• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PV ATM DIRECTORY 1.4.1

Utxd

Vui lòng cho em hỏi, sau khi download file .rar về một thư mục trên PC, double click vào file .rar đó để giải nén thì nó báo là : "Unexpected end of archive" trong hộp thoại Winrar : Diagnostic massages, nên không thể nào cài được phần mềm này, mong các bác giúp dùm em với. Thks

File down về đã bị hỏng rồi, down lại đi nhé.

Namnet

huy xem lại phần data của tỉnh Quảng trị nhé! về Ngân Hàng BIDV. Quảng trị làm gì có thị xã đồng hới! Đồng Hới là thuộc Quảng Bình rồi! Xem lại nhé!

timhieu

huy xem lại phần data của tỉnh Quảng trị nhé! về Ngân Hàng BIDV. Quảng trị làm gì có thị xã đồng hới! Đồng Hới là thuộc Quảng Bình rồi! Xem lại nhé!

Mình trả lời bạn nhé! Những “dữ liệu” mình bổ sung đều “hoàn toàn căn cứ” theo “dữ liệu gốc” của các ngân hàng ( chứ kô “ngẫu hứng tùy tiện” đưa vào! Với lại mình kô ở địa danh đó nên kô rành cũng như kô dám sửa lại theo hiện tại.), chính vì thế nếu có chút “sai sót” nào đấy, thì về “phía ngân hàng”! Và chúng ta cũng nên “thông cảm” châm chước cho “ngân hàng”, vì theo xu thế phát triển đi lên của các Tỉnh Thành, tùy theo từng thời điểm, nên “việc sát nhập hay tách ra, hoặc thay đổi địa danh tên đường” là “tất nhiên” ! Ví dụ ở TP.HCM: Lúc trước Q.Tân Bình, nay đã tách ra là Q.Tân Bình và Q.Tân Phú. Hay Huyện Bình Chánh nay đã tách ra là H.Bình Chánh và Q.Bình Tân, đó là chưa kể các tên đường có thay đổi lại! Bạn cũng có thể “sửa lại” chút sai sót đó! Mình ghi nhận và sẽ sửa lại cho đúng với hiện tại, cám ơn Bạn góp ý! Thân.

Hình minh họa: Dữ liệu của Ngân hàng BIDV

timhieu

Bác vui lòng cho em xin lại cái file khác, chứ cái file ở trang trước em down về mấy lần nhưng vẫn bị như vậy. Thks

Ủa, lạ thế nhỉ! Mình đã kiểm tra rồi mà, file đã tốt! Bạn thử tải lại xem, giải nén được file cab, chép vào thẻ rồi cài thôi! Bạn có thể nói rõ hơn vấn đề như thế nào kô? Mình thấy mọi người đã tải và cài ổn mà! Chúc bạn thành công.

khoavetccty

Ủa, lạ thế nhỉ! Mình đã kiểm tra rồi mà, file đã tốt! Bạn thử tải lại xem, giải nén được file cab, chép vào thẻ rồi cài thôi! Bạn có thể nói rõ hơn vấn đề như thế nào kô? Mình thấy mọi người đã tải và cài ổn mà! Chúc bạn thành công.

Thks bác nhiều, đúng là file download bị hỏng, em down tại máy của công ty, bây giờ về nhà down lại và cài được rồi, phần mềm rất hay. Khoavet

SONYVN

Chào các bác! Em mới gia nhập đăng ký, lúc trước bạn em có cài hộ PM này khi ấy bản 1.3, em thích lắm, em có hỏi thì bạn ấy nói PDAVIET đấy! (hiện sử dụng máy mới, thì kô có PM, máy trước hư rồi!). Nay đã có bản 1.4.1 rồi(em đọc thấy ở trang 5), lại kô down được:(! Đúng lúc đang ctác HàNội, tiền đem đủ xài vặt(có thẻ thì phải tìm nơi rút, đường phố kô rành, thật khổ thân!:((). Em kô spam đâu, chỉ muốn bày tỏ và cám ơn các Bác, đặc biệt Bác tác giả KAWA quá giỏi=D>, và Bác Timhieu tích cực góp dữ liệu cho mọi người=D>! Xin chân thành.

