• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

"PPC SERIES" ROM ĐA NGÔN NGỮ

ppcboy

đã làm theo bác nói. nhưng kết quả vẫn thế. ko biết có ai bị lỗi như em ko nhỉ. hic hic. ko biết bị làm sao
lỗi này là do CHT 2.0 bạn ah, mình cũng bị như vậy, đang tìm cách khắc phục

alanlee

cập nhật ppc leo rom build 23144 manila 2019. mình đã sửa lỗi font tiếng Hoa không biết đã ổn chưa

Vẫn còn lỗi hiển thị từ hình vuông ( trước khi cài font tiếng Hoa ) thành hình chữ nhật ( sau khi cài font ), đã thử luôn 28240 vẫn như cũ :-? .

Bữa trước bạn đưa bản ppc Lean China 26.10 thì OK

ppcboy

Vẫn còn lỗi hiển thị từ hình vuông ( trước khi cài font tiếng Hoa ) thành hình chữ nhật ( sau khi cài font ), đã thử luôn 28240 vẫn như cũ :-? .

Bữa trước bạn đưa bản ppc Lean China 26.10 thì OK
nếu vậy thì phải thêm cái bàn phím tiếng Hoa nữa nó mới hiển thị rồi

phamthaitl

bạn có thể cho mình sin cái đồng hồ và hiển thị thời tiết trong suốt như bản này PPC_ROM-ShiftPDA_Series" Android Style_3D icon (update 29.10.10)
không.để mình cài vào bản ngày 3.11.10
cám ơn nhé.

ppcboy

bạn có thể cho mình sin cái đồng hồ và hiển thị thời tiết trong suốt như bản này PPC_ROM-ShiftPDA_Series" Android Style_3D icon (update 29.10.10)
không.để mình cài vào bản ngày 3.11.10
cám ơn nhé.
của Bác đây

alanlee

nếu vậy thì phải thêm cái bàn phím tiếng Hoa nữa nó mới hiển thị rồi

Cám ơn bạn đã trả lời.

Các build ROM trên PDAViet mình đều không cần cài bộ gõ tiếng Hoa tích hợp là sử dụng được, ngược lại nếu cài thì nhiều ROM bị lỗi gõ ra chữ không đúng hoặc chữ gì đó không biết :D , COM2 thì tuơng đối ổn định.

Mình thích ROM của bạn và thấy lạ vì không hiển thị được tiếng Hoa nên cứ spam mãi việc này vào topic của bạn ;;)

nguyenphong

Máy mình nghịch 1 lúc màn hình home cũng ko vuốt được sang ngang nữa. Có cách nào fix ko bác?

myGenio

bầu bác vào đội Olinpic Rom PV nhé. mỗi ngày một rom WM + Android vài bữa nữa kểiu gì cũng bị chia tay em LEO. big thank for great job.

ppcboy

bầu bác vào đội Olinpic Rom PV nhé. mỗi ngày một rom WM + Android vài bữa nữa kểiu gì cũng bị chia tay em LEO. big thank for great job.
hiii..Bác cứ chọc em.
bản sau em sẽ tích hợp Auto install cho Bác

vanly08

Bác ơi, lổi không vuốt sang trái hay phải của màn hình Home vẫn chưa tìm ra sao bác..??