• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PPC - THẢO LUẬN SOFT VỀ PHONE

truelie

Các bác cho hỏi tên cái phần mềm dùng để bật Flast làm đèn pin là gì nhỉ, mình tìm hoài không thấy, vì mình mới chuyển về dùng Win 5.0 nên không có chức năng đó. thanks các bác.

JongZiZi

Các bác cho hỏi tên cái phần mềm dùng để bật Flast làm đèn pin là gì nhỉ, mình tìm hoài không thấy, vì mình mới chuyển về dùng Win 5.0 nên không có chức năng đó. thanks các bác.

NueLight, FlashLight...... or something like that :D

ppcxn

O2Compass_V3.31 là bản mới nhất vừa có đèn flash vừa có la bàn..v..v bạn hỏi ông Google nha.hi

gianghung79

lúc trc xài máy nokia 6600 có phần mềm giả lập môi trường, khi người ta gọi điện tới thì ví dụ mình mở môi trường có âm thanh đang kẹt xe, thì đối phương sẽ nghe đc tưởng mình đang đi trên đường, nhưng bây giờ đã quên tên phần mềm đó rồi, có bạn nào biết tên phần mềm đó & có xài cho HD2 ko? thanks

quynhcokhi

phần mềm hẹn giờ gửi tin nhắn

có anh nào có phần mềm hẹn giờ gui tin nhắn trên wm không
cho em xin
em tìm hết 3 trang ở mục này mà hông có thấy
cảm ơn

vuquang

Cần xin phần mềm giới hạn thời gian cuộc gọi cho PPC!

Mình đang rất cần PM giới hạn thời gian cuộc gọi, chẳng hạn như mình hẹn sau 9 phút là tự cúp máy thì sau khi đàm thoại đúng 9 phút là tắt. Chức năng này ở con 1110, hay 1200 của No thì có mà Wm thì mãi ko tìm thấy. Bác nào biết pm đó cho mình xin với. Thanks!

kenjing

Mình cũng có cùng câu hỏi với bạn. Chắc bạn đang xài khuyến mãi 10p của mobi hay Vina

vuquang

Hiii! người cùng cảnh ngộ mình dùng vina, mình đang gần tìm đc rồi. Có gì mình post lên cho U dùng nữa.

ThaiChienvn

Hiii! người cùng cảnh ngộ mình dùng vina, mình đang gần tìm đc rồi. Có gì mình post lên cho U dùng nữa.
Mình cũng có cùng câu hỏi với bạn. Chắc bạn đang xài khuyến mãi 10p của mobi hay Vina
Mình đang rất cần PM giới hạn thời gian cuộc gọi, chẳng hạn như mình hẹn sau 9 phút là tự cúp máy thì sau khi đàm thoại đúng 9 phút là tắt. Chức năng này ở con 1110, hay 1200 của No thì có mà Wm thì mãi ko tìm thấy. Bác nào biết pm đó cho mình xin với. Thanks!

Các bạn hãy dùng 2 phần mềm sau: PM1 ------- PM2 Chúc các bạn vui khi cùng nhịp đập nhé.!=D>=D>=D>

Last edited by a moderator:

ducanh9123

Chặn cuộc gọi

Mấy bro cho em hỏi WM co phần mềm nào chặn cuộc gọi với tin nhắn mà máy mình đang xài không co tin hiệu gì không? Nhưng nó vẫn còn lưu lại trong log cua phần mềm. Tại em đang sử dụng sym có phần mềm mcleaner rất hay, nó co bảo vệ bằng mật mã nữa, khi minh thiết lập ẩn dữ liệu thì người khac nhập bằng bất cứ mật mã nào thi cũng vào được nhưng không hiện dữ liệu lên chỉ khi nao đúng mật mã thi mới có. Nếu có thì em sẽ mua con hd2 liền vì em rất thích. Cám ơn mấy bro nhiều nha

ThaiChienvn

Mấy bro cho em hỏi WM co phần mềm nào chặn cuộc gọi với tin nhắn mà máy mình đang xài không co tin hiệu gì không? Nhưng nó vẫn còn lưu lại trong log cua phần mềm. Tại em đang sử dụng sym có phần mềm mcleaner rất hay, nó co bảo vệ bằng mật mã nữa, khi minh thiết lập ẩn dữ liệu thì người khac nhập bằng bất cứ mật mã nào thi cũng vào được nhưng không hiện dữ liệu lên chỉ khi nao đúng mật mã thi mới có. Nếu có thì em sẽ mua con hd2 liền vì em rất thích. Cám ơn mấy bro nhiều nha
Pm bạn đang dùng là phần mêm đặt mật khẩu cho tin nhắn và danh bạ.
Bạn cần phần mềm chặn cuộc gọi và tin nhắn thì qua đây nhé có rất nhiều. :D
Lần sau bạn hỏi rõ một chút nhé.

mr_lovely

em có 1 số thắc mắc nhờ mọi người giúp đỡ.em đang dùng o2 atom life win 6.1
1. khi tắt chuông của máy, muốn nghe nhạc là phải bật lại chuông.Mà tình em hay quên,ít khi tắt chuông sau khi nghe.vậy có cách nào nghe nhạc ko cần bật lại chuông ko??
2. khi mở vào forder chứa ảnh của máy thì nó chỉ hiện tên file và biểu tượng ảnh.em thấy ở các máy nokia bây giờ nó hiện 1 ảnh nhỏ.rồi khi chọn vào thì nó mới chạy slide show.có phần mềm nào như thế cho ppc ko???
3. các máy cảm ứng bây giờ,khi chạm vào màn hình nó rung nhẹ phản hồi.có phần mềm nào làm đc như thế cho ppc k?
4. em đổi đuôi nhạc thành wav vài vào máy làm nhạc chuông tin nhắn.Nhận tin nhắn mở ra đọc rồi nó vẫn cứ hát với rung đến hết bài.Làm thế nào để khi mình mở ra đọc thì nó thôi???
5. em dùng opera mini 10 xem đc clip online nhưng lại ko vào đc facebook.có cách nào để vào đc facebook ko???
nhờ mọi người giúp đỡ.em mới dùng k bít nhìu:D

AnhPheCT

em có 1 số thắc mắc nhờ mọi người giúp đỡ.em đang dùng o2 atom life win 6.1
1. khi tắt chuông của máy, muốn nghe nhạc là phải bật lại chuông.Mà tình em hay quên,ít khi tắt chuông sau khi nghe.vậy có cách nào nghe nhạc ko cần bật lại chuông ko??
2. khi mở vào forder chứa ảnh của máy thì nó chỉ hiện tên file và biểu tượng ảnh.em thấy ở các máy nokia bây giờ nó hiện 1 ảnh nhỏ.rồi khi chọn vào thì nó mới chạy slide show.có phần mềm nào như thế cho ppc ko???
3. các máy cảm ứng bây giờ,khi chạm vào màn hình nó rung nhẹ phản hồi.có phần mềm nào làm đc như thế cho ppc k?
4. em đổi đuôi nhạc thành wav vài vào máy làm nhạc chuông tin nhắn.Nhận tin nhắn mở ra đọc rồi nó vẫn cứ hát với rung đến hết bài.Làm thế nào để khi mình mở ra đọc thì nó thôi???
5. em dùng opera mini 10 xem đc clip online nhưng lại ko vào đc facebook.có cách nào để vào đc facebook ko???
nhờ mọi người giúp đỡ.em mới dùng k bít nhìu:D
@: 1. Volume của Phone và nghe ngạc là một nếu tắt rồi làm sao nghe, Thế thì Bạn chịu khó mở lại nhé.
2. Bạn cài Resco Photoman v7.11 sẽ hổ trợ cho Bạn xem ảnh tấc tần tật....! Tìm trong phần Việt hóa có tiếng Việt luôn.
3. Bạn Dùng ctr"VH_TouchResponse_v0_3_2" sẽ giúp bạn giải quyết cái vụ rung mọilúc mọi nơi.
4. Cắt nhạc chuông ngắn lại khoản 30s là đủ. Không thể giúp Bạn được rồi WM là thế.
5. Opera Mini có thể xem video clip online là một chuyện khác vào Facebook đâu có liên quan đến Opera, mà do nhà mạng Internet, nếu dùng Wifi của Mega VNN thì đổi DNS thành 208.67.220.220 hay 8.8.8.8 là vào được Facebook cái vụ này đã có hẳn 1 topic luôn.......=))

mr_lovely

anh ơi.cái touchresponse kia em cài vào r.chẳng thấy j cả.chạm vào nó vẫn im thin thít,chả rung j cả:|
tiện thể cho em hỏi có phần mềm bàn phím nào giống như loại bàn phím cứng 1/3 của nokia k?cho em xin với(viết đc tiếng việt nhé:)
em cảm ơn\-/

AnhPheCT

anh ơi.cái touchresponse kia em cài vào r.chẳng thấy j cả.chạm vào nó vẫn im thin thít,chả rung j cả:|
tiện thể cho em hỏi có phần mềm bàn phím nào giống như loại bàn phím cứng 1/3 của nokia k?cho em xin với(viết đc tiếng việt nhé:)
em cảm ơn\-/

Vào System\ chạy nó lên cấu hình cho nó xong mới rung nhé.