• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM CE OS 5.2.20924 ( Build 20924.1.5.0 PV )

astoreviola

may quá em up lại được rồi
cứ tưởng chia tay rồi
hôm vừa rồi mưa to em cho điện thoại vào cốp xe chắc bị va đập bây giờ mất micro hay sao mà em nói chả ai nghe được
không biết thay micro có đắt ko và ở đâu ạ
bác lamson biet ko chỉ em với
em ở hà nội

qwsxza

e đã up bản này, chạy rất tốt. nhưng anh Lam son cho em hỏi 1 cái. em đang có ý định mua thẻ nhớ 8g. up bản này rồi em ra cửa hang thẻ chi nhận có 4g không nhận 8g. làm thế nào để con 02neo nhận thẻ 8G hả anh. (vì em khoái cái thẻ 8G hơn).

hmcp3005

e đã up bản này, chạy rất tốt. nhưng anh Lam son cho em hỏi 1 cái. em đang có ý định mua thẻ nhớ 8g. up bản này rồi em ra cửa hang thẻ chi nhận có 4g không nhận 8g. làm thế nào để con 02neo nhận thẻ 8G hả anh. (vì em khoái cái thẻ 8G hơn).

Mạn phép trao đổi với bác, Neo nhận thẻ 4GB là cao nhất rồi, thậm chí chưa có trang nào nói nó có thể nhận được 4GB cả. Mà bác sài thẻ SD, SDHC hay MicroSD, MicroSDHC?

qwsxza

e ra cửa hàng với ý định lấy con sd 8g (chứ không phải sdhc đâu) nhưng thử không được. Lúc ấy em đang dùng rom 20755 của pác LamSon nhưng không nhận. Tiếc quá nên ngậm ngùi lấy con 4g thôi và không quên nhắn lại e bán hàng xinh đẹp là nếu về nhà anh mà thấy nó nhận được 8g là anh đến đổi đấy. E trả lời okie. Về đến nhà xem trên các diễn đàn cũng không thấy ai đã dùng prophet dùng được thẻ 8g, bản thân mình cũng up thêm 2 bản rom nữa xem có nhận được 8g không, kết quả cũng không được. Nó chỉ nhận đến 4G nên cũng chắc là không phải ra đổi rồi.
Ông bạn ở cùng cũng mua sd card 8g nhưng ông ấy dùng exec thấy nhận ngon lành nên mình hơi chột dạ hỏi diễn đàn xem như thế nào. Thế này là lại không gặp lại được em bán hàng xinh đẹp rồi.

qwsxza

Các pác có thể giải thích cho e 1 chuyện này được không: E mượn được 1 cái tai nghe bluetooth N95 (loại 1 tai, khi pair với neo nó báo là handsfree). Nếu khi dùng với chức năng nghe gọi không thôi thì rất ổn.
Vấn đề là ở chỗ muốn nghe nhạc bằng cái tai nghe mono đấy. Lúc trước em dùng bản rom 20755 của bác Lamson, để nghe được nhạc trên cái tai nghe mono ấy em cài thêm cái chương trình BTmusic (e lấy nó tại trang http://maxmobilesoft.com/ ). Kết quả nghe được nhạc với chất lượng rùa. E nói rùa vì khi nghe nhạc bằng tai nghe bluetooth N95 đấy qua con o2 neo của em thì âm thanh thi thoảng lại cứ nổ lách tách. Nhưng nghe mãi đến hết pin thì cũng vẫn được không bị pause khi chạy windows media player trên o2.
Khi em up bản rom 20924 này thì e vẫn cài cái chương trình BTmusic ấy để xem có hết bị nổ lách tách như thế không. Kết quả vẫn thế âm thanh vẫn thi thoảng bị nổ lách tách nhưng lại thêm 1 lỗi nữa. Đó là cứ nghe bằng tai nghe bluetooth ấy khoảng 1 phút thì windows media player lại tự động pause và Toogle screen. play tiếp thì cứ liên tục như thế cho dù có HR lại cũng thế.

