• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PV TEAM - KHU VỰC TIẾP NHẬN CÁC LỖI VỀ FW - HW CHO CÁC DÒNG SONY!

Boykinhdi

đấy là nó đang nhận để tìm flash của máy,bạn lau sạch cái chân cắm ở đít máy đi rồi làm là được ngay,nếu dùng XS++ change CDA bạn phải cài thêm cái USBflash mới nhận được dạng máy

ducha83

Mình đã đổi CDA từ vùng Trung đông sang GWW1. đã up firmware đủ 3 lần. Nói chung tốc độ chạy cải thiện đáng kể. Nhưng dùng hay bị treo máy, nhất là khi dùng 2 chương trình trở lên. Bác nào biết tại sao ko? hay là máy ko hợp với GW1? dạo này máy dùng bình thường thì ko sao, nhưng đang chơi game mà có tin nhắn đến hay wifi dò sóng hoặc conneced mà không được nhiều khi cũng bị treo máy. Ko biết tại sao cả?
:((

ducha83

bạn dùng máy gì sao không nói thì biết thế nào mà chỉ

Mình dùng máy P1i. Tất cả các vấn đề khác chạy đều ổn, chỉ mỗi cái tội hay bị treo máy khi bị chạy từ 2 chương trình trở lên hoặc là chương trình chạy có lỗi.

thietvtec

Các bác cho em hỏi, máy P990i, hôm nọ lỡ tay làm rớt, bây giờ màn hình cảm ứng lúc bấm được, lúc kô. Có nghĩa là bấm chỗ này, thì nó lại hiển thị chỗ khác.
Các bác bít chỗ nào thay màn hình cảm ứng kô? mà giá rẻ nhé. Hôm trước ra cửa hàng dt, dòi 500K, thất chát quá.:O

nicolasa

anh mình có 1 cái w950i xách tay từ sing về. nhưng về đây sóng dùng không được dù đã đổi cda.không biết vì sao vậy mấy bạn.đưa cho thằng hãng nó phá hỏng phần sóng luôn.chừ đem qua sing cũng tắt ngấm luôn măc dù khi mua dùng rất ok.chừ đã được đem về.hic.hic.mình ở đà nẵng.bạn nào biết giúp mình với,hichic.cám ơn các bạn nhiều nhiều

nguyenhavnpt

Tui dùng p990, Thẻ nhớ 2GB. Thỉnh thoảng máy hay bị treo. Phải khởi động lại mới đc. Các Pro xem giúp mình với. Đã cài lại FW nhiều lần, thay thẻ nhớ 512 MB nhưng vẫn bị.

thietvtec

bạn đã cài SWPro chưa? Tăt một số chương trình kô sử dụng sẽ làm nhẹ máy,

nguyenhavnpt

Mình cài rồi swiss1.7. Mình đoán chắc là lỗi phần cứng. Liệu có giải pháp nào kô nhỉ?

dongochuan

Em mới được sử dụng máy P990i chưa biết update hay cài FW gì cả mong các bảc pro chi dùm em với
Hà Nội 30-9-2008 0975705011

dongochuan

Em dùng p990, Thẻ nhớ 2GB. Thỉnh thoảng máy hay bị treo. Phải khởi động lại mới đc.MOng các bác chi dùm

Taki7610

Unlock_GSM
Tui dùng p990, Thẻ nhớ 2GB. Thỉnh thoảng máy hay bị treo. Phải khởi động lại mới đc. Các Pro xem giúp mình với. Đã cài lại FW nhiều lần, thay thẻ nhớ 512 MB nhưng vẫn bị.

Đem ra hàng cho họ chạy lại FW 1 lần nũa bằng thiết bị chuyên dụng,nếu không hết là lỗi main.

Em mới được sử dụng máy P990i chưa biết update hay cài FW gì cả mong các bảc pro chi dùm em với
Hà Nội 30-9-2008 0975705011

Những vấn đề này đã có trên FORUM từ lâu,và hiện tại nó là "những vấn đề cơ bản",bạn nên tham khảo và làm theo,có khúc mắt nào gởi bài lên sẽ có các thành viên khác giúp đỡ.

phuong_vietpr

CÁC ĐẠI CAO THỦ KÍU EM. HÔM QUA ĐY CON FX CỦA THẰNG PẠN ĐY CHƠI. ĐANG ĐY THÌ PAPA GỌI. PHẢI NGHE MÁY. NGHE XONG ĐÚT THÚI TRƯỢT. RƠI UỴCH CÁI XG ĐƯỜNG BỊ THẰNG FORD EVERET NÓ KẸP CHO DẸP LÉP NHƯ CON TÉP. EM PẢI LÀM SEO..........:(( PÁC CONGVOI KÍU EM ZỚI

phuong_vietpr

UP FIRMWARE CHO P990 VÀ P1I CHỈ MỘT TRẦU CAFE LÀ XONG. EM Ở HÀ NỘI. YM! PHUONG_NIKKO, MOBILE: 0904533543

my_1800

Hic, chán oii là chán nè?Con p99 của mình chán wa nè.Camera thì bị mờ nè(dù chỉnh mọi chế độ chúng đều như nhau)màn hình thì bị những vạch kẻ song song rất nhỏ nhìn rất chi là tức mắt.Mình làm đủ mọi cách up,mod mà chẳng ăn thua vẫn chứng nào tật nấy.Tức wa mấy hôm nọ cho em nó đi sevice(anba,q1)chơi,tới bây giờ vẫn chưa về,mình gọi thì mấy em ấy bảo còn dg xét máy mình chả hỉu sao nữa.
Mang em nó ra cho các ae xem xét, ae nào có ý kiến gì để em nó tốt hơn lên thì giúp mình với.Ae nào bít cách chăm sóc(hay bít chỗ chăm sóc)em nó xin chỉ mình với.Chi phí bao nhiu mình chịu nhưng dưới 300k nhé!!! Mong tin!!!:((

Linh_t885

Pro nào giúp tui với!.
Trước đây tui có mang em P910 ra shop mobile để chạy FW, không biết họ lấy đâu ra FW của Orange. Nó hay ơ chỗ này này (xem ảnh nha), như Vita luôn. Nhưng giờ ông thợ kỹ thuật ở Shop đó đã chuyển đi, tui có vào lại shop đó hỏi thì họ nói không làm P910 nữa vì nó quá cũ (hic hic). Tui đã search mạng thì chỉ tìm được hình ảnh giới thiệu. Thích nhất là khi về màn hình home thì nó Full và có biểu tượng giao diện như Win Vita. Có sãn Back up!
Các Pác giúp tui cũng như A E với!