• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM CE OS 5.2.20275 (Build 20275.1.3.3)PV

hoangan123

Alienware Prophet ROM CE OS 5.2.20275 (Build 20275.1.3.3)PV

Clean ROM ứng dụng cơ bản có
Advance configuration V2.02.1.0.0
Pocket rar 3.80 beta 4
Sim manager v 6.53
mp3 Trimmer
wktask 1.1.7.3
Samsung Omnia Today Plugin 2 (beta not working full)

C Framework 3.5
..............................

chân thành cảm ơn từ Bác lamson , ông anh congnamvn và anh Hoangdat_vista đã giúp mình hoàn thiện bản rom này
mạn phép chôm cái down load của bác congnam nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Xin cám ơn bạn về bản ROM build 20275 này.
Xin có 1 góp ý nhỏ sau khi xem hình minh họa nhé:
Giao diện không ổn về tương quan màu sắc và tổng quan của ROM.
Đối với Pocket PC mà loạn xạ màu kiểu này thì không ổn, chỉ cần 2 màu tương phản là chuẩn bạn à.
Một góp ý nho nhỏ cho cái vỏ bên ngoài.
Chúc vui.

hoangan123

Xin cám ơn bạn về bản ROM build 20275 này.
Xin có 1 góp ý nhỏ sau khi xem hình minh họa nhé:
Giao diện không ổn về tương quan màu sắc và tổng quan của ROM.
Đối với Pocket PC mà loạn xạ màu kiểu này thì không ổn, chỉ cần 2 màu tương phản là chuẩn bạn à.
Một góp ý nho nhỏ cho cái vỏ bên ngoài.
Chúc vui.

cảm ơn bác tham gia đóng góp ý kiến cho em,đây mới chỉ là phác họa mấy hình ảnh để mọi người tham gia góp ý kiến để có giao diện đẹp hơn ,xin cảm ơn ^^

longak83

nhìn hây đó...1 nét phá cách...1 cuộc cách mạng về today hehe...pác làm lẹ lẹ choa a e vọc với :D

htdungcaonguyen

Về giao diện của bản ROM này theo mình phù hợp với người trẻ, phá cách, có cá tính ... nhưng có lẽ một số lại không thích, thế thôi chứ không có gì không ổn cả:D.

maxwellr

Gr8 design !
but i can't see the download link :S as i dont know vietnamese , don't have any idea what 1st message says about download link
-------------------------------------------
tháng 9 tới in to English mean Next month : September :-/:-/

Last edited by a moderator:

longak83

To Maxwells : "link down tháng 9 tới" have mean "linkdown ROM will have on september" b-)

ThienLyMa

link die rồi down được tới 99,99% nó đứng luôn anh nào up lại dùm em với.thanks

Lamson

Well-Known Member
link die rồi down được tới 99,99% nó đứng luôn anh nào up lại dùm em với.thanks
tai Mediafire nó vậy : Bấm Pause chở một lúc lại bấm Start down tiếp, hay bạn lấy IDM bản mới 5.12 buidl 11 nó sẽ khắc phục được hiện tượng này

astoreviola

bác hoangan ơi,room của bác chạy mượt lắm nhưng bác cho thêm pimbackup đi
up lại room ngại mỗi cái dữ liệu :D

longak83

ROM chạy nhanh,giao diện ok,nhưng tớ thấy có 1 vài thứ chưa ổn:
-nhạc chuông để trong thẻ nhớ làm nhạc tin nhắn ko đc(mọi ROM khác đều tốt riêng rom nì thì hok)
-các ứng dụng trong main menu đa phần ko hoạt động,có lẽ cái nì là lỗi liên kết của Omnia

cho tớ hỏi thêm : tốc độ nhanh hay chậm là tùy thuộc vào ROM hay là do vấn đề khác?vì tớ up khá nhìu ROM,có ROM mở máy lên ngồi vãi mồ hôi mới lên,thậm chí vào ứng dụng là mún treo,nhưng ROM của pác hoangan chạy khá nhanh và ổn mặc dù có cài thêm Samsung omnia :D

Chỉnh sửa cuối: