• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PV ROM] SENSATION XE SENSE 4.0 V1.0.5

nomobile

Anh cứ thử up cái FW cho nó xem có đc không.
Nếu đc thì áp dụng cách up boot.img qua Fastboot em nghĩ là đc.

hiện tại máy e đã úp 4.0.3 wa wifi cũg hboot 1.27 đã unlock, đã root e mún úp cái nì phải làm sao ah?

hiện tại máy e đã úp 4.0.3 wa wifi cũg hboot 1.27 đã unlock, đã root e mún úp cái nì phải làm sao ah?
Máy bạn S-ON thì không úp được bản này đâu nhé, phải có Super CID (S-OFF & UNLOCKED) thì mới úp được.

Nhưng mà hướng dẫn s-off trong cái menu đó ko có hboot 1.27 :(
Hiện tại HBOOT 1.27.0000 chưa S-OFF được. Thực ra bên XDA cũng đã S-OFF được HBOOT 1.27.0000 rồi nhưng thực hiện hơi phức tạp và dễ bị brick máy.

Thì cứ up thử chơi đi, bản này có vẻ ngon hơn tí, mà cũng còn tuỳ nhu cầu và cảm nhận của từng người nữa.
Đang tải...:p

nomobile

Hiện tại HBOOT 1.27.0000 chưa S-OFF được. Thực ra bên XDA cũng đã S-OFF được HBOOT 1.27.0000 rồi nhưng thực hiện hơi phức tạp và dễ bị brick máy.

Vậy là đành pó tay :( ko s-off đc dù đã có recovery cũng ko up bất kỳ rom nào đc hả a?:(

nomobile

Không có S-OFF thì mình up Rom theo kiểu S-ON + Unlock Bootloader :))

thì máy đã unlock bootloader rồi đã recovery đc ùi chỉ còn mổi cái là nó vẫn là S-on thui. vậy có úp đc ko?
và cho e hỏi cái nữa. khi vào fastbot máy nó load cái j đó rùi nó báo "no image" j j đó e cũng ko để ý lắm vì nó chạy cũng nhah. như vậy là có bị sao ko vậy?

venusian

Moderator
thì máy đã unlock bootloader rồi đã recovery đc ùi chỉ còn mổi cái là nó vẫn là S-on thui. vậy có úp đc ko?
và cho e hỏi cái nữa. khi vào fastbot máy nó load cái j đó rùi nó báo "no image" j j đó e cũng ko để ý lắm vì nó chạy cũng nhah. như vậy là có bị sao ko vậy?

Hiện tịa ONE X, DHD S-ON với Unlock Bootloader đều có thể up Rom Cook đc.
Còn Sensation như thế nào thì chò Mod Dinhtuandung làm chuột trước cho bạn đã :D.
Vấn đề khi vào Hboot nó load cái gì đấy (Như bạn nói) là hoàn toàn bình thường nhé.

kevinbo

Up room Cook cho HTC Sentation XE

Chào các bro,
TÌnh hình là sau khi em mua cũ lại con HTC Sentation XE thì chủ cũ có nói là đã Update Ota lên phiên bản 4.0.3 của hãng,
Bây giờ em đang muốn cài lại ROm 4.0.3 bản Cook theo topic này http://www.pdaviet.net/showthread.php?209863-PV-ROM-SENSATION-XE-SENSE-4-0-V1-0-3
Đến bước 1 là bước S-Off thì kiểm tra thấy Hboot của mình đang là 1.27.0000 . Mà theo topic này thì revolutionary nó chỉ hỗ trợ từ bản hboot 1.17.xxxx mà thôi
Các cao thủ chỉ giúp em cách S-off với con máy của em với.
Thanks All 4 reading

boy99

Chào các bro,
TÌnh hình là sau khi em mua cũ lại con HTC Sentation XE thì chủ cũ có nói là đã Update Ota lên phiên bản 4.0.3 của hãng,
Bây giờ em đang muốn cài lại ROm 4.0.3 bản Cook theo topic này http://www.pdaviet.net/showthread.php?209863-PV-ROM-SENSATION-XE-SENSE-4-0-V1-0-3
Đến bước 1 là bước S-Off thì kiểm tra thấy Hboot của mình đang là 1.27.0000 . Mà theo topic này thì revolutionary nó chỉ hỗ trợ từ bản hboot 1.17.xxxx mà thôi
Thanks All 4 reading

Máy mình cũng không S-off được, nhưng unclock bootloader được và cài room cook được, sài thấy cũng ok, chưa bị lỗi gì
đầu tiên mình làm theo cách này thấy cài
http://www.tinhte.vn/threads/792522/
sau đó mới root bằng cách này
http://www.htcsensationforum.com/ht...nlocked-bootloader-needed)/msg78461/#msg78461

Chào các bro,
Thanks All 4 reading
HBOOT 1.27.0000 có thể S-OFF được nhưng phải có thủ thuật và dễ bị brick máy, bạn chỉ cần Unlock Bootloader bằng HTC DEV là có thể cài Recovery và Root cho máy.

Hiện tịa ONE X, DHD S-ON với Unlock Bootloader đều có thể up Rom Cook đc.
Còn Sensation như thế nào thì chò Mod Dinhtuandung làm chuột trước cho bạn đã :D.
Vấn đề khi vào Hboot nó load cái gì đấy (Như bạn nói) là hoàn toàn bình thường nhé.
Đã thử làm chuột bạch với rom của SMod blackdoor và kết quả ngoài mong đợi...\-/

dtoonia

máy của mình HBOOT 1.29.0000 thì phải làm thế nào hả các bro,mình ko dám thử sợ brick máy

máy của mình HBOOT 1.29.0000 thì phải làm thế nào hả các bro,mình ko dám thử sợ brick máy
Unlock Bootloader bằng HTC DEV (S-ON & UNLOCKED) sau đó cài Recovery và Root máy.

anh bình lại ra bản mới rùi à,thử xem thui
Bản này ngon lắm, đang rất hài lòng...\-/