• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Psiloc Xelnex Lite v1.03 Full - Ghi âm không beep

thanhdhl2003

Psiloc Xelnex Lite v1.03 Full - Ghi âm cuộc gọi không beep!

Psiloc Xelnex Lite v1.03 Full - Ghi âm không beep

Thêm một ứng dụng ghi âm cuộc gọi đến và đi mà bạn có thể dễ dàng tắt chế độ phát tiếng beep khó chịu ở các phần mềm khác. Phần mềm này bác nguyenba đã giới thiệu bản 1.01 và 1.02 bên Box S60v3 9.1.

Với bản 1.03 này mình đã test thành công trên 5800 :D. Nay up cho các bạn thưởng thức nhé =D>

Cài đặt: Bình thường như bao phần mềm khác. Phải SIGN hoặc Hack Unsigned trước khi cài nhé ;)

Hướng dẫn sử dụng: Cái này tương đối dễ xài nên hướng dẫn sơ sơ thôi nha :p và chủ yếu là tùy chỉnh trong mục Setting.

* Trong mục Settting:
1. Recording mode: (chế độ ghi âm)
+ Automatic (Tự kích hoạt ghi âm khi có cuộc gọi đi và đến)
+ Manual (Dùng phím * để kích hoạt ghi âm)
+ Off (Tắt chế độ ghi âm)
2. Enable * key: (Kích hoạt phím ghi âm)
+ Nếu ở phần Recording mode bạn để Manual thì mục này sẽ mất.
+ Nếu để Automatic thì các bạn nên để là NO (theo minh là vậy :D)
3. Call Recording Beeps: (Những tiếp bíp trong lúc ghi âm, quan trọng nhất :D)
+ Disable: Tắt tiếng Bíp b-)
+ Enable: Mở tiếng Bíp :p
4. Recording format: (Địng dạng file cần ghi âm)
+ WAV (dung lượng lớn, kg nên chơi thằng này :p)
+ AMR (dung lượng nhỏ, nhưng chất lượng kém :( )
+ MP3 (cái này thì quá chuẩn >:) )
5. Recording Storage: (Lựa chọn nơi lưu file ghi âm)
+ Phone Memory (Bộ nhớ máy)
+ Memory Card (Bộ nhớ thẻ)

Lưu ý: Khi chương trình được kích hoạt thì có 1 biểu tượng của PM xuất hiện nhỏ xíu như hình số 5.

DOWNLOAD​

Chỉnh sửa cuối:

thanhdhl2003

A Thanh chưa test bản 1.04 hay là bản này ko chạy vậy a :)

Ch­­ưa test KJR ui (mới kịp test từ 1.01 lên tới 1.03 ah), để tối nay tranh thủ lúc canh con ngủ test thử rồi cập nhật sau nhé. Bản 1.03 chạy rất ổn :D

Đính chính: Hiện tại trên trang chủ của Psiloc bản mới nhất là 1.03. Bản 1.04 sreach trên Google thì thấy nhưng thực chất các Link của 1.04 đều dẫn đến bản 1.02 (kg hiểu sao nữa?) Nếu ai tìm dc bản 1.04 thì up lên dùm anh em nha. Tks so much

Các bạn dùng đỡ bản 1.03 đi nha :D

Chỉnh sửa cuối:

mattomo

Cài vào N96 được ,nhưng mở lên thì nó báo [không thể thực thi vì lí do bảo mật] Chán quá N96 mình cài bao nhiêu phần mềm ghi âm rồi mà không có FW nào sài được.Ban nào có biết FW ghi âm nào sài dc cho N96 pots cho mình với mình đang rất cần ,thanks

tqqviet

Mình sign rồi, nhưng khi cài đặt thì hình như còn có 1 phần mềm khác được kèm theo (và phần này chưa sign được). Cuối cùng mình vẫn không cài được phần mềm này.
Bạn có thể sign phần mềm này rồi post lên được không?
Thanks.

thanhdhl2003

Mình sign rồi, nhưng khi cài đặt thì hình như còn có 1 phần mềm khác được kèm theo (và phần này chưa sign được). Cuối cùng mình vẫn không cài được phần mềm này.
Bạn có thể sign phần mềm này rồi post lên được không?
Thanks.

Mình có sign thì cũng chỉ dùng cho đc máy của mình thôi.
Bạn dùng FW nào, nếu là 21.0.025 thì có thể bị lỗi (có bạn đã sign rồi nhưng kg cài đc).
Để tối nay thử test rồi báo anh em biết chính xác có dùng dc trên FW 21.0.025 kg nha.

Còn đối với FW 20.0.012 thì xài rất OK. Nếu bị lỗi thì bị lỗi gì, bạn nên nói rõ nhé.

thanhdhl2003

Hiện tại FW 21.0.025 đã hack được và Psiloc Xelnex Lite v1.03 Full đương nhiên cài đc và chạy tốt trên nền FW mới này

Chỉnh sửa cuối:

anvtdl

vi saominh khong cai duoc Psiloc Xelnex Lite v1.03 Full - Ghi âm không beep

(xin loi may bi h­u font nen kg co dau)

thanhdhl2003

vi saominh khong cai duoc Psiloc Xelnex Lite v1.03 Full - Ghi âm không beep

(xin loi may bi h­u font nen kg co dau)

Bạn hiểu kiểu này thì mình pó tay luôn. Bạn nên nêu rõ là khi cài PM này bạn bị những lỗi gì (nếu có hình càng tốt) thì anh em mới giúp dc bạn.

Lưu ý nhé :D

tqqviet

Mình có sign thì cũng chỉ dùng cho đc máy của mình thôi.
Bạn dùng FW nào, nếu là 21.0.025 thì có thể bị lỗi (có bạn đã sign rồi nhưng kg cài đc).
Để tối nay thử test rồi báo anh em biết chính xác có dùng dc trên FW 21.0.025 kg nha.

Còn đối với FW 20.0.012 thì xài rất OK. Nếu bị lỗi thì bị lỗi gì, bạn nên nói rõ nhé.

FW của mình là 20.0.012 - 26-01-2009.
Mình sign bằng file cer và kkk của mình (giống như các phần mềm unsign khác), nhưng phần mềm này khi cài thì báo lỗi: "Unable to install a protected application fron an untrusted supplier" :(

maximux3000

FW của mình là 20.0.012 - 26-01-2009.
Mình sign bằng file cer và kkk của mình (giống như các phần mềm unsign khác), nhưng phần mềm này khi cài thì báo lỗi: "Unable to install a protected application fron an untrusted supplier" :(

Mình lúc trước cũng bị giống bạn, mình sài f21 lúc trước của thằng HK,sau này chuyển sang wind và hack thì ok. bạn hack phone chưa , mình hack rồi nên mới cài đc....