• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM CE OS 5.2.20764 ( Build 20764.1.4.3 PV )

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.20764 (Build 20764.1.4.3 PV )

Thông tin về ROM - Information
* Home Screen Plus Plus by Chi Tai Dang
* HS +++ UI them Floyds by Raulka from XDA
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* SIM Manager 6.57
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* Group SMS
* Network Wizard for PocketPC v1.0 (Build 29982.1.0.1.7)
* Traylaunch
* AdvanceConfig 3.2.0.0 By Julien Schapman
* PCM KeyboardEN 0.14

* Thank All of You for Apps

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. Adv MOD Sonblack,DvHa79_ddt, Medkid, TM PhanNhatThanh, Microlad071966, ..
Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM

Để có HS++ them chúng ta để máy tự cài đặt sau khi Hard Reset như hình dưới ( trường hợp nếu nếu như chúng ta không thích HS+++ thì chọc Soft Reset ngay thì ta sẽ có bản Clean không có đồng hồ today )

• Người dùng có thể lựa chon 5 kiểu đồng hồ ,dạng hiển thị nút mình ưa thích...để thay đổi bấm vào nút đã được khoanh tròn màu đỏ chỉ dẫn.
• Có 2 dạng hiển thị giờ là : hiển thị giờ, phút & ngày tháng, hay Hiển thị giờ, phút, giây để thay đổi ta vuốt ngang trên mặt số đồng hồ…
* Các sự thay đổi này không phụ thuộc vào nhau , mọi người có thể kết hợp để có Today ưng ý...
Còn lại có thể vào Home Screen Seting... mọi người tự tìm hiểu thêm

* Nếu ai thích M2D thì có thể làm như sau sau khi Align xong đến mục tự cài đặt HS++ như hình trên thì Soft reset ngay thì chúng ta sẽ có một bản Clean không có gì trên Today. Sau đó lấy các file.cab của M2D http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33963 để cài đặt như vậy sẽ thỏa mãn được cả người thích M2D cũng như người không thích.. hay cũng có thể tự tìm cài đặt một ứng dụng Today nào đó mà mình thích..như vậy cách này đáp ứng được yêu cầu khác nhau của nhiều người :D

Chỉnh sửa cuối:

chatokboy

wao!!! em chưa down, chưa dùng nhưng nhìn là đã sướng rồi!!!
1 tgian dài Box Prophet buồn wa trời , nay lại có sinh khí rồi!!!
thank Mod LamSon:D

Lamson

Well-Known Member
Rom đẹp quá anh Sơn ơi. Chúc mừng anh!=D>=D>=D>=D>
Lúc làm lo cái hình trống đông đậm quá nên cho nhạt đi xong giờ mới thấy cái hình trống đồng trên today hơi mờ, nên nó thành màu đen luôn :((

Chỉnh sửa cuối:

Microlab071966

Hoan hô bác Lamson lại ra ROM mới,"con Rồng cháu Tiên" phát hành ROM Việt,Giao diện Black đồng bộ,công phu,rất đẹp và ấn tượng.

Chỉnh sửa cuối:

chatokboy

anh Sơn hay Mod nào giúp em cài giao diện Vista của maianhtungsten cho bản Rom này đc ko?
bác này giải thik rắc rối wa http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=37871

ko xong rùi!!! máy ko nhận Sim!?!?! HR vẫn ...tịt!!! Mod Sơn xem lại giúp T_T:O
(thật ra thì export contacts từ Sim wa Contacts ko đc, mở Sim Manager lên thì nó bảo:ko có Sim?!?!?!? T_T)

Last edited by a moderator:

chatokboy

ah! anh Sơn cho em cái file Cab bàn phím PCM KeyboardEN 0.14 của anh nha ! em kiếm wa trời mà ko có thấy T_T

Lamson

Well-Known Member
anh Sơn hay Mod nào giúp em cài giao diện Vista của maianhtungsten cho bản Rom này đc ko?
bác này giải thik rắc rối wa http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=37871

ko xong rùi!!! máy ko nhận Sim!?!?! HR vẫn ...tịt!!! Mod Sơn xem lại giúp T_T:O
(thật ra thì export contacts từ Sim wa Contacts ko đc, mở Sim Manager lên thì nó bảo:ko có Sim?!?!?!? T_T)
* Bản này HS+++ đâu có mặc đinh trong ROM, bạn sau khi HR xong thì chọc reset ngay rồi kiêm mấy file.cab mà Maianhtungsten giới thiệu đem cài vào là Ok
*Không nhận SIM ?? mình dùng gọi, nghe suốt có sao đâu. Có ai bị như vậy nữa không cho ý kiến à.
ah! anh Sơn cho em cái file Cab bàn phím PCM KeyboardEN 0.14 của anh nha ! em kiếm wa trời mà ko có thấy T_T
cái này qua box phần mêm có mà

hwangzhiang

Không tháo Sim khi Uprom được không Mod ới?Em chưa thử làm thế bao giờ mà Up Rom ngại tháo sim quá,hii

vitdonan

cũng được bạn ơi , mình up không khi nào tháo sim và thẻ nhớ cả...nhưng bạn nên làm theo yêu cầu để an toàn

chatokboy

* Bản này HS+++ đâu có mặc đinh trong ROM, bạn sau khi HR xong thì chọc reset ngay rồi kiêm mấy file.cab mà Maianhtungsten giới thiệu đem cài vào là Ok
*Không nhận SIM ?? mình dùng gọi, nghe suốt có sao đâu. Có ai bị như vậy nữa không cho ý kiến à.
KO! anh vào Sim Manager thử xem co đc ko? chứ em nghe gọi vẫn đc nhưng vào Sim Manager nó ko có nhận Sim?!?!?!
cái này qua box phần mêm có mà
Tập tin đính kèm
Dạng tập tin: rar PCMKeyboardEN_0.18.rar‎ (280.3 KB, 5 lần tải)
em thik cái bàn phím mà co hình lá cờ đỏ sao vàng VN(của anh Sơn) cơ:D

Lamson

Well-Known Member
KO! anh vào Sim Manager thử xem co đc ko? chứ em nghe gọi vẫn đc nhưng vào Sim Manager nó ko có nhận Sim?!?!?!

em thik cái bàn phím mà co hình lá cờ đỏ sao vàng VN(của anh Sơn) cơ:D
SIMManager

chatokboy

ơ!!! thế ra em Up lỗi hay sao vậy kà?!?!?:-/
thôi để em Up lại xem sao

Last edited by a moderator:

Lamson

Well-Known Member
Today này thế nào :-? mọi người có nhận xét gì không? Đơn giản & nhẹ nhàng

Chỉnh sửa cuối:

hanlamhan1

anh lamson oi . em cũng bị lỗi sim manager như chatokboy .a coi lại dùm em nha, em cảm ơn

h2_viethoang

Today này thế nào :-? mọi người có nhận xét gì không? Đơn giản & nhẹ nhàng

Hơ. Đẹp quá ạ. Lại pro nữa. Dùng cái gì để nó hiện cái đồng hồ như thế đấy bác. :)

Chỉnh sửa cuối: