• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM diamond pro v1.2 CE OS 5.2.19971 (Build 19971.1.2.6 H.AN)

hoangan123

Prophet ROM diamond pro v1.2 CE OS 5.2.19971 (Build 19971.1.2.6 H.AN)​

ứng dụng cơ bản
tích hợp Manila2D_1.00_1819.2926
Advance configuration V2.02.1.0.0
Pocket rar 3.80 beta 4
Sim manager v 6.55
AudioManager_2.0_1819.2129
s2v 0.42

..................

chân thành cảm ơn tới sự giúp của Man PhamQuang ,Rom dev Sonblack,Mod LamSon. T mod CongNam....

Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM

Để Manila2D chạy đầy đủ ứng dụng, sau khi Up ROM cần cài các CAB sau:

1.Opera v9.5.
2.GoogleMaps.
3.YouTube.

Các Files cab này các bạn chỉ cần cài vào thẻ nhớ

Giải nén file ROM với password: HOANGAN
Uncompress ROM file with password: HOANGAN

Chỉnh sửa cuối:

Microlab071966

Chúc mừng An với Build mới,tích hợp M2D đầu tiên cho Prophet,giao diện độc đáo.Công nhận là dạo này build mới ra nhiều thật.=D>=D>=D>

maxwellr

this rom rocks!
one bug i can say i found is audio booster does not work :/
(when i set the settings and click done, nothing happens :S)

Lamson

Well-Known Member
Cho em hỏi sao anh dùng rom core cũ vậy, nó xài ổn định hơn hả anh?

Mấy build 20xxx là của VGA port sang, còn cái này là của QVGA. Mà Prophet là QVGA rùi.
Mainlla 2D mình cũng thử nhưng chỉ thích mỗi Today có cái đồng hồ có kim... không biết có file cab của riêng nó không? nếu làm cái này mình thích DIAMOND TOUCH UI của Mod Accola nó nhẹ nhàng hơn

maxwellr

Can you please relase the 5.2.19971 rom clean (w/o manilla) ? Because this build is the fastest i have tried among all roms !

hanlamhan1

em thấy rom này đẹp và touch rất mượt . có cách nào xem dung lượng pin ngoài màn hình không anh >máy hết pin lúc nào cũng không biết.e cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

longak83

bản ROM chạy nhanh & cool lắm,nhưng có vấn đề như sau,minh để 1 nhạc chuông mp3 & 1 midi trong thẻ nhớ,cùng 1 chỗ,bài nhạc mp3 mình làm chuông điện thoại thì ok,còn bài midi mình làm chuông tin nhắn thì ko được,nhưng nói chung thì ROM nì ngon lành hơn ROM của GULLUM bên XDA ^^

trieuvicasa

không biết bản ROM này đã tích hợp sẵn Manila2D vậy muốn thay skin Manila2D có dc không các bạn.

hoangan123

em thấy rom này đẹp và touch rất mượt . có cách nào xem dung lượng pin ngoài màn hình không anh >máy hết pin lúc nào cũng không biết.e cảm ơn

bạn không thấy vạch màu nâu nhạt ở trên cùng đó ah`. nó là báo pin đó thôi
^^

nguyenthuanbg_pv

Rom mới nhiều quá, không kịp... trở tay :D.
Mình vẫn thích Clean Rom hơn. Hơn nữa, hiệu ứng "vuốt" thích thì thích thật, nhưng có lẽ hơi tốn pin :p

longak83

Để quản lý các ứng dụng trên Malina 2D, các bạn vào link dưới đây để down tool M2D_Setup về cài vào nhé:
http://manilla2dcustomizer.googlecode.com/files/M2DC_v0.8.111.CAB
Để down Skin về, các bạn vào đây down về và chạy Skin bằng M2D_Setup nhé:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=425974

qua bên box theme thì có bác nói là ROM tích hợp Manila thì ko thể đổi theme,ko pik có phải như vậy hem ;;) ...pác An trả lời cho pà con pik với

hoangan123

qua bên box theme thì có bác nói là ROM tích hợp Manila thì ko thể đổi theme,ko pik có phải như vậy hem ;;) ...pác An trả lời cho pà con pik với

bạn vào M2DC ở Tools nghiên cứu xem có chỗ theme đó;;)