• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PPC - THẢO LUẬN SOFT VỀ PHONE

hoangktv

mình dùng máy O2minis rom WM7 6.1 trên diễn đàn. bạn không hiểu ý mình nói. nghĩa là lúc mới up rom. vào contacs của máy thì không thấy số đt, nên mình mới vào Sim manager copy vào contacs của máy. Ý mình nói là tìm phần mềm nào để cho contacs của máy thấy trực tiếp số đt trên sim luôn khỏi phải copy vào máy. một số rom khác vẫn có chức năng này. thank

blackdoor

Manager
@hoangktv:
Để hiện cả danh bạ trong SIM trường hợp của bạn chắc phải can thiệp vào registry, bạn PM cho tác giả bản ROM để được hướng dẫn thêm nhé.

hoangktv

biết tác giả đâu mà tìm, bác nào làm được chỉ cho em với, cám ơn các bác nhiều

ecoli

mình dùng máy O2minis rom WM7 6.1 trên diễn đàn. bạn không hiểu ý mình nói. nghĩa là lúc mới up rom. vào contacs của máy thì không thấy số đt, nên mình mới vào Sim manager copy vào contacs của máy. Ý mình nói là tìm phần mềm nào để cho contacs của máy thấy trực tiếp số đt trên sim luôn khỏi phải copy vào máy. một số rom khác vẫn có chức năng này. thank

Cho nên mình mới nói rằng registry của bạn đã bị tác giả bản ROM tinh chỉnh để không cho hiện danh bạ trên SIM, chứ mặc định của WM thì có thể làm được điều đó. Bây giờ bạn thử tweak này xem:

- Chay Resco Explorer (hay bất kỳ chương trình nào có thể can thiệp được registry)

Tìm đến khoá sau: HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Phone

Nếu có 1 DWORD value tên là ShowSim (value = 0) thì bạn xoá luôn DWORD Value này đi. Sau đó bạn kiểm tra lại contact mặc định của WM xem đã hiện được danh bạ SIM chưa.

hoangktv

đúng là tác giả đã chỉnh trong regedit, chỉ cần xóa "showsim" là ok, thank các bác nhiều nha

AnhPheCT

ShowSIM hay HideSIM đây:

Có 2 cách cho Ẩn/Hiện Contacts (Danh bạ) trong SIM:

1. Dùng chương trình Advanced Config/Phone/ShowSIM contacts Chọn No(default)/Done/OK. Muốn hiện chọn: Yes/Done/OK, Reset máy lại xem KQ.

2. Dùng chương trình Registry Edit/ HKEY_CURRENT_USER/ControlPanel/Phone/ShowSIM chọn Value 0 (ẩn) 1 (Hiện) OK.

3. Dùng chương trình kèm theo link:

Chúc may mắn!!

cuonganhstyle

HTC p3452 vẫn kết nối wifi bình thường tại các quán cafe wifi
Hôm nay công ty lắp wifi mới.
các laptop vào ok
Mobile cũng nhận ra và báo Avaible nhưng khi connect thì báo lỗi :
cannot connect to the network. check your network and service provider settings and try again
Mong anh em giúp ạ ?
cái này có phải do lập trình hệ thống của wifi không ạ ?
Hay do máy HTC không tương thích bộ phát mới này ? ví dụ tần số khác..
SR vì mình không biết pót vào đâu.
Nếu sai mogn MOD move giúp
cảm ơn anh em nhiều ạ

Thanhnguyen

Theo các bác PM nào hay nhất dung cho Uni? Em cài PhonEx - IconSoft Phonextension 1.3 ram từ 25.2M -> 16M, khi có cuộc goi đến Ram chỉ còn 3.2M!!!:O phải reset lại máy và gỡ luôn!

lamduchien

Cần hướng dẫn sử dung Cingular 8125

Chào cả nhà, mình mới tập tành sử dụng PPC nên sắm con Cingular 8125 để sử dụng thử. Hệ Điều hành WM5

Hiện mình gặp 1 số vấn đề rắc rối.
1. Mình có cài soft IDialer và Icontract để gọi và quản lý số điện thọai : Nhưng khi có điện thọai ở ngòai gọi vào thì nó lại không hiển thị trong phần history của IDialer.
2. Với số điện thọai mới, mình không tìm ra option để lưu tên
3. Hạn chế của Icontract là không có dòng nhập liệu để tìm tên, phải vuốt màn hình để tìm theo từng chữ cái trong danh bạ. Không biết có phần mềm nào khác hay hơn không?

Rất mong mọi người đã sử dụng qua hướng dẫn giùm mình với. Mình cũng đã cố gắng đọc khá nhiều bài trong diễn đàn nhưng không có cái nào đề cập đến vấn đề này.

alanlee

Bạn mới sử dụng PPC thì nên remove icontract để sử dụng nguyên thủy cho nó lành, một thời gian sau, bạn sẽ tìm được những PM hợp ý bạn hơn. Ví dụ như để hỗ trợ gọi nhanh mình có thể add những số hay gọi vào SPB Shell hoặc sử dụng Easy Phone chẳng hạn.

Thân :)

PDAMobile

Mình mới up ROM xong,cài chương trình EZ Secret SMS thì bị báo lỗi sau :

"Installtion was unsuccessful.The program or setting cannot be installed because it does not have suffcient system permissions"

Ai chỉ mình khắc phục với !!!!!!

lvhuyen

Mình mới cài ROM YueExtraClean + SmartDialing v2.5 (build 27526) của HTC.
Cái smartdialing nó không có khả năng tìm contact theo tên công ty. Ví dụ, mình muốn tìm contract có tên Tuấn, company = VDC chẳng hạn, trước mình chỉ việc bấm 8328826 (832 = VDC, 8826 = Tuan), nhưng giờ thì không được. Nó không chịu tìm trong company, chỉ tìm trong contact name thôi.

Vậy không rõ là do cái smartdialing của mình (phải cài bản khác), hay là do còn thiếu 1 phần mềm gì khác? Nhờ các bạn giúp đỡ với

ecoli

Các bác cho hỏi 2 câu:
1. Có phần mềm nào đặt nhạc chuông ngẫu nhiên không?
2. Có phần mềm nào trả lời tự động + ghi âm tạo hộp thư thoại khi không trả lời không?
Cám ơn các bác nhiều.

NguyenTu

Super V.I.P
Các bác cho hỏi 2 câu:
1. Có phần mềm nào đặt nhạc chuông ngẫu nhiên không?
2. Có phần mềm nào trả lời tự động + ghi âm tạo hộp thư thoại khi không trả lời không?
Cám ơn các bác nhiều.

đặt nhạc chuông ngẫu nhiên bạn nói có phải là nhạc chuông cho từng contact hay là lúc này có cuộc gọi đến thì đổ nhạc chuông này, lúc khác có cuộc gọi đến thì đổ nhạc chuông khác??? bạn thủ dùng PM: VipPimringTone xem sao???

2. PM trả lời tự động + tạo hộp thư thoại thì bạn thử dùng cái này xem: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=22877

ecoli

đặt nhạc chuông ngẫu nhiên bạn nói có phải là nhạc chuông cho từng contact hay là lúc này có cuộc gọi đến thì đổ nhạc chuông này, lúc khác có cuộc gọi đến thì đổ nhạc chuông khác??? bạn thủ dùng PM: VipPimringTone xem sao???

2. PM trả lời tự động + tạo hộp thư thoại thì bạn thử dùng cái này xem: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=22877

Ý mình muốn đổ chuông ngẫu nhiên, tức là lúc chuông này lúc chuông khác. Chứ còn đổ chuông theo contact hay category thì có nhiều phần mềm làm được.

LuongQuang

Super V.I.P