• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM CE OS 5.2.19213 (Build 19213.1.0.4)

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.19213 (Buil 19213.1.0.4)

Clean ROM ứng dụng vẫn cơ bản có
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* Avandced Configuration 2.02.0.1.0
* ClearTemp 0.9.9 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PHM Register Editor 0.70 by Philppe MaJerus
* PHM TrayLaunch
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
.....
Màu xanh & đen là chính

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. Mod Sonblack, Medkid, TM PhanNhatThanh, Born, HeroHP...

Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM, Tham khảo ở đây
Nên HR sau khi Up ROM
Lưu ý G3 và G4 đúng với máy của mình

* Một vấn đề nữa do PPC của Lamson hư phần rung ( phần cứng, lười chưa đi sửa ) nên không test được chức năng này, Nếu chức năng rung không làm việc Lamson thành thực xin lỗi các bạn :p
,

nếu đó không phải là vấn đề lớn thì Download here
-----------------
Chúc một ngày cuối tuần vọc ROM vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

Born

Bản rom này quả thật đã lớn rồi! Chúc mừng Lamson, mọi thứ dường như thay đổi rõ rệt từng ngày!

TaQuangDuc

chúc mừng LamSon, mình bận quá nên chưa test được, Cảm ơn bạn nhiều!

chanchukk

Có thể úp sang host nào dễ load không bạn ơi, mình load chậm quá, cứ load được 5% là bị đứng và đòi load lại từ đầu. Với lại ch mình hỏi luôn là bản ROM này sau khi úp có thể cài phần mềm ứng dụng ngay từ thẻ nhớ luôn không (SDAutoRun đó). Tks nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
Cài dặt PM thì có thể cài trên PPC hay thẻ thì không có vấn đề gì. Nếu như bạn muốn hỏi ROM UC = User Customization, thì không phải.

O2XDAEXEC

Đã có bản Rom mới rồi,Thanks bác LamSon nhiều nhé,chúc bác luôn khỏe mạnh và có nhiều Rom mới cho mọi người thưởng thức!!!

scorpion_hmto

oh...lại có ROM mới, với tông màu xanh đen tạo vẻ LỊCH LÃM lắm pác LAMSON ah, Thanks pác nhiều, Dạo này đang bận chưa test được nhưng phải down về cất đi đã,Pác nào Úp rồi cho ý kiến nhé>>>>>>>>>>!

hanhpm

Em đã UP và dùng thứ bản ROM này được 01 tuần trên O2 Neo, nhìn chung giao diện, ứng dụng và tốc độ rất ổn nhưng có điều các ứng dụng và file dữ liệu cài trên SD Card không thể sử dụng được sau khi Power Suppend/Resum? Bac Lamson va cac bác khác có bị thế không? Em đã thử HardReset lại máy nhưng vẫn bị vậy?

nguyenhuy2910

Prophet ROM CE OS 5.2.19213 (Buil 19213.1.0.4)

Clean ROM ứng dụng vẫn cơ bản có
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* Avandced Configuration 2.02.0.1.0
* ClearTemp 0.9.9 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PHM Register Editor 0.70 by Philppe MaJerus
* PHM TrayLaunch
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
.....
Màu xanh & đen là chính

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. Mod Sonblack, Medkid, TM PhanNhatThanh, Born, HeroHP...

Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM, Tham khảo ở đây
Nên HR sau khi Up ROM
Lưu ý G3 và G4 đúng với máy của mình

* Một vấn đề nữa do PPC của Lamson hư phần rung ( phần cứng, lười chưa đi sửa ) nên không test được chức năng này, Nếu chức năng rung không làm việc Lamson thành thực xin lỗi các bạn :p
,

nếu đó không phải là vấn đề lớn thì Download here
-----------------
Chúc một ngày cuối tuần vọc ROM vui vẻ.

Thanks Pác LamSon. E vừa up xong đang test thử xem thế nào. Hình như bản này hơi chậm hơn bản 5.2.19214 thì phải.