• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM CE OS 5.2.20931 ( Build 20931.1.5.0 PV )

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.20931 (Build 20931.1.5.0 PV )

Thông tin về ROM - Information
* Pocket Digiatal Clock by Chia Kit “ Ionized”
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* SIM Manager 6.57
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* Group SMS
* Network Wizard for PocketPC v1.0 (Build 29982.1.0.1.7)
* Traylaunch

* Thank All of You for Apps

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. ROM DEV Sonblack,DvHa79_ddt, Medkid, TM PhanNhatThanh, ..
Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM

DOWN LOAD HERE: Pass & User : PDAVIET

nguyenthuanbg_pv

Lại có thêm 1 bản Rom mới để vọc rồi. Không kịp... trở tay với các KTV nhà mình :p.
Thank LamSon =D>=D>=D>

CongNam

Chúc mừng anh Sơn đã có rom mới cho anh em vọc.=D>=D>. Lâu ni không thấy anh online thì ra là anh ở ẩn để lam rom.:D:D:)):)):))

chatokboy

chời ơi!!! công nhận bác LamSon chăm chỉ thật!!! mới chưa đầy 3 tuần đã có Rom mới!!!
Thank bác phát cho sự tích cực của bác=D>

dungcrazy

co ai test thu chu cho y kien cai , toi ve up lien

Bạn nhớ lần sau Post bài có dấu nhé. (microlab071966)

Last edited by a moderator:

chatokboy

xin mọi ng` chỉ giáo em cái!!! em up bản này thấy chả khác ji` bản 19774 cả( ngoại trừ cái Build mới thoai)!!! mà Build càng lớn thì có ji mới ko các bác???:-/

qwsxza

em đã test được 1 tuần. mọi thứ đều ổn. ram free đến 29M. mọi thứ đều cool. thanks Lamson

cuctot

co ai co kinh nghiem uprom trong windows vista khong? khi chay de uprom toan bao loi ROMupdateUtility khong chay duoc, bi windows vista reject. Toi da thu sua tinh tuong thich cua file tuong thich voi XP nhung van khong chay duoc. Ai co kinh nghiem giup toi voi!

cuctot

Cam on H2_viethoang. Ca hai van de toi deu lam roi. kiem tra Driver la HTC USB, da check box compability XP nhung khong duoc. co cach gi khac khong?

Lamson

Well-Known Member
Nghe McQueen nói : với Prophet thấy nói rằng G3 thì Up trong Vista Ok, còn G4 không được, đã dùng phần mềm giả lập PC ( VMware-workstation ) rồi cài win XP lên đó. Khi Up ROM thì vào đó up ROM coi như đang up trong XP__ OK ( mới nghe nói vậy- chưa thử vì không dùng Vista )

tyteo

Anh ơi xem lại giùm ! Kết nối Wifi thì được nhưng vào Internet Explorer thì bị thoát ra.

chatokboy

Anh ơi xem lại giùm ! Kết nối Wifi thì được nhưng vào Internet Explorer thì bị thoát ra.

trời ạ! cái vấn đề nhỏ tí ấy thì bạn down [Opera 9.5 Build 1660.cab](bên box phần mềm về mà cài!!!
Thân!!!:)

qwsxza

tôi cũng làm như bạn, tôi chạy winvista nhưng không up được. Tôi đã cài phần mềm Wm vào và kết quả là up ngon lành. Như là up trong winxp thôi. (tôi dùng G4), nếu có j vướng mắc với uprom trong win vista cứ pm tôi chỉ trực tiếp cho.

chatokboy

anh Sơn làm thêm bản M2D cho ae đi!!! dạo này Box Prophet buồn ghê gớm T_T
Thank anh trước!!:D