• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Psiloc.irRemote.v1.04.S60v3.SymbianOS9.1 Việt Hóa

tiephien1

Các bạn tải data bên đây nha
HTML:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=56218

Posted via Mobile Device
Anh tải Psiloc iremote về,tiến hành cài đặt.Cài đặt xong anh dùng xplore vào theo đường dẫn E:\DRMCommonSolutions_Installer\System\Data anh sẽ thấy file DRMCommonSolutions.sisx anh tiếp tục cài đặt file này.cài đặt xong file này thì pm mới chạy được.chúc anh thành công

ý mình hỏi là "tải file data bên đây" nghĩa là sao nhỉ?
thank bạn!

thuong1

Mình cài bản tiếng anh rồi nhưng cài đè bản tiếng việt thì báo lỗi cập nhật ? Ai giải thích dùm em với .

let_dung3

Mình cài bản tiếng anh rồi nhưng cài đè bản tiếng việt thì báo lỗi cập nhật ? Ai giải thích dùm em với .
Bạn phải gỡ bản tiếng anh rồi mới cài được bản VH

ý mình hỏi là "tải file data bên đây" nghĩa là sao nhỉ?
thank bạn!

vì bên room bên kia có sẵn rồi nên mình không up lại bạn qua đó down nha

Last edited by a moderator:

tiephien1

vì bên room bên kia có sẵn rồi nên mình không up lại bạn qua đó down nha

bạn nói vậy nhưng mình vẫn khôn hiểu.
Hướng dẫn sử dụng và cài đặt:
Đầu tiên cài file Psiloc.irRemote.v1.04.S60v3.cr4cked.illusion.updated.drakkarious.21.05.2009.SIS
1.-Mở CapsOff hoặc bật truy cập dữ liệu với SecMan
2.-Đi đến thư mục "!:\private\2000C3EC\remotes\remotes.zip"
3.-Giải nén file remotes.zip ngay tại folder này
4.-Xóa file nén remotes.zip sau khi đã giải nén xong

Chú ý 1 - ! dấu chấm than là ứng dụng đã cài vào ổ nào thì bạn vào đường dẫn ổ đó tìm..vi dụ là: "E:\private\2000C3EC\remotes\remotes.zip" .
Chú ý 2 - Tránh để screensaver xuất hiện vì nó có thể làm hỏng quá trình giải nén của X-plore... khi giải nén tốt nhất là bạn nên canh chừng đừng để máy chuyển chế độ màn hình chờ
có phải file data chính là mình làm ở các bước 1,2,3 và 4 ko vậy bạn?
thank bạn nhiều!

let_dung3

Mình úp file data luôn rồi các bạn down về rồi giải nén vao thư mục
E:\private\2000C3EC\
Chúc các bạn thành công

caobathinh

Phần mềm Remote VH dùng cho những máy có cổng hồng ngoại mình đã text rất ok trên N73
HTML:
http://www.2shared.com/file/8012607/1587796a/remotes.html
Các bạn xóa đuôi .7z đi rồi cài nha
Hướng dẫn
1 Cài Psiloc.irRemote.v1.04
2 Cài tiếp file " DRMCommonsolutions.sis " trong thư mục
E:\ DRMCommonsolutions_Installer\ System\ Data\ DRMCommonsolutions

em nhớ là ứng dụng python thì phải cài vào máy mà anh,sao pos này anh chỉ cài E:\ DRMCommonsolutions_Installer\ System\ Data\ DRMCommonsolutions[/QUOTE]
là sao vậy?
hay là Cài Psiloc.irRemote.v1.04 ở máy rồi cài data vào thẻ vậy anh
vì mỗi lần giải nén cài hơi bị lâu nên hỏi cho chắc ăn rồi mới cài

kemxaxui

máy cài được nhưng muốn add thêm hãng samsaung model :cs-21m6s nhưng không được,máy báo lỗi kết nối.Máy mình co' kết nôi' GPRS .giúp mình add thêm loại này với.mình dùng n73 edition music
Thanks

ninhhot

Chào mấy pro.làm ơn cho e hỏi tý.?e cài dc vào n96 và làm theo nhưng buớc huớng dẫn của a.vào dc chương trình nỗi bảng đièu khiển nhưng khi nhấn thì máy tự đọng tắt nguồn.vào lần nào cũng vậy.có ai bị như mình mà khắc phục dc thì chỉ m với.thanks all you

hungcobap

Mình cài ok rồi, tốt nhất là up thì kiếm chỗ nào có wifi ấy, chỉ 5s là được. Có điều khoảng cách là một vấn đề, chỉ khoảng hơn 2mét thôi, hồi trước mình dùng symban 6.2 thì được xa hơn. Thử nghiệm cho tivi LCD samsung rất tốt, tuy nhiên điều hoà mitsubisi thì không thấy dấu hiệu gì cả, có lẽ do cao quá và hướng đi tia hồng ngoại không thẳng nên không được. Tiếp tục thử nghiệm sẽ chia sẻ tiếp.

JS_AnhTuan

Active Member
Bạn ơi, m cài vào n73, mở hồng ngoại xong, mở chương thì báo "hồng ngoại đang mở,đóng mọi chương trình và thử lại" và ko vô đc. M bật chương trình rò thiết bị thì báo ko thể kết nối đc. Còn vào các ud khác vẫn bt. Ram còn 15mb. Làm ơn gjúp m với. Thanks.

DinhTuan

Bạn ơi, m cài vào n73, mở hồng ngoại xong, mở chương thì báo "hồng ngoại đang mở,đóng mọi chương trình và thử lại" và ko vô đc. M bật chương trình rò thiết bị thì báo ko thể kết nối đc. Còn vào các ud khác vẫn bt. Ram còn 15mb. Làm ơn gjúp m với. Thanks.
ban dau can phai mo hong ngoai truoc dau,ban vao thang ung dung luon

ai chỉ mình lam sao để hiện file ẩn để xóa 7z ko?cám ơn!
ban noi ro hon xem,ban noi minh khong hieu. Phan mem trong topic nay chi can xoa duoi .7z la thanh file sis roi.dau co gi an dau

Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

nlphong75

sao máy n73 của mình cài vô xong k thấy cái này E:\DRMCommonSolutions_Installer\System\Data,làm sao mà cài

JS_AnhTuan

Active Member
ban dau can phai mo hong ngoai truoc dau,ban vao thang ung dung luon

nhưng mình vào thẳng ứng dụng tới tìm thiết bị thì không kết nối được, mà mình cũng không thấy hồng ngoại được bật lên. không hiểu sao nữa? bạn hướng dẫn giúp mình được không? thanks !:-??

longhuyenhp

Ban nao up giup minh data len MF dc k?m dung dt nen k down dc tren 2shared.cam on nh
Posted via Mobile Device

mt999

Phần mềm Remote VH dùng cho những máy có cổng hồng ngoại mình đã text rất ok trên N73
HTML:
http://www.2shared.com/file/8012607/1587796a/remotes.html
Các bạn xóa đuôi .7z đi rồi cài nha
Hướng dẫn
1 Cài Psiloc.irRemote.v1.04
2 Cài tiếp file " DRMCommonsolutions.sis " trong thư mục
E:\ DRMCommonsolutions_Installer\ System\ Data\ DRMCommonsolutions

Mình cám ơn bạn nhiều. Sang năm 2010 mình chúc bạn có nhiều sức khỏe và thành đạt.

Cleonardo

mình test tren n95 2g, đã thực hiện đầy đủ các bước nhưng khổ nổi là khi bật hổng ngoại lên rối vào ct rm lại ko đc, bị báo lỗi "bộ nhớ đầy" tự thoát ra?mấy pro giúp mình vớii nhé!!!