Vẫn cái tai nghe bluetooth ấy em đem nghe nhạc và thoại ở máy nokia E61, N72, N90 trong 2 ngày liên tục thì chất lượng âm thanh rất tốt, âm rất trong và ổn định. E cũng đem nó thử với blackbery 8700 và samsung D820 cũng có chất lượng âm thanh tốt (2 con này em chỉ thử được tính năng thoại thôi).

Tóm lại là em muốn nhờ các pác giải quyết giúp em 2 câu hỏi:
1 là tai nghe nghe được ở nokia rất tốt mà nghe ở o2neo của em lại nổ lách tách là do đâu.
2 là tại sao lại có hiện tượng đang nghe nhạc tự dưng nó lại pause và toogle screen.

Mong các pác giải quyết giúp em.

tiensylao

Banned
hay là Mod LamSon lại làm cho ae 1 bản M2D đc ko?;;) chứ bản M2D cua bác Nam nói thật ....nãn wa' T_T
cái cậu này đừng nói kiểu khinh người này trọng người nọ nha.! Tùy ý thích chứ!!!

qwsxza

ko có pác nào trả lời em ah.
mà em phát hiện thêm ra rằng không chỉ có mỗi tai nghe bluetooth bi thế. em cài coreplayer chạy file mpg cũng bị như thế. cứ để xem khoảng 1 -2phut là pause tắt. muốn nghe nhạc tiếp lại phải play lại.
các pác trả lời dùm đi.

tiensylao

Banned
ko có pác nào trả lời em ah.
mà em phát hiện thêm ra rằng không chỉ có mỗi tai nghe bluetooth bi thế. em cài coreplayer chạy file mpg cũng bị như thế. cứ để xem khoảng 1 -2phut là pause tắt. muốn nghe nhạc tiếp lại phải play lại.
các pác trả lời dùm đi.
Bạn vào settings/system/power/advenced và bỏ chọn hết những dấu check là ok bạn nhé! chúc vui!

KHI NÀO LÀM ĐƯỢC RÙI NHỚ ẤN CÁI NÚT THANKS!!!

qwsxza

Bạn vào settings/system/power/advenced và bỏ chọn hết những dấu check là ok bạn nhé! chúc vui!

KHI NÀO LÀM ĐƯỢC RÙI NHỚ ẤN CÁI NÚT THANKS!!!

vẫn không được. tích hết rồi, vẫn không được.

tiensylao

Banned
Bạn có chắc đã làm như mình nói chưa vậy? Mình đã chỉnh lại là ok liền mà.Nếu không được nữa thì bạn vào phần blacklight và bỏ hết các tùy chọn đi là ok thôi.Chúc vui!

qwsxza

Mình làm theo hết các chỉ dẫn của bạn rồi, kết quả vẫn không được. Mình thử up bản rom của Hoàng An thì được. Sau đó up lại bản này thỉ vẫn không được. Cứ để một lúc kiểu j cũng không nghe nhạc được. Muốn nghe được thì phải bật nút nguồn cạnh sườn phải của máy lên mới chơi được.

CongNam

Mình làm theo hết các chỉ dẫn của bạn rồi, kết quả vẫn không được. Mình thử up bản rom của Hoàng An thì được. Sau đó up lại bản này thỉ vẫn không được. Cứ để một lúc kiểu j cũng không nghe nhạc được. Muốn nghe được thì phải bật nút nguồn cạnh sườn phải của máy lên mới chơi được.
Bạn chỉnh lại thời gian power off là ok ngay.

nguyenthuanbg_pv

Một bản Rom mang phong cách Black và Clean, quá Good =D>.
Đang có kế hoạch Up, mấy hôm mạng nhà mình cùi quá :(:|

DaddyKK

Tôi đã up bản ROM của bác CongNam MANILA 2D BLUE PROPHET ROM CE OS 5.2.20759( Build 20759.1.5.0 PV) cùng đời với bản ROM của bác LamSon thì máy tôi cũng bị lỗi khi nghe nhạc giống như trên. Cứ chơi nhạc khoảng 1-3 phút thì chương trình phát nhạc lại tự động stop và Toogle screen. Play tiếp thì cứ liên tục như thế.
Tôi đã thử dùng Audio Manager trong TouchFLO; Windows Media Player; coreplayer chạy file mpg cũng bị như thế nên loại trừ khả năng lỗi của trình phát nhạc. Cho dù có HR lại cũng thế, thậm chí tôi để backlight và power luôn bật cũng vẫn bị.
Tôi thấy cả 2 bản ROM 5.2.20924 (Build 20924.1.5.0 PV) cùng xuất hiện lỗi giống nhau, vậy có thể do bản ROM gốc 5.2.20924 (Build 20924.1.5.0 PV) bị lỗi (hoặc 2 bác CongNam và LamSon lấy ROM từ cùng 1 nguồn).
Nhờ 2 bác CongNam và LamSon tìm tools fix hộ lỗi này với.
Thanks.

PS: Tôi down về bản Prophet ROM CE OS 5.2.19974 M2D (Build 19974.1.2.8 PV) của bác LamSon thì không thấy bị lỗi này

Thông tin máy của tôi:
IPL: 2.15.0001
SPL: 2.G4.4PDA
GSM: 02.69.11

qwsxza

em cũng nghĩ như daddyKK. em cũng đã thử mọi cách rồi, đều không được với bản rom này. Thử up 2 bản khác của pác lam son là 19974 và 20748 đều bị tình trạng trên. Nhưng khi up sang bản 20755 của Hoang An thi không bị.
em kiến thức còn hẹp, ko biết giải quyết như thế nào. các pác mod giải quyết dùm em đi.

nguyenthuanbg_pv

PS: Tôi down về bản Prophet ROM CE OS 5.2.19974 M2D (Build 19974.1.2.8 PV) của bác LamSon thì không thấy bị lỗi này

em cũng nghĩ như daddyKK. em cũng đã thử mọi cách rồi, đều không được với bản rom này. Thử up 2 bản khác của pác lam son là 19974 và 20748 đều bị tình trạng trên. Nhưng khi up sang bản 20755 của Hoang An thi không bị.
=))
Sao 2 pác này lại đưa ra hai nhận xét trái ngược nhau vậy? :-/:p
Tóm lại là bản Rom Prophet ROM CE OS 5.2.19974 M2D (Build 19974.1.2.8 PV) của bác LamSon có bị tình trạng như vậy khi nghe nhạcc không??? :-?:-?:-?

DaddyKK

=))
Sao 2 pác này lại đưa ra hai nhận xét trái ngược nhau vậy? :-/:p
Tóm lại là bản Rom Prophet ROM CE OS 5.2.19974 M2D (Build 19974.1.2.8 PV) của bác LamSon có bị tình trạng như vậy khi nghe nhạcc không??? :-?:-?:-?

Tôi nghe khoảng 1h thì không thấy vấn đề gì, lâu hơn thì chưa có time để thử :)

qwsxza

tôi dùng 19974 cua LS ( không phải bản M2D đâu vì tôi không thích giao diện M2D lên không up nó) cũng vẫn bị. chỉ 5' thôi là bị roài. 20748 cua LS cũng bị tình trạng trên.
Bản 20755 của HA thì kô bị tình trang trên nhưng lại không có pimbackup và Oxios Hibernate nên cũng hơi bí vì mỗi lần back up contacts thì.... lại phải cài.

tiensylao

Banned
tôi dùng 19974 cua LS ( không phải bản M2D đâu vì tôi không thích giao diện M2D lên không up nó) cũng vẫn bị. chỉ 5' thôi là bị roài. 20748 cua LS cũng bị tình trạng trên.
Bản 20755 của HA thì kô bị tình trang trên nhưng lại không có pimbackup và Oxios Hibernate nên cũng hơi bí vì mỗi lần back up contacts thì.... lại phải cài.
trời! đã vọc được rom thì vào mà tải các phần mền cần dùng mà cài vào cho ưng ý chứ bạn!