• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet Touch X từ xda-developers

Shooter

Trong lúc chờ đợi siêu phẩm mới của PDAViet, tạm thời có thể vọc đỡ Touch X mới ra của Gullum bên XDA-Developers, chạy cũng nhuyễn lắm!

Link này dễ down nhất:
DOWNLOAD

Jangnhut

Up hộ pác Shouter hình minh hoạ.​

Mình rất thích bàn phím QWERTY của bản rom này, hi vọng sấp tới nó sẻ có trong bản rom của PDAVIET =D>​

HeroHP

Trong lúc chờ đợi siêu phẩm mới của PDAViet, tạm thời có thể vọc đỡ Touch X mới ra của Gullum bên XDA-Developers, chạy cũng nhuyễn lắm!

Link này dễ down nhất:
DOWNLOAD

Hy vọng "siêu phẩm" trong tương lai sẽ kế thừa đc tinh hoa của tất cả các ROM tiền nhiệm, và em hy vọng nhất là nó kế thừa đc tốc độ + sự ổn định của bản 4.0.0.5b Crossbow. Em là em vẫn mê tín bản này nhất =D>

datvt

Hơ,vừa down bản IX giờ đã có bản X ,nhanh quá ! cảm ơn bạn nhiều ! Chưa up thử 1 bản rom nào của dòng này,hix hix

O2XDAEXEC

Sao lạ quá,các bản Rom Touch em đều không sử dụng được chức năng Touch mặc dù em đã kéo từ trên xuống nhiều lần rồi.Không thể nào mở chức năng này được.Cac bác giúp em với!

Shooter

Sao lạ quá,các bản Rom Touch em đều không sử dụng được chức năng Touch mặc dù em đã kéo từ trên xuống nhiều lần rồi.Không thể nào mở chức năng này được.Cac bác giúp em với!

O2XDAEXEC xài ...EXEC mà up Rom Prophet à???:-/:-/:-/
Bản Touch nào cũng vậy, dù PDAViet hay Prophet Touch của xda-developers cũng đều để mặc định có 3DCube lấy từ HTC Touch. Cậu hard reset lại coi sao.

dinhnn

bản rom này vẫn còn nhiều lỗi:
rất hay bị đứng (ở vài chương trình có sẵn trong máy)
lâu lâu không nhận thẻ
mất rung, soft reset lại mới hết
sóng yếu

nhưng rom này thì tương đối hiện đại

trancongdanh

bản rom này có vẻ pro hơn các bản khác , tốc độ nhanh hơn so với mysterious nhiều , giao diện thì không được đẹp bằng mysterious nhưng cũng có nét rất riêng của gullun

blackdoor

Manager
Bản này theo tôi hay bị đứng máy, khởi động chậm giao diện không đẹp.

vantm

bản này mới up hôm qua, dùng ko có gì đặc biệt cả, nhưng mà hình như tụt ram nhanh thì phải, tìm chả thấy phần nào cho giải phóng ram cả,
sáng nay sr một lần, lên không nhận được pin, ko nhận được mạng, lại phải sr lại một lần nữa mới được
em quyết định tìm bản khác thôi

O2XDAEXEC

Em có 1 vài vấn đề:khi Up xong,chương trình chạy nhanh và mượt.Nhưng khi dùng 3DCube thì các biểu tượng icon như trong hình bác Jingnhut up ở đầu không có,ngoài ra cũng chẳng thấy gì khác,chỉ có các dòng chữ thôi,ngay cả khi con trỏ chạy xuống cũng mất tiêu???Chế độ 3DCube cũng chỉ xuất hện các icon và màn hình nền đen thui,không thấy màu sắc như hình của bác up luôn.Ngoài ra Storage Card không nhận diện (mặc dù đã SR lại và thay luôn card khác cũng mất tăm),em vào Settings thì thấy nó ghi là "not installed).Vậy em phải làm gì đây?Hix hix...sao gặp nhiều rắc rối quá!!!

trancongdanh

bản này hay phết đấy chứ các bạn ,mình đang dùng rất ổn , chỉ có cái audio manager là bị lỗi thôi , không biết khắc phục thế nào , giao diện cũng đẹp mà tốc độ xử lý cũng nhanh

cái lỗi Can't load HTC ACC Decoder là lỗi gì các bác nhỉ ? dịch thì hiểu nhưng hem biết cái HTC Acc Decoder nó nằm ở đâu mà load

Last edited by a moderator:

matrix_reload

Mới cài bản này xong. Hầu như giống bản IX, chỉ khác là đã nỏ đi BatteryStatus, thêm vào QuickMenu. Về phần mình mình thích BatteryStatus hơn.

