• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PV Rom-Kaiser OS 5.2.20765 by Medkid V 1.2 Fixed

Medkid

Bản rom này đã tích hợp sẵn splash image mà mình vẫn dùng cho đồng bộ ;)

Tích hợp
M2D có foot prints để đánh dấu nơi bạn đã đi :) + M2D config

Google maps tích hợp thêm Latitude phiên bản mới nhất: http://www.pocketpcthoughts.com/news/show/92413/google-adds-latitude-to-google-maps-for-mobile.html

Opera kèm theo Adobe flash lite 3.1 giúp xem các trang video trực tuyến ngay trong trình duyệt, vd : youtube

Cập nhật HTC Simmanger 6.60

Giao diện ứng dụng 4 icons trong 1 Row

Thay đổi 1 chút giao diện Task bar và wait cursor từ XDA

Ngoài ra thì các ứng dụng HTC Album chơi tốt video clips, Audio booster works just fine, youtube is on its duty (thanks for the great help of Abusalza) , threaded SMS does its good job

Và 1 số chỉnh sửa khác giúp tối ưu hóa hệ thống, sửa lỗi Active sync tự động chạy, patch xip để bỏ qua bước kiểm tra ứng dụng etc

Đây là tất cả các ứng dụng lấy ra từ IOLITE:

Link attached

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

cập nhật link, bản Rom đã sẵn sàng, mời các bạn test và cuối tuần vui vẻ!

Medkid

google latitude: đánh dấu vị trí của mình và xem vị trí của bạn bè, chỉ cần có 1 account của Gmail.

namy2k

Mở màn cho anh zai nà
Qua rom này tích hợp nhiều quá, nó có nặng lắm hok a, tải về dùng thử thui

namy2k

Tình hình là đã up và vọc sơ qua có vài nhận xét sau,bản rom khá đẹp và nhiều ctrình,tuy nhiên hoạt động hơi chậm, ram còn có 35M, chạy ko dc mượt cho lắm
Âm thanh nghe to và chắc,sóng ok
Để ngâm cứu thêm

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

thực ra các ứng dụng đó trong kaiser cũng có 1 phần, nhưng hầu hết đã lỗi thời, nên các ứng dụng tách ra từ iolite là mới hơn thôi, ngoài ra thì 1 số thứ mà kaiser không có: audio booster, manila, google maps, opera ....

amk

em mới up hôm qua, dùng thấy có vẻ thích hơn PDA corner dù hơi hơi chậm hơn thì phải,
khó chịu nhất là nó cứ sót hình trên today, không mất hẳn :(
còn scroll khi chạy WM chỉ dừng rồi chạy tiếp chứ không to nhỏ tiếng đựoc.
nữa là cái Tier Auto... của bác chạy lên một cái là nó lên keep data files... gì đó - xong rồi chả làm gì đc nữa đàng sốp zi xét....

Medkid

em mới up hôm qua, dùng thấy có vẻ thích hơn PDA corner dù hơi hơi chậm hơn thì phải,
khó chịu nhất là nó cứ sót hình trên today, không mất hẳn :(
còn scroll khi chạy WM chỉ dừng rồi chạy tiếp chứ không to nhỏ tiếng đựoc.
nữa là cái Tier Auto... của bác chạy lên một cái là nó lên keep data files... gì đó - xong rồi chả làm gì đc nữa đàng sốp zi xét....

Sót hình gì ? chưa hiểu, cụ thể hơn thì bạn hãy chụp 1 tấm hình (Mình đoán có lẽ bạn đang nói tới wktask , hmm ,cái này bạn phải tự tìm hỉu thui :B)
Tier autoinstall giúp bạn cài các file cab trong Windows & trong storage card\boot vào bộ nhớ máy, thực ra cũng ko cần cái này lắm vì bộ nhớ máy của kaiser quá nhỏ so với Atom life, nhưng lười chưa bỏ đi từ thời bộ OEM mình sưu tầm riêng cho Atom life. :) Trên máy mình T autoinstall vẫn hoạt động bình thường, bạn cần kiểm tra xem file cab của bạn có bị lỗi gì không ?
chỉnh to nhỏ tiếng tạm thời dùng phím 4 chiều vậy ;)

Thanks for your comment !

amk

cái mục sót dính hình chắc tại lâu quá không SR - h hết bị roài , so-zi bác cô men nhầm.
muốn hỏi cái này bác ơi - cái vệ tinh bác hình chờ chả xấu nhưng cũng chả đẹp, em thay marshall mwc vào mà không đuoc, nó áo error locating ... có phải là tại bac build trong rom nên không đè lên nữa đc không ahj?
thêm nữa là mình cài IM default selectro - chọn PCM kbrd rồi nhưng SR xogn vẫn fair chọn lạin bàn phím, khong chạy mặc định được ạ
bi-ét: bác thanks cứ bấm nút cho em :-/
:p

