• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POWER OFF Nhấp cái tắt ngay không dùng phím cứng

ancola66

Super V.I.P
POWER OFF

Nhấp cái tắt ngay không dùng phím cứng với 2 phiên bản icon mầu XANH và ĐỎ

AnhPheCT

ko hỉu sao nhấn vô nó chỉ tắt màn hình máy thui chứ ko tắt hẳn máy..:(

Phần mềm này chủ top đã giới thiệu chỉ tắt màn hình thôi. Không tắt hẳn mát đây, muốn tắt hẳn máy thì nhấn 2-3s nút Power rồi còn gì! Đọc kỹ trước khi hỏi chứ Pro!

phuongsfc

Hi!
tối thiểu thì cũng phải xờ một phát chứ còn cách nào nữa, thay thế tắt cho phím cứng là tốt lắm rồi. Tuy nhiên có vấn đề là không có cách nào để biết là tắt màn hình hay tắt máy nhỉ???

QuangThang89

Well-Known Member
Hi!
tối thiểu thì cũng phải xờ một phát chứ còn cách nào nữa, thay thế tắt cho phím cứng là tốt lắm rồi. Tuy nhiên có vấn đề là không có cách nào để biết là tắt màn hình hay tắt máy nhỉ???

Lấy máy khác gọi vào nếu đổ chuông thì tắt màn hình còn báo ko liên lạc được thì tắt máy :))

maiyeuemnn

Về chức năng thì đúng là tắt màn hình, nhưng cái tên PowerOff thì ai cũng nghĩ là tắt nguồn đấy bác chủ topic. Nếu có thể bác sửa thành tên gì khác đi!

phuongsfc

Hi! Vẫn chưa hiểu rõ cho lắ! Tôi có CT cài vào SD, sau khi cài xong thì trong folder ở start có 3 nút: power off, Sofreset và Hadreset. Sau đó đưa nút power off lên quick link trên today screen dùng cũng rất tiện, chọt một lần là off lun, còn một CT đó là XdaShutown thì cũng có 3 nút bấm: power off, softreset và screen off. nhưng cài vào máy của tôi thì cứ chọt vào nút power off, khi bật máy lên là nó vào chế độ SR! ai muốn dùng loại nào thì dùng! post lên CT tôi thấy phù hợp ho tôi nhất, bạn nào thích dùng thử thì dùng. Luu ý sau khi tải về thì đổi đuôi *rar thành *cab là dùng được, cài vào main hay SD, đâu cũng được, sau đó dùng CT Icon change mà đổi Icon theo ý mình, đẹp và tiện đáo để.

Chỉnh sửa cuối:

ximocquy

@: phuongsfc: PM bác đưa tắt hẳn máy đc ko vậy..cũng ngại mỗi khi tắt nguồn trên Leo...bấm giữ có lúc đc lúc ko..:(
- Đã thử trên Leo, nút poweroff cũng chỉ tắt màn hình thui...ko tắt hẳn máy..nhưng mà đc cái có thêm nút softreset và hardreset rất tiện lợi..Thanks

Chỉnh sửa cuối:

kanguru

Member
Về chức năng thì đúng là tắt màn hình, nhưng cái tên PowerOff thì ai cũng nghĩ là tắt nguồn đấy bác chủ topic. Nếu có thể bác sửa thành tên gì khác đi!

ko hỉu sao nhấn vô nó chỉ tắt màn hình máy thui chứ ko tắt hẳn máy..:(

Các bạn thử cái này nhé. Nhớ cài vào divice nhé, sau đó chép file .exe kèm theo vào thư mục vừa cài đặt, file này fix lỗi cleartype.

ntthanh

Nếu chỉ tắt màn hình thì dùng Hd2ProximityScreenOff-0.2.CAB, Chương trình này còn có những tác dụng là
- chỉ cần lướt ngón tay qua đèn cảm ứng ở là màn hình sẽ lock, nếu lướt qua 1 lần nữa thì máy sẽ tắt màn hình --> thao tác nhanh gọn không phải tìm đến short cut như những chương trình khác.
- để máy trong bao, hay túi quần màn hình luôn tắt sẽ không bị hiện tượng động phải phím cứng màn hình sáng cho đến khi tự tắt --> do đó đỡ tốn pin.
link (máy cơ quan ko upload được file trực tiếp):http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=624206

ancola66

Super V.I.P
Nếu chỉ tắt màn hình thì dùng Hd2ProximityScreenOff-0.2.CAB, Chương trình này còn có những tác dụng là
- chỉ cần lướt ngón tay qua đèn cảm ứng ở là màn hình sẽ lock, nếu lướt qua 1 lần nữa thì máy sẽ tắt màn hình --> thao tác nhanh gọn không phải tìm đến short cut như những chương trình khác.
- để máy trong bao, hay túi quần màn hình luôn tắt sẽ không bị hiện tượng động phải phím cứng màn hình sáng cho đến khi tự tắt --> do đó đỡ tốn pin.
link (máy cơ quan ko upload được file trực tiếp):http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=624206
Phần mềm cũng hay và tiện dụng nhưng chỉ thích hợp cho WM 6.5.X (Với button Start ở dưới) . Nếu dùng 6.5 (Với button Start ở trên gần với sense) thì rất khó để nhấn vào button Start vì chưa kịp nhần vào đó đã bị tắt rồi:))

ntthanh

Phần mềm cũng hay và tiện dụng nhưng chỉ thích hợp cho WM 6.5.X (Với button Start ở dưới) . Nếu dùng 6.5 (Với button Start ở trên gần với sense) thì rất khó để nhấn vào button Start vì chưa kịp nhần vào đó đã bị tắt rồi:))

Bác nói rất đúng, các bản rom com5 có (Start ở dưới) dùng cái này thì tiện hơn com2 (Start ở trên) nhưng dùng một thời gian ngắn mới quen, thêm một bất tiện nữa là nếu xoay ngang màn hình 90 độ bên trái (các bản rom đều để mặc định) thì cũng dễ bị tắt lắm. Dùng thêm chương trình changesreen.cab thì cho xoay 90 độ sang bên phải để tránh cái cảm ứng đó.

levietcuong08

Để mình thử sài cái này coi . Đọc từ trang 1 đến đây thấy rất nhiều điều bổ ích .