mới down được, thử lại đi bạn !

Chương trình này cập nhật dữ liệu năm nào vậy bro?

Em thich chương trình này nhưng mà thấy dữ liệu hình như chậm cập nhật...

Thanks for your sharing

Lesangmd

:((híc ! Máy em mới UP ROM Mameich 2.15 . RAM khi mới khởi động lại máy cũng chỉ được khoảng 20:))MB . Làm sao cài nổi anh chàng này vậy trời !:D

nthoa87

có bản 2007 rồi a. các bạn lên đây http://www.pda4x.com/read.php?tid=60358&page=e mà down
mình tính úp lên mà lười quá. úp 22mb viết máy bài rồi mà chảng ai thanks cả mất hứng luôn rôi. :)
chúc các bạn sài tốt nha.
à cấu hình dòi hỏi đây:
Pocket PC 2003 / Windows Mobile 5
4 MB ram trống!
Storage card trống ít nhất là 22mb
.NET Compact Framework 1.0 (or SP3)/ 2.0 (wm5,6)
tính hợp với ARM/XScale

agassi

Đang xài POCKET WORLD INFO & MAP 2007, cập nhật thông tin mới hơn, rất tiếc mình đang xài bản có licences nên ko share duoc :)

Status
Không mở trả lời sau này.