• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POLARIS - ROM PDAVIET WM6.1 (Core 19581)

PhamQuang

Manager
ROM v1.52.61.11 CHO HTC Polaris

= CE OS 5.2.19581 Build 19581.1.1.1 =

Phiên bản V11, WM6.1 dành cho HTC Polaris (Touch Cruise) dựa trên:

CE OS 5.2.19581 Build 19581.1.1.1

Được chuyển XIP và Build từ ROM WM6.1 cho dòng HTC Diamond.
Giao diện và ứng dụng được giữ nguyên từ bản V10, đây là phiên bản ROM chủ yếu port Xip và Build từ OS mới mà thôi.

Bản ROM port từ OS của HTC Diamond (là VGA) cho nên thực tế chạy không được ổn như V10 port từ Kaiser.
Có thay đổi giao diện HTC Home phong cách như HTC Diamond của tác giả lpaso trên WiKi.
Cám ơn sự cộng tác của SM Tom_codon.

Link tải ROM sẽ được đưa lên trong bài dưới sau vài giờ nữa.

PhamQuang

Manager
LINK TẢI V11 (Core 19581)

Mã:
http://rapidshare.com/files/115635876/POLARIS_WM6.1_v1.52.61.11_B19581.7z

[B][U]Chú ý:[/U][/B]

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

Chúc vui vẻ !!!

shogunr125

Cám ơn bác PhamQuang nhiều nhé! =D> Mở hàng nào....
Công nhận bác "khỏe" thật đó! Build rom liên tục. :D

plokhish

Dear PhamQuang, thank you for the great work.
your ROM is awesome...Just found little bug: in Contacts if you try to open any contact by pressing central button for instance, you'll get blank screen. Any ideas ?
With the best.

shogunr125

Dear PhamQuang, thank you for the great work.
your ROM is awesome...Just found little bug: in Contacts if you try to open any contact by pressing central button for instance, you'll get blank screen. Any ideas ?
With the best.

Đúng đó!Mình cũng bị lỗi như vậy:mở Contact bất kỳ chỉ lên màn hình trắng tinh,kô thấy gì cả,menu cũng kô hoạt động. Cả phần Java nữa nhé,bị lỗi kô cài đc các ứng dụng. Bác xem lại nhé!
Thanks!

PhamQuang

Manager
wow, vậy là sao? có nên xài bản này ko bác.

Thực lòng mình cũng không hài lòng lắm với phiên bản này, bởi bắt buộc phải port "ép" từ VGA xuống QVGA mà thôi, đòi hỏi phải thay đổi quá nhiều chỉnh sửa cho thích hợp.
Đang chuẩn bị đưa bản 12 với Build 19212 (từ HTC Kaiser) chạy linh hoạt hơn.

shogunr125

Điểm mình thích nhất ở bản rom này là tốc độ khởi động nhanh cực kỳ.Ít bị treo...
Do vậy lỗi Contact là kô đáng kể,ta có thể cài ch/tr khác để quản lý contact đc mà.

chung236

đúng là phần contact có thể khắc phục bằng cách cài phần quản lý khác, nhưng vấn đề java thì hơi kẹt vì khi vào các trang web để xem biểu đồ giá như giavang.net mà ko có java thì xem như là điếc rồi, vậy thì không đầu tư đc.

shogunr125

Cũng chẳng có gì kẹt bạn à. Bạn cài chương trình Java khác vô là xong ngay mà. :D