• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Popup menu có Icon kèm theo. HOT & HOT

Caohieu88

Tuy không phải ai cài bản này thì khi cũng hiện lên đầy đủ các chương trình tương ứng của mình ( mỗi người có 1 Apps list riêng ) nhưng mình nghĩ đây có lẽ là bước phát triển vượt bậc cho Popup menu vì không chỉ có chữ nữa mà còn có hình ảnh Icon đi kèm. Đây là 1 bản khá phổ thông để tham khảo của tác giả Gapata dành cho các bạn sử dụng Các bạn tải về giải nén và Copy vào C:\resource Restart máy để cảm nhận sự thay đổi đáng ngạc nhiên.

ngmtri

Thấy ảnh đính kèm là test trên P990, vậy P1 dùng được ko pác ?

Caohieu88

Tác giả Gapata cũng dùng P990i mà bạn, hay bạn thử Copy lại file Popup menu của P1i rồi thử cài bản này xem, mình cũng không biết rõ nữa. Nếu không được thì đành cài lại cái cũ vậy. Sozzy bạn vì mình cũng ko biết câu trả lời

hieusaco

Mình cũng thử phát, nếu được trên P1i sẽ báo cáo để anh em dùng nhé

hooliganboy

hehe , đã test trên P1i rồi , dùng rất tốt nhé các bạn , cứ down về mà cài đi , đẹp tuyệt ^^
Post vài tấm hình cho các bạn kiểm chứng nhé :p:p

Chỉnh sửa cuối:

ngmtri

hehe , đã test trên P1i rồi , dùng rất tốt nhé các bạn , cứ down về mà cài đi , đẹp tuyệt ^^
Post vài tấm hình cho các bạn kiểm chứng nhé :p:p

Hoan hô tinh thần liều mạng con P1 của pác đã đem ra test cái này.

Son_Do

Well-Known Member
Mạng con P1i, lỡ có lỗi hay gì, nó bệnh tật thì phải up fw lại. =))

Popup menu có lỗi thì không chạy chứ làm gì phải up FW hả bạn? cái này không chết máy đâu.

Chỉnh sửa cuối:

tuan6566

Tuy không phải ai cài bản này thì khi cũng hiện lên đầy đủ các chương trình tương ứng của mình ( mỗi người có 1 Apps list riêng ) nhưng mình nghĩ đây có lẽ là bước phát triển vượt bậc cho Popup menu vì không chỉ có chữ nữa mà còn có hình ảnh Icon đi kèm. Đây là 1 bản khá phổ thông để tham khảo của tác giả Gapata dành cho các bạn sử dụng Các bạn tải về giải nén và Copy vào C:\resource Restart máy để cảm nhận sự thay đổi đáng ngạc nhiên.

Mình đã test rất ok trên p990, chỉ có chút mong muốn các bác có thể mod giùm cho phần Dictionary thành Dictionary EV thì popup này hoàn hảo luôn.
( À mà chỉ cần Copy vào C:\resource là đủ, không cần Restart đâu )

smiler

Well-Known Member
Mình đã test rất ok trên p990, chỉ có chút mong muốn các bác có thể mod giùm cho phần Dictionary thành Dictionary EV thì popup này hoàn hảo luôn.
( À mà chỉ cần Copy vào C:\resource là đủ, không cần Restart đâu )

Bạn mở fie đó bằng Hex viewer trong phần mềm X-plore .
Tìm dòng "find hex" bd 0f 00 f0 và thay bằng UID đảo ngược của Dictionary EV là Ok rùi . Mình không cài Dictionary EV nên không biết UID.

huynhminhhung

cái này hay và đẹp nữa sao các bác ko làm bản Tiếng Việt cho những anh em dùng TV thì hay quá

khoi

không sử dụng cái này khi máy đổi giao diện tiếng việt

decon

đúng là bước tiến dài cho UIQ3.0.quá hot giống windown mobile.thank you very much.

smiler

Well-Known Member
không sử dụng cái này khi máy đổi giao diện tiếng việt

Bạn xóa file trùng tên có đuôi .r10 là dùng được.
Hoặc bạn đổi đuôi vừa dow về thành .r10 và chép đè vào là có thể sử dụng trên giao diện Tiếng Việt

decon

smiler có thể làm một file đóng gói hướng dẫn cách tự chỉn sưã cái menu cho mình và mấy member khác về xem rùi tự làm theo được kg?nhờ hoài ngại qua.thank.....