• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PPC - THẢO LUẬN SOFT VỀ PHONE

cuunon

Bạn thoát ra rồi đăng nhập bằng user name & psw đã kích hoạt, sau đó vào forum "PocketPC/Palm Apps", dùng chức năng Search & gõ "EasyHelper.SMS.Security.v2.2". Chúc thành công!

Bó cánh ! nó nói nick mình như thế nào đó... sory vài cái rồi không cho down lun, bác nào ra tay nghĩa hiệp down dùm , có qua Quận 4 thì uống ca phê dzới em

nick : cuunon2005@yahoo.com
ol chat giờ hành chính

hungtdh2006

chào các bác. mình mới up rom lên bản 6.0 thì thấy mỗi khi gửi tin nhắn đi thì lại có một tin gửi lại báo quá trình gửi thành công từ system administrator dưới dạng tin nhắn làm cái hộp inbox của mình cứ đầy up cả lên. có bác nào biết cách để loại bỏ chức năng này không nhỉ, chỉ em với. cám ơn các bác nha

XuanTruong

Super V.I.P
chào các bác. mình mới up rom lên bản 6.0 thì thấy mỗi khi gửi tin nhắn đi thì lại có một tin gửi lại báo quá trình gửi thành công từ system administrator dưới dạng tin nhắn làm cái hộp inbox của mình cứ đầy up cả lên. có bác nào biết cách để loại bỏ chức năng này không nhỉ, chỉ em với. cám ơn các bác nha

Bạn qua bên Box Rom thảo luận và sử dụng nhé (Tùy chọn 1 phát một là xong ngay)!;;):) Không thảo luận vấn đề này ở đây! Chúc vui!

CongNam

Cái này đơn giản mà không phải do ROM, bạn vào phần tin nhắn chọn MENU->TOOL->OPTIONS->SMS/MMS->bỏ dấu phần Request delivery notifications.

tanduc

Bác nào biết phần mềm quản lý email trên PPC giống như là Gmail không? Có threaded email conversation nó nhóm email lại theo từng chủ đề (giống như là threaded SMS của WM6.1 vậy). Xài cái Gmail for mobile chạy trên Java thì nó lại không cho upload file attachment được.
Chỉ giúp mình với???

Thanks.

DOP

Cho DOP hỏi về PhoneAlarm :)
Lúc trước xài bản 1.62 ngon lành, nhưng khi upgrade lên 1.67 build 228 thì có điều rất khó chịu: khi set alarm cho sms thì không có tiếng, chỉ có rung. Nếu ai có gặp trường hợp này rồi thì xin chỉ giáo cách fix (Đã HR, cài lại nhưng không xong!)
Thx!

Tôi cũng bị như vậy, nếu để skin mặc định thì không sao nhưng cứ chỉnh sửa lại skin là máy chỉ rung chứ không báo chuông tin nhắn và cuộc gọi nhỡ, tôi tình cờ tìm được cách khắc phục là tắt đi bật lại mục Active alarms trong tab Display setting. Không biết có phải do lỗi PM không nữa

DOP

Tôi cũng bị như vậy, nếu để skin mặc định thì không sao nhưng cứ chỉnh sửa lại skin là máy chỉ rung chứ không báo chuông tin nhắn và cuộc gọi nhỡ, tôi tình cờ tìm được cách khắc phục là tắt đi bật lại mục Active alarms trong tab Display setting. Không biết có phải do lỗi PM không nữa

Điều này thật sự không chắn :(
Lúc trước xài bản 1.5x đến 1.61 thì update bình thường.
Khi update từ bản 1.62 thì liên tục bị tình trạng trên (Từ 1.61 lên 1.62 cũng bị tình trạng tương tự, nhưng HR 2 lần xong cài lại thì OK)
Từ bản 1.62 update lên 1.67, tiếp tục :( Rút kinh nghiệm, cũng HR, nhưng tình trạng không khả quan. Kể cả cách áp dụng của bạn aladin :(
Có cao thủ nào gặp trường hợp này rồi thì xin thọ giáo (Nếu không thì không biết soft nào có chức năng tương tự PA không? Về tự động chuyển prolife và notification ?)
Thx!

Có cao thủ nào gặp trường hợp này rồi thì xin thọ giáo (Nếu không thì không biết soft nào có chức năng tương tự PA không? Về tự động chuyển prolife và notification ?)
Thx![/QUOTE]

Có PM PhoneWeaver v1.2.1 hoặc prifile1.2 tương tự đấy nhưng tính năng thì ít hơn so với PA trong DS có đấy pác. con touchII của tôi dùng ko sao nhưng con Mini lại bị ko biết có phải do WM2003 ko nữa

hoabinh

Tôi cũng bị như vậy, cứ SR xong là toi, bị dậy muộn mấy lần, hôm sắp đưa con đi thi tốt nghiệp phải cài thêm thằng SPB Time cho chắc ăn không thì toi :D

hoabinh

Có bác nào đang dùng ct iContacs 0.6 (?!) không, tôi dùng thử chả biết nút exit nó ở chỗ nào cả?

CongNam

Có bác nào đang dùng ct iContacs 0.6 (?!) không, tôi dùng thử chả biết nút exit nó ở chỗ nào cả?

Cai nút close có dấu X đấy, phía trên góc phải màn hình. chọt vào đó là nó đóng.:-??:-??:-??:-??

hoabinh

Cai nút close có dấu X đấy, phía trên góc phải màn hình. chọt vào đó là nó đóng.:-??:-??:-??:-??

Bản 0.7 nó lại không hiện cái dấu X chứ không thì nói làm gì. Ở đấy nó lại hiện quả pin mới tai quái :-/

CongNam

Bản 0.7 nó lại không hiện cái dấu X chứ không thì nói làm gì. Ở đấy nó lại hiện quả pin mới tai quái :-/

Bác hỏi là 0.6 bây giờ lại nhảy qua 0.7, bó tay cho bác luôn.b-):-??

hoabinh

Bác hỏi là 0.6 bây giờ lại nhảy qua 0.7, bó tay cho bác luôn.b-):-??

Gớm nhầm 1 tý :D, hỏi bản 0.7 dưng mà lúc gõ thì gõ nhầm 0.6 thế thôi. Cả 2 bản 0.6 lẫn 0.7 đều ko ổn lắm, cài vào O2s rồi lại phải gỡ ra.

silex

em chào các bác !

em đang dùng O2miniS thì em phát hiện cột sóng hay seach tín hiệu, em ko hiểu lý do tại sao nữa, máy ko đánh rơi hay va đập gì cả mà dùng rất bình thường ah

em ko biết là lỗi do sao nữa mong các bác chỉ bảo giúp

em xin cảm ơn nhiều