• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Post lại - Popup Menu cho các New Mem

lamquangtu

Cái này mình đã post rồi nhưng post chung trong bộ icons của mình có thể nhiều bạn không biết.

Hôm nay xin phép các mod cho post lại ở đây cho các new mem vì mình thấy có nhiều người chưa biết tạo và sửa Popup Menu nên nhiều khi mod & hack xong bị lỗi không thể vào được main menu do đó không thể khắc phục được sự cố (do không truy nhập được vào Swiss Manager và Xplore).

Bản Popup này mình đã kết hợp luôn Swiss Manager và Xplore trong đó và còn có cả Service Menu để tiện format máy (đỡ phải ấn nhiều). Popup menu này sẽ giúp các bạn khắc phục được sự cố nếu như còn vào được màn hình standby cũng như sẽ giúp bạn xóa những file mod nào liên quan đến Main Menu.

Nếu mem nào cần thì down về dùng, còn nếu muốn sửa thì dùng PopupMenu Editor mà bác Dongxanh đã post ở ĐÂY tại #56.

Các bạn Down file gửi kèm về và copy theo đúng đường dẫn trong đó nhé.

Chúc vui!

Son_Nguyen

Hehe, em đang xài cái này của anh đó..:D. Cái này em biết lúc down bộ icon của anh về dùng roài. Em đã dùng Popup Menu Editor chỉnh sửa lại cho phù hợp nhu cầu. Vì dùng w950i nên giao diện của em hơi khác so với bản mà anh post. Để hôm nào em chụp lại ảnh cho anh xem.
P/S: tiện đây em up lại cái Popup Menu Editor cho anh em nào muốn dùng thì lấy..:p. Ai lấy về dùng thì xóa đuôi 7z đi rồi giải nén ra nhá. Trong đó có cả hướng dẫn & 1 file mẫu ZSBPOPUPMENU.RSC luôn.

sonnguyen_uiq3

@Anh Tú:em cũng đang xài một bản có các icon,nayem tải bản của anh về mod lại thì nó bị đơ luôn,em tưởng tiêu luôn rùi chứ,cũng may là em khởi động lại rồi vào xplor mod trở lại bản cũ đang xài thì trở lại bình thường,anh xem lại giúp em với,em tải về rồi ko chỉnh sửa gì hết rồi copy vào là bị như vậy.thank

lamquangtu

@sonnguyen em phải copy cả file eikon nữa thì nó mới không bị lỗi. Đây là bản anh đang dùng nên không thể có lỗi được. Mod cái này không bao giờ "tiêu luôn" được đâu em ah, chỉ cần khởi động lại máy và vào xóa cái vừa chép là nó sẽ chở lại bình thường. Khi anh vọc vụ Popup này anh cũng bị lỗi mấy lần rồi.
Em thử copy lại và cho anh biết kết quả nhé.

Chỉnh sửa cuối:

sonnguyen_uiq3

@sonnguyen em phải copy cả file eikon nữa thì nó mới không bị lỗi. Đây là bản anh đang dùng nên không thể có lỗi được. Mod cái này không bao giờ "tiêu luôn" được đâu em ah, chỉ cần khởi động lại máy và vào xóa cái vừa chép là nó sẽ chở lại bình thường. Khi anh vọc vụ Popup này anh cũng bị lỗi mấy lần rồi.
Em thử copy lại và cho anh biết kết quả nhé.