Em viết sót rồi! Khi vào DS thì kô down được, Bác Timhieu nói thì em đã rõ, cám ơn bác nhé! và cám ơn lòng tốt của bác nhatnguyen9697 nữa chứ!

Chỉnh sửa cuối:

NhatNguyen

Chào các bác! Em mới gia nhập đăng ký, lúc trước bạn em có cài hộ PM này khi ấy bản 1.3, em thích lắm, em có hỏi thì bạn ấy nói PDAVIET đấy! (hiện sử dụng máy mới, thì kô có PM, máy trước hư rồi!). Nay đã có bản 1.4.1 rồi(em đọc thấy ở trang 5), lại kô down được:(! Đúng lúc đang ctác HàNội, tiền đem đủ xài vặt(có thẻ thì phải tìm nơi rút, đường phố kô rành, thật khổ thân!:((). Em kô spam đâu, chỉ muốn bày tỏ và cám ơn các Bác, đặc biệt Bác tác giả KAWA quá giỏi=D>, và Bác Timhieu tích cực góp dữ liệu cho mọi người=D>! Xin chân thành.

Chào bạn, mình nghe những lời bạn nói quả thật rất cảm động, nếu bạn đã chân thành cảm ơn sự đóng góp không ngừng của những nhân tài trên 4r PDAVIET này thì với tiêu chí giúp đỡ trên cơ sở phi lợi nhuận của diễn đàn, mình sẽ up cho bạn bản phần mềm việt này nhưng chỉ mong bạn hãy đóng góp nhiệt thành hơn để có thể trở thành những thành viên chủ chốt góp phần giới thiệu trang web chúng ta ra diễn đàn bạn bè handheld thế giới bạn nhé Đây là đôi lời góp ý chân thành của mình !!!!
Link phần mềm bạn cần dưới đây nè :p

timhieu

Mình đọc qua bài của bạn cũng “chí tình” đó! Chắc bạn nhầm khi vào DS thì bạn chưa đủ điều kiện(bạn xem điều kiện ở đây), chứ ở trang 5 hay các trang trước, bạn vẫn có thể tải về PM ATM được mà! Diễn đàn PDAVIET luôn hân hoan chào đón bạn! Chúc bạn công tác tốt!

@nhatnguyen9697: Bạn đưa file ở đây so với file ở các trang trước cũng như nhau thôi mà! Bạn ấy nhầm đấy! Nhưng đáng quý rằng bạn có tấm lòng tình người rất tốt!

timtim

bác TimHieu oi sao bác kô làm phần data như bản 1.4.0 thành phố mình wá nhiều máy ATM bác gom vô 1 cục tìmmuôn đau con mắt mới thấy , bác làm như bản 1.4.0 chia ra thành từng quận có phải đơ cho người dùng kô . thank bác nhiều

timhieu

bác TimHieu oi sao bác kô làm phần data như bản 1.4.0 thành phố mình wá nhiều máy ATM bác gom vô 1 cục tìmmuôn đau con mắt mới thấy , bác làm như bản 1.4.0 chia ra thành từng quận có phải đơ cho người dùng kô . thank bác nhiều

Dữ liệu thuộc TP.HCM ở những ngân hàng, đều được mình sắp xếp tuần tự đó chứ! ( Q.1 ; Q.2 ; … ) Tại vì Bạn kô chú ý kỹ đó thôi, làm gì có “ gom vô 1 cục tìmmuôn đau con mắt mới thấy” hở Bạn(bạn vui tính nhỉ!).

Theo ý riêng của mình, đối với các bạn đang ở & công tác nhưng biết khá rành về TP.HCM, thì tìm ATM theo “ Quận ” sẽ linh động hơn!

- Các Bạn cũng nên tận dụng sự liên minh thẻ của những ngân hàng với nhau, trong phần " Danh sách Bank liên minh thẻ ", xem tham khảo ở đây.

- Mình cũng ý định “tập hợp thành một khối” những ngân hàng nào liên minh thẻ với nhau, lúc đó sẽ “ít phải tick” nhiều lần !

Thân chào.

Chỉnh sửa cuối:

tkmmkt

Bạn timhieu và Kawa có thể xem xét yêu cầu nhỏ này của mình được k0?

Chương trình sẽ lưu lại trạng thái tìm kiếm của lần trước khi user chạy (chỉ lưu phần Ngân hàng và tỉnh thành) để lần kế chạy, dữ liệu sẽ được tự động load?

Mình thấy bình thường việc tìm kiếm máy ATM chỉ gói gọn ở 1 vài NH và tỉnh thành mà user đó đang ở nên việc mỗi lần chạy chương trình, chọn NH và chọn tỉnh thành hoài k0 được user friendly lắm :D

Còn 1 yêu cầu từ lâu rồi nhưng vẫn chưa được timhieu và Kawa giải đáp: các bạn có thể convert chtrình qua Java để có thể sử dụng cho nhiều loại điện thoại hơn k0? :p =D>

shpy

Lúc mình type vào ô tìm kiếm, cái keyboard nó che khuất hết trơn, không thấy đường gì cả! Làm sao hả các bạn ?!

timhieu

em thấy phần nhập dữ liệu tìm kiếm bị che lấp bởi KB thì khó khăn trong nhập liệu quá, mong được sửa chữa ở phiên bản kế tiếp. thanks.

Lúc mình type vào ô tìm kiếm, cái keyboard nó che khuất hết trơn, không thấy đường gì cả! Làm sao hả các bạn ?!

Các Bạn ơi, chỉ nhập “vỏn vẹn vài chữ” thôi mà! Vào ô “Nhập thông tin cần tìm”, thì có gì “khó khăn, khổ sở” lắm đâu nhỉ! Đâu phải soạn tin nhắn nên ngại “viết sai” ! Chịu khó 1 tí thôi mà!

Ví dụ:
- Ta đang ở vị trí thuộc Quận nào đấy(TP.HCM), nhưng kô biết đường nào có ATM, thì nhập vào “ q.X ” (với X là tên Quận “1, 2,…”).
- Tên đường thì nhập vào 1 chữ , hoặc 2 , 3 chữ ( Nhớ “chữ gì ?” thì gõ vào, muốn chính xác thì gõ “đầy đủ”! Lưu ý chữ phải gõ tiếng Việt có dấu ).

Khi đã nhập liệu xong, vậy thì các Bạn còn chần chừ gì nữa, mà kô tick vào ô “Tìm kiếm” , sẽ có kết quả ngay thôi mà, đơn giản quá phải kô các Bạn! Chúc các Bạn may mắn! (câu này nghe có vẻ “quen quen” đúng kô nào!:) )

Hình minh họa:

- Cách mẹo thứ hai như sau:
Nếu như các Bạn cảm thấy “khó chịu” khi nhập liệu mà kô được nhìn “mặt chữ”, thì trước tiên hãy tick vào ô trống
(xem hình), gõ vào đấy thông tin bạn muốn tìm, kế tiếp bôi đen ( rồi Copy hay Cut thì tùy nhé!), kế đến tick vào ô “Nhập thông tin cần tìm” bôi đen rồi Paste, rất đơn giản phải kô nào! Kô lăn tăn, đắn đo chi cả! Khi đã nhập …

Hình minh họa:

Chúc vui nhé!

shpy

Mình nghịch một tí trong phần data thì bị mất hết cả, chỉ còn lại Vietcombank và 2 cái gì nữa. Làm sao để load lại full data như ban đầu? Nếu uninstall rồi reinstall thì không noi làm gì, mình đang muốn tìm hiểu mà!

