• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet Touch IX từ forum.xda-developers.com

shogunr125

Lâu quá ko vô mục rom cho Prophet, hôm nay thấy bản rom này ra ngày 03/11/2007, chưa thấy ai post nên mạn phép post lên, các bạn tham khảo nhé. Mình đã up rồi, chưa phát hiện lỗi nào từ bản rom này cả.

Step 1.

link 1 password is PDAVIET
link 2 password is www.pdamobiz.com
hoặc từ: http://gullum.4shared.com

hoặc có thể dùng bản temp của PDAViet

Step 2.
1. http://gullum.4shared.com

2. hoặc down ở các link sau:

http://www1.zippyshare.com/v/24998436/file.html
http://rapidshare.com/files/67136090/ProphetTouchIX.rar
http://rapidshare.com/files/67136091/ProphetTouchIX.zip
http://www.megaupload.com/?d=6FP2KWSJ

Bàn phím xt9 hỗ trợ các ngôn ngữ: English, French, Italian,German,Spanish and Portugese

Những cái mới ở bản rom này:

Touch Dual HTC CommManager
Comm Manager Settings (Tom_conodo)
Touch Dual HTC Action Screen
Touch DualHTC Camera Album
File Explore EXT (with more options)
Touch look calculator (original Calculator removed)
Touch Dual Keybord/Keypad with Xt9

Apps:
Connectivity:
ActiveSync
Bluetooth Explore
HTC CommManager from htc Touch Dual
Internet Sharing
Peek Pocket
WM5torage (renamed to USB HDDrive)

Games:
Bubble Breaker
Reversi
Solitaire

Phone:
GroupSMS
CallFirewall
SMS Backup
PIM Backup

Tools:
ClearTemp
Comm Manager Settings (Tom_conodo) new
Device Manager
Free up Ram
HTC Action Screen (from Touch Dual) new
Pocket RAR
Registry Editor
Reset
Screen Capture
SuperBright Screen
TouchFLO settings (Tom_conodo)

Office 2007 6.1
Excel
Word
Power Point
One Note
+
Notes
Tasks
Adobe Reader

HTC Camera Album (from Touch Dual) new
File Explore EXT (with more options) new
Touch look calculator (original Calculator removed) new
HTC AudioManager 1.02 (build 614.712)
HTC camera 3.02 (Builb 23018)
EsmertecJbed (build 20030802.2.1
HTC Voice Recorder 1.10 (Build 611.711)
Sim Manager 6.31
HTC Streaming Media 2.20h (Build 615.718)
Windows Media Player 10.3 (Build 18521)

Today stuff:
HTC HomePlug(change order of tab's or disable tabs from today settings menu)
HTC BT Quicklink
Dual Sim switcher

HTC Touch Dialer
ArcsoftMMS 4.2.8.1

Start Menu Settings:
Voice speed dial
Clear Type Tuner
Flash format
GB-Soft Tweak
HTC NetworkPlugin
HTC NetworkWizard

AltTab Asigned to comm button (fast change between open apps)
CloseAll Asigned to comm button press + hold (Closes all open apps)

Thanks to:

hma4 - for being a grate friend and all the hard work (no go and study) it's coocking time
anichillus - for Hyper Core kitchen
Chopin - for Page Pool changer
Carlos P - for CustomMediaHub
meschle - for helping me solve the X button
Cloudyfa - for helping me in my starting time
its right - for help in so many things
faria - for basic kitchen
emmeborn - for finding streaming media regsettings
bl4ckb1rd - for reports and fixing some images
Kalevera - for many good sugestions
Maxniper - for cool help and small apps (and all the LOL's)
Schaeferreiner - for some cool designs
xplode - for patching the HTC album
Noonski - for his work

Xem thêm thông tin tại:
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=341799

vantm

bạn up rồi thì nói sơ qua về sự thay đổi của bản rom này, có gì cải tiến hay khác biệt so với các bản khác ko
tks bạn

yeuemnhieu

Bản này của GULUM Up hay ra phết. Có thêm phần PocketCM, BatteryStatus. Mình Up dùng được 15 ngày vẫn ngon lành

onggia_zzz

mình đã up rồi và thấy rất tôt, ứng dụng chạy rất mượt. ít bị treo nhu pt VIII. pocketCm hay ra phết. cả new menu nữa.

matrix_reload

Mới up xong bản này. Giao diện đẹp quá, màu mịn. Có nhiều theme để chọn.
Tuy nhiên: Danh bạ mở hơi lâu; Không có nút X-Button như các bản 5b cross, Trans hay Mys của PDAViet. Để test thêm.

Ái chà, bản này tuyệt quá. Bước đầu cho thấy mức độ ăn pin không hơn các bản mới nhất của PDAViet, để test 2 ngày thử (các bản của PDAViet mình đều xài ~ 2 ngày). Tuy không có X-Button nhưng bù lại có Battery Status tuyệt vời hơn nhiều, có cả chức năng OverClock (chưa dám thử vì chưa đọc kỹ kinh nghiệm các bậc tiền bối), và nhiều chức năng nữa.

Phần mềm quản lý danh bạ thật tuyệt nhưng do mình chưa quen xài nên hơi bất tiện (sao không thấy nút Close nhỉ).

Thôi tạm dừng bút, leo lên giường vọc đã, sẽ cập nhật thêm sau.

Chỉnh sửa cuối:

HeroHP

Cậu nào test thử rồi cho tớ hỏi bản này có bị "bệnh" hụt RAM ko rõ nguyên nhân ko? Tớ đang xài bản Mys PP 8MB, chạy khoảng ~1 ngày RAM tụt xuống còn 14MB mà ko thể xả Hibernate sao cho lên RAM được.

matrix_reload

Mình đã xài bản này được hơn 1 ngày rồi. Chỉ lúc mới khởi động vào thì RAM bị tụt nặng (mình nghĩ là do nó load chương trình chứ không phải lỗi), sau đó vài phút là bình thường. Xài tới giờ vẫn okie. Mình thấy bản này rất tốt mà ít bạn nào cài thử và cho ý kiến quá.

Last edited by a moderator:

shogunr125

Đúng đấy bạn, ram tụt lúc mới khởi động là do load chương trình, đây là điểm chung của Prophet mà bản rom nào mình cũng thấy. Mình đã sài bản rom này gần 1 tuần, vẫn chưa phát hiện ra lỗi nào cả.

matrix_reload

Phát hiện một lỗi: bị ngắt giữa chừng khi gọi đi hoặc gọi đến (chưa bắt máy nghe). Khi nhận cuộc gọi đến cũng hay bị ngắt giữa chừng (trước đó có tiếng tạp âm). Radio mình vẫn giữ nguyên ko thay đổi. Khi xài bản WM5 và WM6 của PDAViet mình không bị lỗi này. Không rõ là lỗi do phần cứng máy hay do bản ROM này. Để test bản ROM khác xem sao.

Cột báo sóng vẫn đầy.

onggia_zzz

Phát hiện một lỗi: bị ngắt giữa chừng khi gọi đi hoặc gọi đến (chưa bắt máy nghe). Khi nhận cuộc gọi đến cũng hay bị ngắt giữa chừng (trước đó có tiếng tạp âm). Radio mình vẫn giữ nguyên ko thay đổi. Khi xài bản WM5 và WM6 của PDAViet mình không bị lỗi này. Không rõ là lỗi do phần cứng máy hay do bản ROM này. Để test bản ROM khác xem sao.

Cột báo sóng vẫn đầy.
bạn xem lại thử. mình sử dụng dc khoảng 2 tuần rồi mà chưa bị lỗi như bạn. rom này rất hay về các loại phím, khỏi cần dùng bút nhưng nhắn tin lại rất là nhanh nữa.

matrix_reload

Chắc có lẽ do mình ở gần vùng đồi núi nên sóng ko tốt. Chắc phải up Radio cao hơn. Hiện giờ vẫn đang ghiền bản này.

elmi

Đó là do codec đi kèm của ROM thôi. Bạn thử cài một số chương trình nghe nhạc khác xem sao. Thử cài CorePlayer hoặc TCPMP xem

mrnguyentuantai

Tại sao mình đã cài mấy lần đúng theo hướng dẫn step1 - step 2 nhung mà cái game thì chỉ có 2 cái chơi đựoc thôi còn cái game Reversi thi nó bảo là cannot be opened< Either it is not signed with a trusted certificate

với lại trong phần HCT Lauch thi có 3 biểu tượng không hiện lên hình và mình nhấn vô không được không biết có bác nào biết không

matrix_reload

Game ko chơi được có lẽ do phần cài đặt game bị lỗi, chứ nếu bạn cài các game khác đc thì ROM ko bị lỗi. Hoặc có thể do game đó đòi hỏi thêm plugin nào đó. Cái dìng lỗi bạn ghi ở trên có nghĩa đại khái là File này không phù hợp với định dạng mở của PPC (đoán mò thôi nha :D).

HTC Lauch mình ko gặp lỗi như bạn. Tất cả đều hiện hình và đều chạy được. Hoặc bạn vào mục HTC Home Customize lấy soft đó về cài vào chỉnh xem có được không?

PTP

Mình dùng bản này thấy ram tụt khủng khiếp quá , có lúc chỉ còn 10 -> 13MB mặc dù kiểm tra trong running programs không thấy ứng dụng nào đang chạy cả , chạy free up ram cũng không khắc phục được, các bạn có gặp tình trạng này không ?

system_ok

Các bro cho hỏi, trong ROM này, để kich hoạt 3D cube thi làm thế nào nhỉ? Thỉnh thoảng tự nhiên nó lại hiện lên?!
ROM này theo mình thấy cũng khá tốt, cám ơn cooker gullum!
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Shooter

Các bro cho hỏi, trong ROM này, để kich hoạt 3D cube thi làm thế nào nhỉ? Thỉnh thoảng tự nhiên nó lại hiện lên?!
ROM này theo mình thấy cũng khá tốt, cám ơn cooker gullum!

kích hoạt 3DCube thì dùng ngón tay vuốt giữa màn hình từ trên xuống dưới.
Còn cám ơn Gullum thì qua forum xda-developers mà cám! Cook này người Bồ Đào Nha chứ ko phải là thành viên người Việt của PDAViet! :D

vosathanh

Bản ROM này chạy khá chậm so với bản mistery. Và có 1 điều lạ là khi restore lại các contact thì máy chạy ko nổi. Phải hard reset lại mới hết (trong khi cài các phần mềm khác vào athì ko có vấn đề gì.)

Ưu điểm của bản ROM này là máy ko còn bị thỉnh thoảng treo như bản mistery. Và dặc biệt là có thể sử dụng nhạc trên thẻ nhớ làm chuông cho cả tin nhắn và cuộc gọi đến.

matrix_reload

Bản ROM này chạy khá chậm so với bản mistery. Và có 1 điều lạ là khi restore lại các contact thì máy chạy ko nổi. Phải hard reset lại mới hết (trong khi cài các phần mềm khác vào athì ko có vấn đề gì.)

Ưu điểm của bản ROM này là máy ko còn bị thỉnh thoảng treo như bản mistery. Và dặc biệt là có thể sử dụng nhạc trên thẻ nhớ làm chuông cho cả tin nhắn và cuộc gọi đến.

Mình thấy chạy nhanh chứ, đâu có chậm hơn Mys. Đúng là khi restore contact thì máy bị đứng 1 lúc, nhưng sau đó vẫn bình thường (mình restore khaongr 400 contact từ Outlook).

Cái làm nhạc chuông bạn chỉ mình được không? Có sẵn hay phải cài thêm soft?

yeuemnhieu

Bản này bây giờ có phần Edit rồi hi vọng khắc phục được các lỗi. Chỉ mỗi tội toàn Tiếng Anh nên vừa tra từ điển vừa nghiên cứu