Em có copy đầy đủ 2file của anh gửi luôn mà,em cũng đang xài tốt 1bản cũng có icon luôn đó,em làm đi lại lại 4-5 lần luôn rồi,vẫn bị vậy,đễ em làm lại lại một lần nữa đễ xem lại nó báo lỗi thế nào rồi em báo anh nha.

sonnguyen_uiq3

Nó báo lỗi C:\resource\Apps\eikon.mbm.Not found,em ko hiểu sao file này bị lỗi nữa.có điểm này là file eikon cũ của em chỉ nặng 52kb,còn của anh nặng tới 163kb,mà em nghỉ chắc popup của anh nhiều icon hơn nên nặng hơn vậy thôi mà hỏng hiểu sao bị báo lỗi vậy nữa

lamquangtu

Nó báo lỗi C:\resource\Apps\eikon.mbm.Not found,em ko hiểu sao file này bị lỗi nữa.có điểm này là file eikon cũ của em chỉ nặng 52kb,còn của anh nặng tới 163kb,mà em nghỉ chắc popup của anh nhiều icon hơn nên nặng hơn vậy thôi mà hỏng hiểu sao bị báo lỗi vậy nữa

Anh cũng đoán vậy. Em copy nhưng file Eikon của anh post đã không đè lên được file cũ của em, có thể file cũ của em đang để read only. Em thử xóa file eikon trong C\resource\apps đi xem có được không. Xóa xong thì copy file anh post vào. File Eikon mà anh post có khoảng 400 icons, file của em có thể là file có khoảng hơn 100 icons mà anh cũng đã từng dùng thử.

Chỉnh sửa cuối:

sonnguyen_uiq3

Anh cũng đoán vậy. Em copy nhưng file Eikon của anh post đã không đè lên được file cũ của em, có thể file cũ của em đang để read only. Em thử xóa file eikon trong C\resource\apps đi xem có được không. Xóa xong thì copy file anh post vào. File Eikon mà anh post có khoảng 400 icons, file của em có thể là file có khoảng hơn 100 icons mà anh cũng đã từng dùng thử.

Cách đó em cũng thử từ hồi trưa luôn rồi anh ơi,chắc fải ngậm ngùi xài bản đang dùng vậy.

Caohieu88

Em cũng đang dùng bộ Popup của anh Tú đây, cũng có lần gặp tình trạng tương tự như bạn sonnguyen_uiq3 nhưng sau đó xóa sạch các cái có thể lả nguyên nhân, xem lại tên của các file xem đã đúng chưa và restart lại sau khi chép lại thì Ok. Nói chung ko phải do bộ này bị lỗi, chắc do máy thui!

tommynguyen1961

Cách đó em cũng thử từ hồi trưa luôn rồi anh ơi,chắc fải ngậm ngùi xài bản đang dùng vậy.

Em cũng đang dùng bộ Popup của anh Tú đây, cũng có lần gặp tình trạng tương tự như bạn sonnguyen_uiq3 nhưng sau đó xóa sạch các cái có thể lả nguyên nhân, xem lại tên của các file xem đã đúng chưa và restart lại sau khi chép lại thì Ok. Nói chung ko phải do bộ này bị lỗi, chắc do máy thui!

Nguyên nhân là do file Eikon.mbm máy ko load lên được thôi.
Cách tốt nhất để chuyển từ bộ này sang bộ khác là các bạn nên xóa file đó đ trước rồi sau đó paste file Eikon.mbm mới vào là hiệu quả nhất mà không sợ nó có đè lên hay ko đè lên file cũ nữa.

sonnguyen_uiq3

Nguyên nhân là do file Eikon.mbm máy ko load lên được thôi.
Cách tốt nhất để chuyển từ bộ này sang bộ khác là các bạn nên xóa file đó đ trước rồi sau đó paste file Eikon.mbm mới vào là hiệu quả nhất mà không sợ nó có đè lên hay ko đè lên file cũ nữa.