NhatNguyen

Mình nghịch một tí trong phần data thì bị mất hết cả, chỉ còn lại Vietcombank và 2 cái gì nữa. Làm sao để load lại full data như ban đầu? Nếu uninstall rồi reinstall thì không noi làm gì, mình đang muốn tìm hiểu mà!

Tìm hiểu gì khi bạn đã xóa bỏ nó giờ muốn có lại mà không phải cài đặt chứ :p chỉ còn cách duy nhất là bạn chép lại DATA NÀY (Của VIP timhieu) vào folder của Phần mềm mà thôi :p
Ngoài ra không còn cách nào khác :D

shpy

Tìm hiểu gì khi bạn đã xóa bỏ nó giờ muốn có lại mà không phải cài đặt chứ :p chỉ còn cách duy nhất là bạn chép lại DATA NÀY (Của VIP timhieu) vào folder của Phần mềm mà thôi :p
Ngoài ra không còn cách nào khác :D

Mình đã reinstall rồi. Thực ra là mình bấm vào nút "dữ liệu" bên trái phía dưới. Sau đó không đụng chạm gì hết nhưng bấm "ok" để thoát ra không được. Chỉ có các bấm "lưu" thì mới "ok" được ! Chỉ có thế thôi là nó toi hết trơn !

timhieu

Mình xin nhắc, hiện nay thì dữ liệu “đầy đủ” chỉ có ở bản 1.4.1 ( ở đây ).

Bạn thích khám phá, thì mình chỉ cách để kô mất dữ liệu gốc!
- Khi bạn đã cài lại PM ATM vào PPC rồi, bạn vào nơi chứa file chương trình PV ATM Directory\
- Copy 2 file: Data.datkw_tmp.dat
- Tạo 1 Folder “Dữ liệu ATM” ở thẻ rồi chép vào đấy
.

Xong rồi đấy, lúc nào bạn “nhở tay” làm mất dữ liệu thì Copy 2 file trong Folder“Dữ liệu ATM” , rồi Paste đè lên vào nơi chứa file chương trình PV ATM Directory\

Mình đã reinstall rồi. Thực ra là mình bấm vào nút "dữ liệu" bên trái phía dưới. Sau đó không đụng chạm gì hết nhưng bấm "ok" để thoát ra không được. Chỉ có các bấm "lưu" thì mới "ok" được ! Chỉ có thế thôi là nó toi hết trơn !

Khi Bạn tick vào “nút Dữ liệu” nhưng kô làm gì, rồi tick Ok, thì vẫn thoát trở ra được mà! Bạn thử lại xem sao.
Nếu Bạn muốn thêm vào dữ liệu, Mình có bài trả lời ( ở đây ), Bạn nên xem tham khảo để biết thêm
.

Mình trả lời xong rồi đấy, vui nhé!

hpvn

- Mình cũng ý định “tập hợp thành một khối” những ngân hàng nào liên minh thẻ với nhau, lúc đó sẽ “ít phải tick” nhiều lần !

Thân chào.

Đúng đấy Bác ạ! Bác làm như thế sẽ thuận tiện hơn nhiều! Sẵn đấy nếu có địa điểm ATM mới, Bác thêm vào luôn, Bác chịu khó thật đấy, luôn tạo sự dễ dàng cho AnhEm! Thank nhiều Bác nhé!

timhieu

Mình đang tập hợp gần xong rồi! (vì bận công việc, nên chậm 1chút!) Dữ liệu lần này sẽ gọn hơn, vì những ngân hàng nào liên minh thẻ với nhau vào 1 khối, nhưng kô lẫn lộn, mà có sắp xếp rõ ràng. Sẵn đấy Mình có ý định tích hợp điểm Wifi FPT (free!) vào luôn! (có cần thiết kô nhỉ!). Thân chào