• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PV ROM] Sensation XL ROM ICS Android 4.0.3 với Sense 3.6 bởi Sonblack

Status
Không mở trả lời sau này.

kathleen

Bác Sơn cho em hỏi tí , bàn phím nhắn tin , nghe gọi vẫn là bản cũ luôn hả anh:(

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sơn cho em hỏi tí , bàn phím nhắn tin , nghe gọi vẫn là bản cũ luôn hả anh:(

Chưa thấy gì đột phá mừ!!!

Máy đang đồng bộ lại dữ liệu, font chữ ngoài màn hình chính có vẻ mảnh khảnh quá a Sơn, nhìn ko sắc nét, có cách nào để rõ nhưng trong Danh sách ứng dụng ko ?

Coi chừng ảo giác đó, trong thì trên nền đen nhìn rõ là phải mà, ngoài trên nền xanh nên thấy vậy thôi...

mrduc164

Em van chua up dc rom nay. Sao vay ta. Bac chu cho hoi up rom nay co can S-off khong vay. May em van dang la S-on.

Sonblack

Super V.I.P
Em van chua up dc rom nay. Sao vay ta. Bac chu cho hoi up rom nay co can S-off khong vay. May em van dang la S-on.

ROM này hay các ROM khác của Sonblack đều không yêu cầu S-OFF (XL chưa S-OFF được đâu cho tới thời điểm này).

won

Hôm qua up xong thấy có vẻ chậm chậm sao ấy, lúc trượt vòng mở khoá khá giật, và pin thì có vẻ hao hơn bản 02 ( chắc lên ICS hao pin hơn ), giờ up lại lần nữa ^^

Chỉnh sửa cuối:

kathleen

ừh, mình em test từ hôm qua tới giờ thấy có vẻ hơi giật lúc mở khoá màn hình, nhưng phần nào cũng giải toả cơn khát ICS cho XL , chờ 1 bản Rom hoàn chỉnh hơn từ bác Sơn \-/

Lamson

Well-Known Member
Niềm đam mê và nhiệt tình của Thầy cúng_Đèn Đường vẫn luôn cháy mãi- Hii mình lại không có con Andoid nào

won

Hi vọng A. Sơn quan tâm đến XL lâu dài, sau khi up lại lần nữa thấy chạy ngon hơn rồi.
P/S : Có cách nào ko cho nó tự down app mình đã cài khi thiết lập lần đầu ko a, vd nhưng những app mình cài qua Google Play trong rom cũ & remove rồi, vậy mà khi up rom mới xong, thiết lập lần đầu tài khoản, wifi thì nó lại down về 1 đống, cả những cái đang xài, và những cái đã remove...

Sonblack

Super V.I.P
Hi vọng A. Sơn quan tâm đến XL lâu dài, sau khi up lại lần nữa thấy chạy ngon hơn rồi.
P/S : Có cách nào ko cho nó tự down app mình đã cài khi thiết lập lần đầu ko a, vd nhưng những app mình cài qua Google Play trong rom cũ & remove rồi, vậy mà khi up rom mới xong, thiết lập lần đầu tài khoản, wifi thì nó lại down về 1 đống, cả những cái đang xài, và những cái đã remove...

Dài hay ngắn còn tùy vào các bác ở HTC có lấy máy lại sớm hay không thôi! Còn chơi ROM thì đó là sở thích không thể thiếu của Sơn đen!

ndm93kt

:) e thấy rồi cái này cài này đúng ko ạ
4. UP ROM COOK CHO SENSATION XL:
Flash thêm file boot.img (có xuất xứ từ bbs.anzhi.com) là có thể bắt đầu up được rồi.
Cách làm như sau:
- Tải công cụ flash và file boot.img có sẵn tại đây: Flash Boot Anzhi
- Giải nén file vừa tải về trên ra một thư mục bất kỳ.
- Đưa Sensation XL về BOOTLOADER (như đã hướng dẫn ở phần Flash Recovery).
- Kết nối Sensation XL với PC.
- Chạy file Flash_bootimg_Anzhi.bat

Sau khi làm đầy đủ các bước trên (từ 1 - 4), các bạn có thể up các bản rom cook (zip file) từ thẻ nhớ (với Sensation XL là Internal SD Card) bằng cách vào Recovery để tiến hành. Chi tiết để rõ hơn thì đọc bài của venusian ở đây.

Vui lòng thực hiện đúng để có được những gì mình cần và hạn chế rủi ro. Rủi ro là có thể xãy ra và Sonblack xin được miễn trừ trách nhiệm nhé.

Chúc vui!

ndm93kt

tình hình là em nhận định sau khi ắp và tét tựt nhá
friend stream ko hoạt động được một số cái hình như vẫn dư âm của vẻ 2.3.5
beats audio theo em thì hơi khác vì nghe rõ ở tai trái tai phải thì nhỏ hơn
ko biết các bác thế nào
mong bác nhanh có bản hoàn chỉnh cho anh em

Sonblack

Super V.I.P
tình hình là em nhận định sau khi ắp và tét tựt nhá
friend stream ko hoạt động được một số cái hình như vẫn dư âm của vẻ 2.3.5
beats audio theo em thì hơi khác vì nghe rõ ở tai trái tai phải thì nhỏ hơn
ko biết các bác thế nào
mong bác nhanh có bản hoàn chỉnh cho anh em

Cơ sở để làm bản ROM này là bản test 2.06.0.0 của HTC (chưa có chính thức ICS cho Sensation XL) nên vấn đề bạn nêu cũng là điều dễ hiểu. Rất tiếc tôi không có tai nghe này nên chẳng biết ra làm sao cả. Có thiết bị, có test mới biết đường mà lần.
Tạm thời ta cứ thỏa mãn ICS cho XL cái đã. Ít ra thì chúng ta vẫn còn có nhiều thứ để vọc.
Chúc vui!

ndm93kt

:) dạ luôn chờ đợi tin tức về các bản cập nhật từ anh hì hì
tiện a cho e hỏi máy a sạc bao lâu thì đầy pin ạ

Chỉnh sửa cuối:

won

Bản test này còn 1 vài lỗi, hi vọng bản chính thức sẽ ok hơn. a. Sơn có biết khi nào ra bản chính thức ko?

ndm93kt

chán thế vừa up sen 4 cho con sensation cũ bán cho thằng bạn mượt mà lắm rồi :( bh XL mới có đây hjk ham vọng vội quá biết thế từ từ rồi lên XL có lẽ tốt hơn huhu

Sonblack

Super V.I.P
Bản test này còn 1 vài lỗi, hi vọng bản chính thức sẽ ok hơn. a. Sơn có biết khi nào ra bản chính thức ko?

Cái này xin khoan trả lời! Mà có biết đâu nà! :D

Status
Không mở trả lời sau này.