• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POLARIS WM6.1 ROM V46 - Build 20765.1.4.4

PhamQuang

Manager
ROM 3.18.457.46 CHO HTC Touch Cruise

=== CE OS 5.2.20765 Build 20765.1.4.4 ===

Phiên bản V46, WM6.1 tích hợp Manila2D giao diện Black & Blue dành cho HTC Touch Cruise:
- Phát triển trên cơ sở OEM phiên bản Ship ROM của Touch Cruise: 3.18.457
- Phát triển và chỉnh sửa hệ thống phiên bản V45 đã giới thiệu
- Thay đổi OS mới với Core 20765 Aku 1.4.4 từ HTC Iolite.
- Thay đổi phiên bản mới Manila2D cùng TouchFlo.

Danh sách các OEM đã được thay đổi từ HTC Iolite sang cho HTC Touch Cruise trong hình sau:

LINK TẢI ROM V46 (TouchCruise):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/191564144/POLARIS_WM6.1__v3_18_457_46__B20765.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

cnvui2106

bác cho cháu file cab để mở tính năng " key lock" ở mục setting->system được ko a ?

key lock để chỉnh lock all buttons except power button

PhamQuang

Manager
bác cho cháu file cab để mở tính năng " key lock" ở mục setting->system được ko a ?

key lock để chỉnh lock all buttons except power button

Sao phải dùng file CAB làm gì? :-?
Bạn hãy vào Settings >>> System >>> mở K.e.y Lock ra rồi chỉnh 1 trong 3 chế độ mà bạn muốn.
"Lock all buttons except Power button" là chế độ trên cùng đó, đánh dấu vào và OK là xong thôi.

nqkonan

Cảm ơn Bác Quang, Bác "xuất chiêu" sớm thế! Chúc Bác năm mới nhiều sức khoẻ cho... anh em được nhờ!

cnvui2106

Sao phải dùng file CAB làm gì? :-?
Bạn hãy vào Settings >>> System >>> mở K.e.y Lock ra rồi chỉnh 1 trong 3 chế độ mà bạn muốn.
"Lock all buttons except Power button" là chế độ trên cùng đó, đánh dấu vào và OK là xong thôi.

khổ nỗi là bản rom cháu đang dùng của udk ko có chế độ đó nên cháu mới cần file cab hoặc cách nào đó để mở tính năng này ra
thank bác

shpy

Bác Quang cho em hỏi cái "Expansion slot" là gì vậy và sao nó cứ báo là "not in use" ?!

hoawell

Lâu quá e chưa up ROM,Bác Quang cho hỏi bản này của Bác thì xài được cho Radio nào là ok nhứt vậy?thanks Bác!

caolanghet

Cái USBtoPC không hoạt động được, nó bảo chưa insert card, tuy nhiên em đã insert rồi và dùng Explorer truy xuất ầm ầm. Trong Setting about cũng báo là expansion slot inuse, vậy mà USBtoPC không nhận được card.

shpy

Trong bản này có cái "BT Remote SIM..." lâu lâu lại chạy ngầm (hiện lên cái là biến mất; khi reset thì chắc chắn có chạy như thế!!). Nó là cái gì mà các phiên bản trước không có. Làm sao tắt nó đi? Mình đã vào phần BlueTooth trong setting bỏ chức năng "BT SIM Access" rồi mà vẫn thế.

FireBird

Any chance to release a v46 with a Manila2d.exe modified and a HH_0409_WeatherCities file editable?
Thanks in advance.

nik40

Has given my Polaris new life. Very fast and ultra stable!

Only a couple of minnor bugs

1. USB mass storage does not recognize SD card
2. When in Programs panel, switching to show all programs kills scrolling
3. Active sync kept popping up. (Have managed to correct this by giving a false server for sync and switching sync schedule to manual)

Làm việc tuyệt vời!

Cảm ơn bạn

hoawell

các Pác cho e hỏi làm sao chổ phần SMS mình bỏ đi kg cho hiện ra màn hình được kg? vì có nhưng người bạn hay tò mò!thanks...

shpy

Bản 46 này bị một lỗi ở phần tai nghe:
Khi gắn tai nghe vào, cho dù có sử dụng nó hay không (nghe nhạc, nghe đt..) thì sau đó khi rút tai nghe ra, âm thanh của các soft không trả lại loa ngoài. Tuy nhiên, chuông và âm báo (tin nhắn v.v.) vẫn phát ra loa ngoài bình thường. Tình trạng trên chỉ hết khi reset (đã thử gắn tai nghe vào lại rồi rút ra, chỉnh volume v.v. nhưng không hiệu quả)

caolanghet

Bản 46 này bị một lỗi ở phần tai nghe:
Khi gắn tai nghe vào, cho dù có sử dụng nó hay không (nghe nhạc, nghe đt..) thì sau đó khi rút tai nghe ra, âm thanh của các soft không trả lại loa ngoài. Tuy nhiên, chuông và âm báo (tin nhắn v.v.) vẫn phát ra loa ngoài bình thường. Tình trạng trên chỉ hết khi reset (đã thử gắn tai nghe vào lại rồi rút ra, chỉnh volume v.v. nhưng không hiệu quả)

Máy mình ko bị lỗi này, có lẽ do máy bạn bị vấn đề gì đó, ko phải do rom. Rom có 3 lỗi như kể trên là chính xác rồi :p

shpy

Máy mình ko bị lỗi này, có lẽ do máy bạn bị vấn đề gì đó, ko phải do rom. Rom có 3 lỗi như kể trên là chính xác rồi :p

Mình đã up lại các rom khác thì máy không bị ! Chả hiểu tại sao chỉ bản này bị. Hay là có 1 sòt nào đó bị "đụng" với chỉ mỗi bản này nhỉ !!!

ratakan

LoneBeast oi bạn có thể nào pót bản rom nay của chú Quang len mediafire dc ko ? mình không thể nào dơn ve = RP dc T_T ! cảm ơn bạn rất nhìu

vtv6p

Tớ vừa cài xong, vào Camera thấy tối thui à :(
Phần power ko chỉ thị tình trạng pin.
Thử xuống bản 44 - 45 vẫn bị thế.
Lại quay lại 24 vậy !

Chỉnh sửa cuối: