• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POINTUI HOME CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

vnese

POINTUI HOME

Vào đúng thời khắc giao thừa vừa qua 0h ngày 1-1-2008 Nhóm phần mềm POINTUI ra mắt phiên bản thử nghiệm đầu tiên và hoàn toàn FREE : POINTUI HOME1.0. Các bạn đã từng được thấy IPHONE rồi TOUCH trong năm vừa qua làm mưa làm gió trên màn hình cảm ứng của PHONE. Và không ít các vọc sĩ đã chế tác trên PPC những giao diện và tính năng có thể dùng ngón tay thay vì dùng bút ,để biến PPC Thành IPHONE hay TOUCH. Nhưng các cố gắng đó đều chưa hoàn thiện, các bạn đã từng dùng qua đều có thể thấy như vậy. ( Giao diện giống như của IPHONE thì không trượt được , Giao diện giống Touch thì trượt không nhạy và phải Config các Sortcut rất khó để chạy trơn chu)
POINTUI HOME thực sự mang lại luồng gió mới trong giao diện và phong cách sử dụng hoàn toàn mới cho PPC với giao diện bắt mắt, các menu chạy mượt mà duới ngón tay của bạn. Mặc dù hai kiểu cảm ứng của PPC là hoàn toàn khác so với IPHONE nhưng POINTUI HOME đã khắc phục đuợc và kết hợp hoàn hảo giữa điều khiển bằng ngón tay và Stylus .
POINTUI HOME Thay đổi hầu hết các giao diện mặc định của WM và việc điều khiển giao diện chỉ bằng ngón tay.
POINTUI HOME Tích hợp Phần mềm Weather đuợc update qua Server Yahoo Weather rất gần với PC
POINTUI HOME có thêm rất nhiều điều mới lạ chờ bạn khám phá
Các bạn thử cảm nhận cảm giác mới mẻ của chính chiếc PPC của bạn mạng lại qua phần mềm này.

Các bạn có thể DOWNLOAD tại ĐÂY

Last edited by a moderator:

giacomini

Các Bác xài thử và cho ý kiến nhé thảo luận nhé. Bản thân mình thấy rất hay.

abu8310

Cai này rất Cool....

Mình thấy cái này xài rất đã, các MOD thấy được hãy phổ biến tới mọi người dùng nghen.

vntrueloves

Mình cài soft này từ phiên bản đầu tiên, nhưng thấy là contact không hiển thị được tiếng Việt, không biết các phiên bản sau đã khắc phục được lỗi chưa

binhhdda

Mình vào cái khóa màn hình nhưng không biết mở ra thế nào, bạn có cái hướng dẫn sử dụng không?

mavericks

em dùng rồi, nói chung giao diện đẹp dễ sử dụng nhưng có 1 điểm đó là:
Ko tự động close các ứng dụng khi các bác ấn X hoặc OK, các bác có thể vào curent Running để kiểm tra,nó luôn luôn chạy ẩn.Mặc dù đã cài SPB Pocket Plus để chạy song song,nhưng tình trạng vẫn như cũ :(

Hy vọng bản mới sẽ có thêm các giao diện về Dial Pad, Media,...

binhhdda

Mình cài soft này từ phiên bản đầu tiên, nhưng thấy là contact không hiển thị được tiếng Việt, không biết các phiên bản sau đã khắc phục được lỗi chưa

Bạn ơi vào contact ở đâu nhỉ?

Đã tìm thấy: vào Application và nhấn Favourite là ra

Chỉnh sửa cuối:

darkgemini

em dùng rồi, nói chung giao diện đẹp dễ sử dụng nhưng có 1 điểm đó là:
Ko tự động close các ứng dụng khi các bác ấn X hoặc OK, các bác có thể vào curent Running để kiểm tra,nó luôn luôn chạy ẩn.Mặc dù đã cài SPB Pocket Plus để chạy song song,nhưng tình trạng vẫn như cũ :(

Hy vọng bản mới sẽ có thêm các giao diện về Dial Pad, Media,...

khi đang chạy soft muốn close thì ấn vào bên trái cái top task bar, ấn vào Force Close thì sẽ close cái soft đang chạy thôi.

abu8310

có bác nào update thời tiết được không làm ơn cho biết,sao tui không connection được

tieu_long2002

Mình update được thời tiết nè. Bạn chỉ cần kick vào ô giao diện thời tiết trên màn hình chính là nó sẽ cho bạn update ngay thôi (nếu màn hình chưa thể hiện thời tiết thì ngay giữa màn hình bạn trượt sang trái hoặc phải sẽ thấy), phiên bản 1.0b nó cho mình update theo kiểu tự động hoặc bằng thủ công. chúc bạn thành công.

dammeppc

chưa sài nhưng vào trang chủ tải về nói kêu phải mua ,vậy là ct nay mình khong có free ha mấy a

khoavetccty

khi đang chạy soft muốn close thì ấn vào bên trái cái top task bar, ấn vào Force Close thì sẽ close cái soft đang chạy thôi.

Cảm nhận chương trình chạy rất mượt, chưa thấy bị "đụng" gì hết. Về cách close chương trình mình cũng làm như vậy, nhưng khi nó tắt chương trình đó thì nó cũng mất luôn giao diện của Home, lại phải vào Start-->programe bật lên lại. Còn chương trình mình muốn tắt thì có khi tắt được, có khi không. Để nghiên cứu tiếp xem sao.

P/s: Sau khi ngâm cứu, thấy chưa quen nên mình đã uninstall, nhưng sao nó vẫn còn chữ Home bên góc trái, không tài nào đổi thành short cut cho Phone như trước được (mặc dù máy báo uninstall complete). Bác nào biết cách chuyển nó thành short cut cho Phone như trước giúp mình với. Thks

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
chưa sài nhưng vào trang chủ tải về nói kêu phải mua ,vậy là ct nay mình khong có free ha mấy a

Vào trang chủ làm gì?:-? chỉ cần vào ĐÂY thôi.:)). Bạn có vẻ lười cập nhật thông tin của diễn đàn rồi:D

ancola66

Super V.I.P
Các bạn dùng phần mềm này nếu để ý thì có một lỗi về VOLUME. ví dụ khi bạn gọi điện thì nhấn vào nút chỉnh VOLUME bên cạnh máy để tăng hay giảm thì nó sẽ nhảy về màn hình POINTUI và VOLUME không chỉnh được. Các bạn DOWNLOAD file tôi gửi kèm đây, tắt phần mềm ,giải nén và copy đè vào thư mục cài PU theo đường dẫn sau : Pointui \ Home \ 1.0.1b là OK:D

Nếu có thể thì MOD nên sửa chủ đề này là : POINTUI HOME CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN . Vì theo mình nghĩ phần mềm này rất có triển vọng và mở ra một phong cách mới cho PPC. Các diễn đàn nước ngoài thảo luận, Giúp nhau sửa lỗi rất sôi nổi.

mavericks

Cảm nhận chương trình chạy rất mượt, chưa thấy bị "đụng" gì hết. Về cách close chương trình mình cũng làm như vậy, nhưng khi nó tắt chương trình đó thì nó cũng mất luôn giao diện của Home, lại phải vào Start-->programe bật lên lại. Còn chương trình mình muốn tắt thì có khi tắt được, có khi không. Để nghiên cứu tiếp xem sao.

P/s: Sau khi ngâm cứu, thấy chưa quen nên mình đã uninstall, nhưng sao nó vẫn còn chữ Home bên góc trái, không tài nào đổi thành short cut cho Phone như trước được (mặc dù máy báo uninstall complete). Bác nào biết cách chuyển nó thành short cut cho Phone như trước giúp mình với. Thks

Em cũng bị giống như bác, uninstall = MemMaid, quét các deadShorcut và DeadRegistry bằng memMaid và SKtool, soft reset cũng ko hết cái softkey Home bên trái :(, đành phải dùng Advance Configuration để chỉnh lại :(

thientu1981

Em cũng bị giống như bác, uninstall = MemMaid, quét các deadShorcut và DeadRegistry bằng memMaid và SKtool, soft reset cũng ko hết cái softkey Home bên trái :(, đành phải dùng Advance Configuration để chỉnh lại :(

theo kinh nghiệm của mình thì khi bác remove thì chương trình nó vẫn chạy bình thường.vì vậy khi remove xong các bác reset lại máy và xoá toàn bộ folder pointui trong programs rồi cài lại bằng phiên bản 1.0b thì nó sẽ mất cái home bên trái.chúc các bạn thành công . giờ muốn nó xuất hiện lại mà chẳng được heee:))