Thank anhđã quan tâm,lick thank anh sau.em cũng đã xóa bản cũ và làm lại mà cũng ko đc.em cũng chả hiểu tại sao nó lại ko load đc file đó nữa.thôi đành xài bả củ vậy

Son_Nguyen

P/S anh Tú: hồi trước mod bản icon của anh em cũng quên ko cho cái file Eikon.mbm vào nên cũng bị lỗi y hệt như bạn sonnguyen_uiq3. Lúc nó báo như vậy em tìm lại file đó copy vào thì ngon lành luôn..:D. Thanks anh 1 lần nữa về bản Popup Menu này. Mà em cũng dùng bộ icon của anh thấy cái Popup Menu của em giao diện nó hơi khác với hình mà anh post. Mai hoặc ngày kia em chụp lại ảnh cho anh xem.

lamquangtu

@Sonnguyen: mặc dù anh đang dùng bản Popup này nhưng lại thấy em bị lỗi, anh sợ bản anh post bị sai cái gì đó nên anh đã down chính bản ở #1 về, xóa toàn bộ bản trong máy đi và copy lại. Kết quả là vẫn bình thường, không có thông báo lỗi nào cả.

lamquangtu

@Trial mod Tô mỳ: định không thanks bạn nhưng nhìn cái chữ ký thấy ớn quá nên đành ngậm ngùi nhấn nút :)). (mình đùa thôi, đừng tưởng thật nhé).

tommynguyen1961

Thank anhđã quan tâm,lick thank anh sau.em cũng đã xóa bản cũ và làm lại mà cũng ko đc.em cũng chả hiểu tại sao nó lại ko load đc file đó nữa.thôi đành xài bả củ vậy

@Sonnguyen: mặc dù anh đang dùng bản Popup này nhưng lại thấy em bị lỗi, anh sợ bản anh post bị sai cái gì đó nên anh đã down chính bản ở #1 về, xóa toàn bộ bản trong máy đi và copy lại. Kết quả là vẫn bình thường, không có thông báo lỗi nào cả.

@Trial mod Tô mỳ: định không thanks bạn nhưng nhìn cái chữ ký thấy ớn quá nên đành ngậm ngùi nhấn nút :)). (mình đùa thôi, đừng tưởng thật nhé).

Tóm lại bộ mod Popup này chỉ có 2 bước đơn giản. Các bạn lm2 không đúng theo những bước này thì sẽ không chạy được.
Bước 1: Copy File ZSBPOPUPMENU.RSC vào folder Zsbpopupmenu trong C/Resource (Folder này chưa có nên thường phải tạo và lưu ý chữ nào viết hoa và chữ nào ko viết hoa nhé).
Bước 2: Copy file Eikon.mbm đến c/resource/apps
Đơn giản chỉ có vậy.
Ai làm không được nên kiểm tra lại từng bước nhé.
Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

Tóm lại bộ mod Popup này chỉ có 2 bước đơn giản. Các bạn lm2 không đúng theo những bước này thì sẽ không chạy được.
Bước 1: Copy Folder ZSBPOPUPMENU.RSC vào folder Zsbpopupmenu (Folder này chưa có nên thường phải tạo và lưu ý chữ nào viết hoa và chữ nào ko viết hoa nhé).
Bước 2: Copy file Eikon.mbm đến c/resource/apps
Đơn giản chỉ có vậy.
Ai làm không được nên kiểm tra lại từng bước nhé.
Chúc vui.

Anh Tommy viết nhầm roài, phải là copy file ZSBPOPUPMENU.RSC vào thư mục ZSBPOPUPMENU trong C:\Resource chứ. Mà cái folder đó viết hoa hết giống như thư mục của pin, sóng là ZSBLIB.. anh nhé.:p

lamquangtu

Anh Tommy viết nhầm roài, phải là copy file ZSBPOPUPMENU.RSC vào thư mục ZSBPOPUPMENU trong C:\Resource chứ. Mà cái folder đó viết hoa hết giống như thư mục của pin, sóng là ZSBLIB.. anh nhé.:p

Không cần viết hoa cũng được em ah, trong máy anh bây giờ thư mục đó đang viết thường.