Medkid

uh, cái wait cursor đó làm cho các chương trình bạn chạy có vẻ chậm hơn so với bt, nhưng mà lười chưa có thời gian thay cái khác (muốn thay cái đó không là phải thay khoảng 20 cái icons nhỏ nhỏ) :-/
cái bàn phím đó được build mặc định mỗi lần chạy là sẽ được chọn , chưa có cách nào gỡ nó, hoặc bạn thử tìm file cab bàn phím mặc định của OPAL cài vào rồi gỡ ra xem thử. Với lại, mình thấy cái này hay hơn pcm keyboard nhiều chứ, bấm và giữ phím sẽ hiện lên cái phím nhỏ ở trên

kosfam

Đã up và test thử, mọi thứ ok lắm pác Medkid. Nhưng có một cái mà em không biết sao chứ bản 19971F của pác thì em lấy file mp3 làm nhạc chuông được, còn bản này thì không được. Mong giúp đỡ.

amk

em mới để ý ra là cái bộ nhớ cài của bác ít quá.
sau khi cài xong hết để chạy ổn định thì chỉ còn hơn 5mb, chỉ đến khi chạy youtube nó báo min 8mb em mới biết.
hôm nay em vừa chuyển sang rom poldo's_kaiser_iolite_v05, mới fix update 25feb09. chạy cũng khá khá, menu bự tổ chảng, nhưng mà không hiểu sao rom này nó cứ nhân máy em là touche cruise chứ không phải là kaiser :-?
ngoài ra còn một cái rom nữa là HyperDragon_IV_IOLITE em cũng đào về rồi nhưng chưa thử - có cả HyperDragon wm6.5 mới fix 24feb nữa thì phải (em chả dám đưa link :D)
xin lỗi bác medkid nếu em đưa bài về rom khác trong này - tại chả thấy ai nói tới ngoài rom pdacorner cả... 8-|

Medkid

có gì đâu, cài nhiều program vào bộ nhớ máy thì nó phải giảm thôi, trong rom của mình thì opera và google maps đã được cài mặc định vào bộ nhớ máy
Nói chung là làm ra 1 bản rom ngon , đẹp, chạy nhanh, bộ nhớ nhiều , tích hợp những gì mới nhất là mong muốn của nhiều người, nhưng mà khó :) .
Nó nhận máy bạn là Touch cruise vì 1 lí do đơn giản, cấu trúc của file rom kaiser và cruise khá giống nhau, nên Poldo lấy râu ông nọ cắm cằm bà kia, có lẽ nó thấy file rom cruise của cooker nào đó có gì hay nên nó lấy làm mẫu để dập rom kaiser vào (cụ thể là lấy xip của cruise)

Chỉnh sửa cuối:

lambo

Bác Medkid cho em hỏi tý
sao con Kaiser của em sau khi up rom cua Bác xong mấ hết tiếng, cả loa trong và loa ngoài đều ko í ới gì? nó cứ câm như hến em chưa biết khắc phục sao.
Bác giúp em với
Thanks.

NhatToai

Super V.I.P
Bác Medkid cho em hỏi tý
sao con Kaiser của em sau khi up rom cua Bác xong mấ hết tiếng, cả loa trong và loa ngoài đều ko í ới gì? nó cứ câm như hến em chưa biết khắc phục sao.
Bác giúp em với
Thanks.
Up radio 1.65.xx.xx hoặc 1.70.xx.xx vào là có âm thanh thôi mà.Bạn nên tìm hiểu về Kaiser vì trong khu vực này có đầy đủ các hướng dẫn và giải thích về tính đặc trưng của dòng máy này.

NhatToai

Super V.I.P
Vì nhìn cái screen shot của Medkid trông không giao diện titanium nên nghĩ vậy.

khác nhau ở phần tab í...mà chừng nào lên ROM vậy =D>

Medkid

Almost done ! he he :))

Bản Rom này chỉ "thuần" 6.5: loại bỏ manilla, footprints, google maps, opera etc... vấn đề lớn nhất trong các build 6.5 gần đây đối với kaiser và 1 số dòng khác là camera ko lưu được hình chụp ở độ phân giải cao, bây giờ đã fix được (thanks Anryl from xda)
Sẽ upload khi nào có thời gian rảnh và test 1 vài bữa đã :p

Chỉnh sửa cuối: