• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Portrait QWERTY for i8910 & 5800... New Touch Keyboard

annamchun

cho mình hỏi,mình đã hack phone.cài xog rồi,vào thì ngôn ngữ toàn ô vuông,mún sử dụng thì phải làm sao??giúp mình với......xin cám ơn

ngoanrazor

Well-Known Member
cho mình hỏi,mình đã hack phone.cài xog rồi,vào thì ngôn ngữ toàn ô vuông,mún sử dụng thì phải làm sao??giúp mình với......xin cám ơn

Posted via Mobile Device
đọc bài viết of ng post đó bn

annamchun

mình xin lỗi,nhưng thật sự mình ko hiểu,mong bạn chỉ rõ hơn dc ko?......mình xin cám ơn :)

Ntv_79

mình xin lỗi,nhưng thật sự mình ko hiểu,mong bạn chỉ rõ hơn dc ko?......mình xin cám ơn :)

Bạn cài đặt xong chạy pm ở dòng đầu tiên chỗ AknFEP --> bạn chon xuống dòng ô vuông. Thoát khỏi chương trình. Rồi vào nhắn tin hoặc viết ghi chú để thưởng thức thôi!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình không biết có bác nào bị giống như mình không? Sau khi cài PM này vào thì mình không thể nào gỡ bỏ các theme đã cài khi vào phần cài đặt ứng dụng. Cứ nhấp vào theme là nó thoát ra ngoài màn hình chính luôn.
Dù rất thích nó nhưng đành phải gỡ bỏ. Có ai biết cách khắc phục thì chỉ cho mình với.:|

Ntv_79

Mình không biết có bác nào bị giống như mình không? Sau khi cài PM này vào thì mình không thể nào gỡ bỏ các theme đã cài khi vào phần cài đặt ứng dụng. Cứ nhấp vào theme là nó thoát ra ngoài màn hình chính luôn.
Dù rất thích nó nhưng đành phải gỡ bỏ. Có ai biết cách khắc phục thì chỉ cho mình với.:|

Mình nghĩ là không phải do phần mềm này đâu! Do bạn cài nhiều phần mềm quá đấy thôi! Bạn gỡ một số phần mềm khác đi! Là bạn lại vào phần cài đặt ứng dụng được. Mình thấy đặc biệt là những PM có dung lượng lớn khi cài vào sẽ dễ dẫn đến tình trạng không vào được cài đặt ứng dụng do bộ nhớ đầy, hoặc văng ra ngoài luôn. Bạn thử removed đi removed một số theme nặng nữa rồi cài lại PM thử xem.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình nghĩ là không phải do phần mềm này đâu! Do bạn cài nhiều phần mềm quá đấy thôi! Bạn gỡ một số phần mềm khác đi! Là bạn lại vào phần cài đặt ứng dụng được. Mình thấy đặc biệt là những PM có dung lượng lớn khi cài vào sẽ dễ dẫn đến tình trạng không vào được cài đặt ứng dụng do bộ nhớ đầy, hoặc văng ra ngoài luôn. Bạn thử removed đi removed một số theme nặng nữa rồi cài lại PM thử xem.

Bộ nhớ máy mình luôn để trống, trừ những PM bắt buộc cài vào bộ nhớ máy thôi còn những PM khác mình đều cài vào thẻ. RAM và bộ nhớ máy luôn trống trên 40MB. Thế mới lạ. Không biết nó xung đột với PM nào nữa.:|

Ntv_79

Bộ nhớ máy mình luôn để trống, trừ những PM bắt buộc cài vào bộ nhớ máy thôi còn những PM khác mình đều cài vào thẻ. RAM và bộ nhớ máy luôn trống trên 40MB. Thế mới lạ. Không biết nó xung đột với PM nào nữa.:|

Vấn đề không phải bộ nhớ trống nhiều hay ít mà mà cài nhiều hay ít thôi. Máy mình cũng bị nên mình đã thử rồi, mình cài lên thẻ nhớ (Máy mình N97 nên thẻ nhớ là thẻ nhớ rời. Vì nếu cài toàn bộ vào bộ nhớ 32G cũng xảy ra lỗi giống bạn mà). Sau đó tháo thẻ nhớ ra, thì vào phần Cài đặt ứng dụng bình thường, xoá bớt ứng dụng. Cắm thẻ nhớ lại. Bạn cứ thử đi. Xoá phần mềm bằng cách chỉ vào icon rồi chọn xoá. Bạn xoá bớt đi một số phần mềm trên thẻ. Sau đó vào Cài đặt ứng dụng được mà!

Xin lỗi mọi người vì có khi đi xa chủ đề topic. Mình thấy khi sử dụng phần mềm bàn phím này mà cài thêm slideIT thì trong mục chọn ở đầu tiên có bàn phím của SlideIT để chọn luôn nên cũng hay hay.

xsamxungx

cảm ơn bác hehe mấy hôm nay em hỏi hoài tại sao remove theme k được mà không có ai trả lời đọc bài của bác thử remove pm đó đi thì quả nhiên remove theme được nói như bác kia do cài wa nhiều pm nhưng máy mình format lại chỉ cài có 4 5 pm thì làm gì gọi là nhiều thế mà vẫn k remove theme được chắc xung đột với cái nào rùi =))=))

simhoang

em làm rồi....nhưng nó báo ứng dụng đang chạy ko xóa đc

Bạn làm theo cách của mình k được sao?bạn làm cách này chắc chắn ok nè,bạn chịu khó dùng x-plore vào ổ c tìm thư mục của pm này và xoá(nó nằm ngoài hay ở data gì đó thôi,dễ tìm lắm nhưng mình k dùng pm này nữa nên k có chính xác cho bạn).tiếp theo bạn khởi động lại máy và remove nó.mình đã làm được!
Posted via Mobile Device

kienvp

em làm rồi....nhưng nó báo ứng dụng đang chạy ko xóa đc
bạn làm theo cách này cho nhanh . chạy pm ở dòng đầu tiên trên cùng chọn AknFEP thế là bạn đã tắt ứng dụng . vào chỗ quản lý ứng của máy xóa bình thường .

dkdk

bạn làm theo cách này cho nhanh . chạy pm ở dòng đầu tiên trên cùng chọn AknFEP thế là bạn đã tắt ứng dụng . vào chỗ quản lý ứng của máy xóa bình thường .

e cũng đang bực mình vụ này, ai giúp e với...ko xóa dc

cau3dtn

vẫn chưa có cách chỉnh sao cho khi vào viết tin nhắn là hiện sẵn A B C D luôn ko khỏi cần bám cái nút kia chuyển lại từ Á Â Ó thành A A B C ?? mỗi lần vào phải bám chuyển hơi bực bực:)