sonnguyen_uiq3

Vấn đề về copy và thư mục đó em vẫn làm đúng mà,hiện tại em xài thành công được 4bản popup(2 cái ko có icon và 1bản có icon,và 1cái em chế lại từ bộ popup V3.0)thì mọi thứ đều tốt,chỉ riêng bi jờ xài bản của anh Tú thì ko được,chắc ko có duyên với anh Tú về popup rồi.
@anh Tú:anh có thể cho em cái UID của thằng TORCH,handy clock,note g900,profimail,fast call,oxy agent,best calc,sym smb được ko,em ko có xài nó nên ko bít,em đang chỉnh sửa thay thế một số chổ trong popup em đang dùng,em đang dùng bản ko có icon,ko bít có cách nào đưa icon(file eikon)vào hợp lý ko anh.Dạo này ko có phần mềm mới bùn wá,rãnh móc thằng này ra chỉnh sửa cho vui,em chỉnh sửa trực tiếp bằng phone luôn,nên cũng bị hạn chế.thank anh sau

lamquangtu

Vấn đề về copy và thư mục đó em vẫn làm đúng mà,hiện tại em xài thành công được 4bản popup(2 cái ko có icon và 1bản có icon,và 1cái em chế lại từ bộ popup V3.0)thì mọi thứ đều tốt,chỉ riêng bi jờ xài bản của anh Tú thì ko được,chắc ko có duyên với anh Tú về popup rồi.
@anh Tú:anh có thể cho em cái UID của thằng TORCH,handy clock,note g900,profimail,fast call,oxy agent,best calc,sym smb được ko,em ko có xài nó nên ko bít,em đang chỉnh sửa thay thế một số chổ trong popup em đang dùng,em đang dùng bản ko có icon,ko bít có cách nào đưa icon(file eikon)vào hợp lý ko anh.Dạo này ko có phần mềm mới bùn wá,rãnh móc thằng này ra chỉnh sửa cho vui,em chỉnh sửa trực tiếp bằng phone luôn,nên cũng bị hạn chế.thank anh sau

Sonnguyen, nếu em dùng điện thoại mà làm thì cũng hơi bị khoai đấy.
Nếu em dùng Popup Menu editor 1.0 mà P3600i đã post lại ở #2 trong topic này thì sẽ vô cùng đơn giản (kể cả chỉnh sửa lẫn chèn icons). Anh thấy nếu chỉnh sửa cẩn thận thằng Popup này mà dùng như start menu của windows còn tiện hơn rất nhiều so mới dùng linkboy.

Về mấy cái UID mà em hỏi thì hầu hết là anh chưa sài bao giờ, hoặc không sài nữa rồi. Chỉ có mấy cái này cho em thôi:
TORCH: 2000CCB0 (thằng này mà em không sài thì hơi phí cái đèn flash đấy:D)
OxyAgent: A0001AF4

Son_Nguyen

Sonnguyen, nếu em dùng điện thoại mà làm thì cũng hơi bị khoai đấy.
Nếu em dùng Popup Menu editor 1.0 mà P3600i đã post lại ở #2 trong topic này thì sẽ vô cùng đơn giản (kể cả chỉnh sửa lẫn chèn icons). Anh thấy nếu chỉnh sửa cẩn thận thằng Popup này mà dùng như start menu của windows còn tiện hơn rất nhiều so mới dùng linkboy.

Về mấy cái UID mà em hỏi thì hầu hết là anh chưa sài bao giờ, hoặc không sài nữa rồi. Chỉ có mấy cái này cho em thôi:
TORCH: 2000CCB0 (thằng này mà em không sài thì hơi phí cái đèn flash đấy:D)
OxyAgent: A0001AF4

Trong pm PopUp Menu Editor đính kèm của em post có sẵn 1 file Notepad ghi lại các UID của các chương trình cần thiết đấy anh..:p
P/S bạn sonnguyen_uiq3: bạn lấy pm đó của mình post ở bài #2 về mà chỉnh sửa PopUp Menu. Có cả hướng dẫn trong đó mà, làm đơn giản lắm. Chúc bạn thành công!!:D