• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Portrait QWERTY for i8910 & 5800... New Touch Keyboard

tritran18518

chỉ tiếc là phần menu chưa được việt hóa/ anh hóa, cho nên mỗi khi vào phần menu cứ như thằng mù, ^^,

naul1497

Có bàn phím nào gõ tiếng Việt kiểu telex không nhỉ? Mình tìm khắp nơi mà không thấy.

The3DJ

Không biết có cách nào để bàn phím luôn hiển thị mà không phải ấn vào màn hình nhắn tin không nhỉ?

not

Ai dịch cái này đi :((. Sử dụng hay nhưng chưa triệt để đc :(

bigboo

bạn dùng thử SlideIT xem
có hỗ trợ nhiều thứ tiếng
nhưng mà phải download về rồi cài thêm vào

nho_yeuem

DayHand Input by Mr. Milk - New Touch Keyboard (New Fix 06/11/09)

Giới thiệu :

Một ứng dụng bàn phím ảo rất hay của Trung Quốc với rất nhiều chức năng hay .
Bàn phím này là hay hơn nhiều so với bàn phím ảo của Nokia / Samsung.. . Một khoá đơn có thể có tới 5 ký tự (ký tự bạn nhận được thêm bằng cách khai thác và kéo). Nó có sao chép, cắt, dán, nhà, kết thúc, biểu tượng bảng, từ điển T9 trong chế độ kiểu qwerty.... cho phép bạn nhập nhanh hơn và, như tôi đã nói no' là hoàn toàn tùy biến, cho phép cộng đồng tạo , bố trí ngày càng nhiều (như iPhone và Opera...). Đối với mỗi chế độ (phong cảnh và chân dung) có 7 bàn phím khác nhau (lựa chọn từ một nút): Tiếng Anh kiểu «qwerty, quốc tế kiểu« qwerty, bàn phím abc, chế độ số, chế độ, biểu tượng bảng, từ điển lựa chọn.vv

ưd phát triển để thay thế bàn phím cảm ứng .nhưng rất tiếc nó được phát triển bao gồm ngôn ngữ của Trung Quốc , nó cũng hỗ trợ tiếng Anh và là hoàn toàn tùy chỉnh( chỉ anh hóa khoảng 20%). Vì vậy, chúng tôi đã thay đổi tất cả để thoát khỏi các ký tự Trung Quốc và biến nó thành một tiếng Anh toàn quốc tế bàn phím .

note :mình vừa test xong xài rất good các bạn cài đặt xong chạy pm ở dòng đầu tiên chỗ AknFEP các bạn chon tiếng trung quốc ,kéo sang bên phải 2 dòng trên các bạn có thể chọn skin kiểu iphone ....sau đó thoát ra . vào phần NT và thưởng thức :D .
tiếng trung quốc thì mình mù tịt mình chỉ mò được đến đó thui .các bạn tự khám phá thêm nhé .

note :bản fix ngày 2/11/09 :

bản fix r4 ngày 6/11.09 :

có gì mới trong bản fix ? :

- Removed không cần thiết bàn phím quốc tế
- Nhập ẩn và bàn phím tùy chọn
- Áp dụng thống nhất & bố trí cho Quay lại, Sym, Số lần và ẩn phím
- Thay đổi biểu tượng bảng để có thêm ký tự quốc tế

Nhin` thi rat bat mat nhung moi toi la e cao vao con 5800 nó́́ chang dung dc. Vao phan nhan tin thi con chang an vao dc nua ay chu. Nan han

jinsk8r

CÁC BẠN LƯU Ý CÓ MỘT LỖI CỦA P/M NÀY LÀ KHI CÀI VÀO SẼ KO THỂ REMOVE MỘT SỐ APP/THEME. BẠN CẦN PHẢI DISABLE BÀN PHÍM DAYHAND THÌ MỚI CÓ THỂ REMOVE.

Gabybh

chỉnh lại AknFEP là gỡ đc thôi bác

Cám ơn bác nha. Em cài vào mà gỡ không nổi, giờ thì gỡ xong rồi, may quá. Không gỡ được nó còn không dùng bàn fim mặc định của máy nữa nên không nhắn được cả tin. Hehe, không p reset nữa rồi

friendinyourway

mong bác nào việt hóa được phần cài đặt ấy, chứ để toàn ô vuông khó tùy chỉnh lắm, mà mình cài ko biết đụng vào đâu mà cuối cùng mất tiêu luôn, không gõ đc chữ jh hết, buồn không tả nổi,hic