Có lỗi là các cuộc gọi không được nhận diện chính xác theo Contact (số đã có tên trong Contact nhưng khi số đó gọi tới lại ko hiện tên, khi click vào cũng báo Unknown).

Phần soạn SMS mình ko biết cách nào để bỏ cái gợi ý viết từ (vì nó gợi ý theo tiếng Anh, rất bất tiện), bạn nào biết chỉ dùm mình nhé.

Lỗi HTC Audio Manager ko quan trọng lắm. Chỉ cần lấy soft đó cài lại là được.

Lỗi mà các bạn đã nêu:
Hay treo máy: không có.
Tụt RAM: không có.
Mất rung: không có.

vosathanh

Sau khi thử bản ROM này được 5 ngày mình thấy không có 1 lỗi nào cả. Thậm chí ko có bất kỳ sự xung đột phần mềm nào. Nói chung tuyệt. Tốc độ nhanh. RAM dần lên đc có khi đến 50% (Nếu ko có chuwong trình chạy nền thì hơn 55% : chẳng hạn Kaspersky hoặc Pocket controller ...).

"Phần soạn SMS mình ko biết cách nào để bỏ cái gợi ý viết từ (vì nó gợi ý theo tiếng Anh, rất bất tiện), bạn nào biết chỉ dùm mình nhé." : Cái này đúng là đôi khi bất tiện nhưng cũng có cái hay là nó có nhiều tùy chọn hiện ra nếu để ý 1 tí là sẽ nt rất nhanh. Còn muốn bỏ chỉ có 1 cách là chọn bàn phím :"Touch keyboard" và bỏ chế độ XT9 đi, rồi quay về lại bàn phìm cũ mới đc.

trancongdanh

Vào đây để xem trả lời của chính tác giả:
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=1689414&postcount=24

ông gullum ấy bảo down cái oem nhưng nó nằm ở đâu thì không báo , bác shooter up lên dùm em cái nha , thank bác nhiều

tiện thể bác cho em hỏi cái HTC album nó xem đc đuôi ảnh gì m sao em không xem đc ảnh

ai bị lỗi can't load HTC Decoder thì vào đây nhé , down load oem rồi copy đè lên cái audio manager nằm trong thư mục windows nhé

Last edited by a moderator:

Shooter

tiện thể bác cho em hỏi cái HTC album nó xem đc đuôi ảnh gì m sao em không xem đc ảnh

- Các đuôi phổ biến mà Win coi được.
- Không xem được là do cái HTC Album này nó để mặc định thư mục truy xuất là My Documents\Pictures, không có Options thay thư mục chọn (Ví dụ trên Storage Card) nên phải lưu ảnh đúng vị trí mặc định. Bug này chưa giải quyết được, trong Register cũng không có chỗ để hack! Cậu hỏi Gullum xem sao :D

yeuemnhieu

Rom này nhìn thì lạ mắt hơn so với các ROM trước nhất là phần Start. Mình thấy không cài thêm gì ROM chạy vẫn ngon lành

Shooter

ai bị lỗi can't load HTC Decoder thì vào đây nhé , down load oem rồi copy đè lên cái audio manager nằm trong thư mục windows nhé

Toàn bộ các đăng ký, chương trình và dữ liệu trong OEM chỉ xài cho lúc build Rom mới hoặc cook lại Rom. Để khắc phục lỗi trên chỉ cần chép đè 2 files lấy trong OEM này là Audiomanager.exe và Option.xml. Không cần thiết phải copy hết.

longpl

Active Member
Rom của Gullum khi sử dụng BitDefender10 thì báo có virut trojan ở file ClearTemp.exe(26kb),nên tôi chuyển file ClearTemp.exe(27kb) vô extRom,quét BitDefender10 thì an toàn, chạy ngon lắm....