• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM diamond pro v1.2 CE OS 5.2.19971 (Build 19971.1.2.6 H.AN)

blackwhite169

Đúng rồi! Sau khi bạn cài M2DC vào máy và Down bộ Skin Malina 2D về là sẽ thay đổi được thôi mà!

hanlamhan1

cảm ơn anh hoangan rom này thật tuyệt vời .rom touch rất đã ,không hao pin ,hơi ngốn ram 1 tí chỉ còn 15mb nhưng không hề nặng máy ,nhưng phần opera vào rồi thoát ra phải load lại touchflo hơi lâu , nhưng cảm nhận của e là hơn hẳn những bản touch trước .cảm ơn anh

longcavalli

Mình ko down đc ở link này :( ..bác hoangan post cho mìn lên link khác đc ko..rom mới chưa đc vọc..chán quá :D

hanlamhan1

anh hoangan ơi , có cách nào làm mất cái thanh hiển thị pin được không .thanh đó làm cho màn hình giống như bị gẫy đó( e lôi được cục pin ra rồi!! nên không cần nó nữa )

hoangan123

anh hoangan ơi , có cách nào làm mất cái thanh hiển thị pin được không .thanh đó làm cho màn hình giống như bị gẫy đó( e lôi được cục pin ra rồi!! nên không cần nó nữa )

bạn vào programs/tools/wktask/menu/preferences.../generral2 và bỏ cái tích show battery gauge on the upper bar là được ^^ chúc bạn vui

hanlamhan1

rom bị tụt ram anh hoangan ơi , có cách nào khắc phục được không anh (lúc đầu là 18mb sau đó tụt 1 hồi còn có 11mb ,e đã đóng hết ứng dụng rồi )

giacomini

Không down được bạn ơi. Vào link nó cứ giật giật mà không down được. Bạn xem lại nhé

hoangan123

rom bị tụt ram anh hoangan ơi , có cách nào khắc phục được không anh (lúc đầu là 18mb sau đó tụt 1 hồi còn có 11mb ,e đã đóng hết ứng dụng rồi )

mình dùng vẫn bt,co thể bạn vẫn để audiomanager nên mới vậy. bản sau mình sẽ cho 4 MB PP và 1 số chỉnh sửa hi vọng tăng ram cho các bạn ^^, nhưng dù bị chiếm nhiều ram nhưng chạy vẫn mượt đó^^

Không down được bạn ơi. Vào link nó cứ giật giật mà không down được. Bạn xem lại nhé

đúng là bị như thế thật hiện mình đang bận ,ai down rồi thì up lên host khác hộ mình cảm ơn nhiều ^^

Chỉnh sửa cuối:

trieuvicasa

Mình test 2 ngày .Nếu xét về tốc độ thì phải nói là số 1.Nhưng bộ nhớ còn rất ít.và âm thanh khi gọi và nghe nhạc rất nhỏ .Mình rất thích bản rom này chạy nhanh nhất trong các bản ROM mình đã up.Bạn Hoangan có thể làm bản ROM này Clean đc không.Cảm ơn bạn nhiều!

hoangan123

Mình test 2 ngày .Nếu xét về tốc độ thì phải nói là số 1.Nhưng bộ nhớ còn rất ít.và âm thanh khi gọi và nghe nhạc rất nhỏ .Mình rất thích bản rom này chạy nhanh nhất trong các bản ROM mình đã up.Bạn Hoangan có thể làm bản ROM này Clean đc không.Cảm ơn bạn nhiều!

clean có bác lamSon làm rồi mà bạn http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=34953

mrluctuyen

Chịu, mình không thể down được trên Adrive. Đến cái chỗ để down nó cứ chạy qua chạy lại, không thể down được. lạ thật