• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PV ROM KAISER V1.3 by Medkid OS 5.2.????? :D

huysmall

Xì-pam: bữa trước có mua cái jack chuyển của "sếp" này mà ko biết mình là ai :D

--->>> Sorry. spam tí. hahaha. Huy là kẻ mọn nên ko biết dc danh tiếng của bro MedKid. :D Xin thứ lỗi. Ủa mà bro trông thế nào nhỉ?

Lesangmd

Anh Medkid có tích hợp font Tahome Unicode vào luôn trong ROM không anh ?
Em nghĩ bản ROM clean WM6.5 là tuyệt rồi, thêm Manila 2D làm gì cho tốn dung lượng, giao diện hoạt động tốn PIn và bộ nhớ lắm . Thà để cái Resco contacts manager và Phù đổng Today ra ngoài còn có ích hơn.
Nhưng phải công nhận một điều là không nên tích hợp thằng Wktask vào rom vì nó rất hay gây lỗi Shell . Em cài vào mấy lần toàn phải reset máy giữa chừng rất bực mình.

Giao diện WM6.5 tuy đẹp long lanh nhưng không thông minh và tiện lợi, hỗ trợ vuốt chưa hoàn hảo , muốn chọn một ứng dụng nằm dưới đáy hoặc vào phần Setting thì cũng mất nhiều thời gian. Giá như Microsoft có thể tạo ra trình quản lý Menu start tương tự như các sản phẩm của Resco thì quá tốt, các ký tự định vị cho phép nhanh chóng tìm đến chương trình hoặc thư mục mình cần mà vuốt lại tối ưu nữa chứ.

NhatToai

Super V.I.P
Cooking Rom = wasting a lot of time + no money in pocket :(
So.....good luck Medkid!
Anh Medkid có tích hợp font Tahome Unicode vào luôn trong ROM không anh ?
Em nghĩ bản ROM clean WM6.5 là tuyệt rồi, thêm Manila 2D làm gì cho tốn dung lượng, giao diện hoạt động tốn PIn và bộ nhớ lắm . Thà để cái Resco contacts manager và Phù đổng Today ra ngoài còn có ích hơn.
Nhưng phải công nhận một điều là không nên tích hợp thằng Wktask vào rom vì nó rất hay gây lỗi Shell . Em cài vào mấy lần toàn phải reset máy giữa chừng rất bực mình.

Giao diện WM6.5 tuy đẹp long lanh nhưng không thông minh và tiện lợi, hỗ trợ vuốt chưa hoàn hảo , muốn chọn một ứng dụng nằm dưới đáy hoặc vào phần Setting thì cũng mất nhiều thời gian. Giá như Microsoft có thể tạo ra trình quản lý Menu start tương tự như các sản phẩm của Resco thì quá tốt, các ký tự định vị cho phép nhanh chóng tìm đến chương trình hoặc thư mục mình cần mà vuốt lại tối ưu nữa chứ.
Bạn cứ thử các build sau này sẽ thấy 6.5 cũng rất mượt và nhanh.
Còn việc cho cái gì đó ra ngoài Today thì cả giao diện 6.5 chuẩn hay M2D thì đều phải vào Today/Item mà tắt TouchFlo hoặc Titanium....còn không chả em nào ra Today được.Còn việc M2D hao pin thì không đúng roài,HTC tự kill chính mình sao.

amk

có cách nào build cái 6.1 nhưng với menu to như 6.5 này không bác ơi (chắc là có vì em thấy diamond có mà :D)
hình như chỉ chyaj thêm cái file cab ấy...

Medkid

có cách nào build cái 6.1 nhưng với menu to như 6.5 này không bác ơi (chắc là có vì em thấy diamond có mà :D)
hình như chỉ chyaj thêm cái file cab ấy...

tìm cài finger menu vào

NBLam

Để thử đồ nhà tí nào, toàn dùng ROM của PDACorner mãi, giờ thấy Medkid build ROM 6.5 mới thử cái :) Cheers!!!

NBLam

Bác ơi Medkid ơi, bác cho xin cab của game bắn vịt trời với :)

ROM này là ROM 6.5 mượt nhất trong số ROM 6.5 hiện nay :)