• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pokemon Shiny Gold Beta 5X [GBA]

Ngoclinh88

Mình đoạt championleague rồi mà vẫn đánh tiếp được.lại có bản đồ mới.con của mình level 82 rồi.còn bản nào hay anh em up nốt đi.

tjenvjnh

Máy hôm nay rảnh chơi game này, thấy có nhiều cái cần khám phá lắm mà chưa hiểu rõ hết, ví dụ như cho 1 con pokemon giữ 1 đồ vật gì đó thì có thể nâng cấp nó, hoặc cùng 1 hệ thì có thể cho sinh sản,...rồi tỷ lệ gì đó nữa, bữa giờ chỉ mới bắt được con oh-ho ah, mong bạn nào đó rành về game này vào tư vấn và giải đáp cho mọi người ..hic

nam_luna

Cũng chẳng biết chơi như thế nào nữa ai có thể hưỡng dẫn hộ em phát không ?

chip_dep_zai

Cũng chẳng biết chơi như thế nào nữa ai có thể hưỡng dẫn hộ em phát không ?

Máy hôm nay rảnh chơi game này, thấy có nhiều cái cần khám phá lắm mà chưa hiểu rõ hết, ví dụ như cho 1 con pokemon giữ 1 đồ vật gì đó thì có thể nâng cấp nó, hoặc cùng 1 hệ thì có thể cho sinh sản,...rồi tỷ lệ gì đó nữa, bữa giờ chỉ mới bắt được con oh-ho ah, mong bạn nào đó rành về game này vào tư vấn và giải đáp cho mọi người ..hic
http://forum.minigame.vn/pokemon/4679-h-ng-d-n-hoan-ch-nh-pokemon-shiny-gold-beta-5x.html các ban vào đây mà xem này.còn sinh đẻ gì đấy thì phải chơi trên máy tính hay sao ấy.chứ chơi trên đt thì làm sao ma làm thế được

tjenvjnh

http://forum.minigame.vn/pokemon/4679-h-ng-d-n-hoan-ch-nh-pokemon-shiny-gold-beta-5x.html các ban vào đây mà xem này.còn sinh đẻ gì đấy thì phải chơi trên máy tính hay sao ấy.chứ chơi trên đt thì làm sao ma làm thế được
Bài hướng dẫn đó mình đọc rồi, chỉ hướng dẫn cách đi, từ đầu cho tới hết, ko chỉ rõ chi tiết bắt máy con pokemon vip và sử dụng đặc điểm của các item, sinh sản mình chưa thử, đang định thử 2 con dratini va Charmander xem sao, hình như là gửi vào chỗ 2 ông bà già, chỗ cái thành phố GOLDROD CITY đi xuống 1 tí đó ^^

DonPhuongViAi

Bài hướng dẫn đó mình đọc rồi, chỉ hướng dẫn cách đi, từ đầu cho tới hết, ko chỉ rõ chi tiết bắt máy con pokemon vip và sử dụng đặc điểm của các item, sinh sản mình chưa thử, đang định thử 2 con dratini va Charmander xem sao, hình như là gửi vào chỗ 2 ông bà già, chỗ cái thành phố GOLDROD CITY đi xuống 1 tí đó ^^
Bạn muốn sinh sản thì cho con Ditto và một con pokemon bạn muốn sinh ra vào chỗ nuôi. Sau này quay lại vô khu vườn có ông già đứng ông ta sẽ cho bạn 1 quả trứng. Quả trứng nở dựa theo số bước chân bạn đi, mỗi loại pokemon có 1 nhóm trứng nhất định và tùy nhóm trứng của mỗi pokemon sẽ có số bước chân khác nhau.
Còn có 1 số pokemon muốn tiến hóa thì phãi giữ 1 số item nhất định khi trade nó mới tiến hóa hoặc khi học được 1 chiêu thức nhất định nó mới tiến hóa.
Các bạn có thể vào đây để nghien cứu pkm các phên bản và đặc điểm của chúng (chiêu thức, chỉ số của từng con...):
http://www.serebii.net/pokedex-dp/

Chỉnh sửa cuối:

quantria1

bác nào test thành công trên e63 chỉ em vs,hjx cho game vào thu mục của phần mềm gba rồi mà nó cứ load đến đoạn có chữ Press start là đơ,hjx,ai giúp em cảm ơn nhiều lắm.mò cả buổi mà hok biết lỗi ở đâu

chip_dep_zai

bác nào test thành công trên e63 chỉ em vs,hjx cho game vào thu mục của phần mềm gba rồi mà nó cứ load đến đoạn có chữ Press start là đơ,hjx,ai giúp em cảm ơn nhiều lắm.mò cả buổi mà hok biết lỗi ở đâu

hôhô.bạn phải đổi nút để ấn được nữa cơ.mình dùng e63 chơi mà.
bạn vào phần keys mà đổi.nút A va B ấy

loichanvu

Mình không biết mình chơi phiên bản nào nữa . Nhưng mình đánh tứ đại thiên vương xong. vào đánh tiếp champion. thêm 1 thằng gì nữa là end game luôn . kết thúc game 1 cách hoàn mỹ .

thanhchaulx

Bug tiền nè : sang CIANWOOD CITY (ngoài đảo, bên trái map ấy , chổ fải dùng SURF để bơi ra ấy, nếu có FLY thì cứ bay thẳng ra) chạy dọc theo bờ biển lên phía trên, dùng ROCK SMASH đập cục đá ở trên cùng, rồi lụm bình MAX ETHER , xong cứ đi qua đi lại lụm tiếp bình MAX ETHER ở vị trí đó, nó sẽ xuất hiện lại mãi mãi, lụm tới chừng nào ... mỏi tay thì đem bán shop, 1 bình bán shop được 1k . xích xuống phía dưới cạnh cái nhà cũng có 1 cục đá có item, nhưng bán shop được 750 ah. cứ thế mà tiền bạc bao la, mua gì cũng được
Bạn nào chơi lâu và có hiểu biết về game này nhiều thì cho mình hỏi về tên máy con pokemon huyền thoại với !? Và bắt nó như thế nào !? Sao mình luyện con Roselia đến cấp 40 rồi mà nó vẫn chưa biến hình !?!

Roselia đâu có biến hình, nó như vậy lun mà.

thanhchaulx

bác nào phá đảo bảng này cho tui hỏi cái, tui qua đến BLACKTHORN CITY, vào hang DRAGON'S DEN luôn rồi, nhưng vào đến đây thì chỉ gặp cái DRAGON SHRINE thôi, không thấy gì nữa, không biết làm thế nào đi tiếp đây