• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PV TEAM - KHU VỰC TIẾP NHẬN CÁC LỖI VỀ FW - HW CHO CÁC DÒNG SONY!

shadow141206

hôm bữa e có up fw ko bít sao bây giờ máy báo invalid sim,đem ra tiệm thì họ nói bị khóa mạng rồi.họ nói giờ bẻ khóa hết 100 xót cả ruột,vậy mỗi lần up là bị khóa thế này thì chết!!!!

Sao lại bị khóa mạng vậy nhỉ ??? Đổi CDA sang GW2 lun đi !!! Bạn vào đây xem thử. Chúc bạn thành công :D

thienly12333

Sao lại bị khóa mạng vậy nhỉ ??? Đổi CDA sang GW2 lun đi !!! Bạn vào đây xem thử. Chúc bạn thành công :D

e chịu luôn,up xong thì ra thế,đem ra tiệm họ nói phải unlock chẵng bít thế nào,tự nhiên tốn 100k thế mới đau!!!!

shadow141206

e chịu luôn,up xong thì ra thế,đem ra tiệm họ nói phải unlock chẵng bít thế nào,tự nhiên tốn 100k thế mới đau!!!!

Tốn tiền rồi hả :(. Sao ko Hỏi mọi người trước để cùng chia sẻ kinh nghiệm :(. Uống ghê nhỉ. Hjz......... 100k lận :((

thienly12333

thế mới đau 8-|,vậy cho e hỏi luôn máy e giờ đã unlock liệu sau này up fw nữa có xảy ra tình trạng nhử vậy nữa ko.vi e mới đổi từ atom sang con này nên chưa hiểu rõ lắm mong mấy a giúp nha!!!thanks

shadow141206

thế mới đau 8-|,vậy cho e hỏi luôn máy e giờ đã unlock liệu sau này up fw nữa có xảy ra tình trạng nhử vậy nữa ko.vi e mới đổi từ atom sang con này nên chưa hiểu rõ lắm mong mấy a giúp nha!!!thanks

Đừng lo, sẽ ko còn chuyện up firmware nữa đâu !!!! UIQ bị bỏ rơi rồi :(:)(:)((

pphapp

Sau khi tải Oplogo về, em tiến hành cài đặt, chỉnh thay thế logo mạng bằng Main Menu thì máy hiện lên thông báo Stanby bị lỗi ko thể chạy được. Em có khởi động lại máy nhưng chỉ vào được tới màn hình khởi động là máy đứng, ko cách nào Master Reset lại đuợc, có tổ hợp phím nào có thể dùng để master reset máy ko? Hoặc có cách nào khác để đưa máy về như lúc ban đầu ko? Xin mọi người giúp em với.
Em đang dùng P1i

mod mang = oplogo nguy hiem lắm bạn ah, trước mình sử dụng nó được 5 tiếng đầu là ok nhưng từ sau đó trở đi là máy báo inactive sim mình không thể gọi hay nt gì được, mình remove nó thì hết bị, nhưng máy bạn bị vậy thì format máy lại bằng cách " lên*xuống,xuống*xuống*" nó srx hiện ra một bảng thông báo, bạn chọn dòng thứ 3 format gì đó, yes, nếu đòi nhập code thì gõ 0000 ýe là được. nếu còn bị thì chỉ còn cách UP FW thui

pphapp

quên mất, lên xuống ở đây là phím cuộn đó bạn, còn * là phím * có cả hình chìa khóa nếu là p1, tha tác nhanh nha bạn, khi làm động tác này thì thực hiện ở ngoài màn hình chờ:D

XiaoGui

Đừng lo, sẽ ko còn chuyện up firmware nữa đâu !!!! UIQ bị bỏ rơi rồi :(:)(:)((

Bị bỏ rơi nhưng vẫn còn rất nhiều cao thủ tiếp tục mày mò khám phá. Mọi người cứ yên tâm. Mà mình thấy tình hình càng ngày càng nhiều người chuyển từ những cái khác về UIQ đấy thôi. UIQ vẫn là nhất.

Son_Nguyen

mod mang = oplogo nguy hiem lắm bạn ah, trước mình sử dụng nó được 5 tiếng đầu là ok nhưng từ sau đó trở đi là máy báo inactive sim mình không thể gọi hay nt gì được, mình remove nó thì hết bị, nhưng máy bạn bị vậy thì format máy lại bằng cách " lên*xuống,xuống*xuống*" nó srx hiện ra một bảng thông báo, bạn chọn dòng thứ 3 format gì đó, yes, nếu đòi nhập code thì gõ 0000 ýe là được. nếu còn bị thì chỉ còn cách UP FW thui

Mod logo mạng bằng Oplogo Modder nếu bạn làm đúng theo hướng dẫn thì sẽ chẳng có vấn đề gì cả, như mình đang xài bản 3.20 ko bị lỗi gì hết.. Kinh nghiệm cho những bạn nào xài pm này bị lỗi là đừng restart lại máy, chạy lại chương trình Oplogo Modder, sau đó vào Select Mod chọn lại ORIGINAL là xong.. Nếu restart lại máy là phải up lại firm luôn đó!!:p

pmt7679

Mong các bác ra tay cứu giúp!
P990i mod âm thanh Startup tắt máy khởi động lại đứng khựng
Chả là em vừa này thằng bạn để lại con P990i được mấy ngày về hý hoáy học đòi chọc ngoáy linh tinh, mọi chuyện vẫn ổn thỏa cho đến khi nhận thấy âm thanh khởi động máy ko được hay cho lắm và thế là tang tóc xảy ra.
Chọt ghi đè file startup hệ thống bằng 1 file bức tử, nhẹ nhàng khởi động lại máy để chờ nghe thành quả lao động thế là sau khi bật lên máy chạy 1 lúc được khoảng 7-8 giây gì đó rồi nó đứng miết luôn ( Chắc là nó đang thắc mắc cái soud em mới ghi đè vào ) chắc kết quá nên nó đứng ở đó luôn.
Chưa vào được trong nên chẳng format formiếc gì được, định bụng up lại FW nhưng găm cáp vào PC ko nhận ra máy, giờ không biết có phương nào cứu chữa không. Nhờ các bác cao thủ võ lâm ra tay cứu giúp tội đồ này với. Mong tin các bác từng giờ !!!

Ncc78

Mình đang dùng w960i
Phone: CXC162037 R9K009
Blutooth: CXC162143 R1D
CDA: 162032/8 R6G04

Máy của mình mua hàng sách tay sing trong này có bộ gõ China hơi phiền phức.
Nghe nói máy sing ko đổi đc CDA bạn nào xem giúp hộ cái.

shadow141206

Mình đang dùng w960i
Phone: CXC162037 R9K009
Blutooth: CXC162143 R1D
CDA: 162032/8 R6G04

Máy của mình mua hàng sách tay sing trong này có bộ gõ China hơi phiền phức.
Nghe nói máy sing ko đổi đc CDA bạn nào xem giúp hộ cái.

đổi đc mà bạn ;););). Đổi sang GW1 hoặc 2 là thoát đc bộ gõ china luôn :D (hình như vậy :-?)

hoaphuongdothang5

Pro nào giúp tui với!.
Trước đây tui có mang em P910 ra shop mobile để chạy FW, không biết họ lấy đâu ra FW của Orange. Nó hay ơ chỗ này này (xem ảnh nha), như Vita luôn. Nhưng giờ ông thợ kỹ thuật ở Shop đó đã chuyển đi, tui có vào lại shop đó hỏi thì họ nói không làm P910 nữa vì nó quá cũ (hic hic). Tui đã search mạng thì chỉ tìm được hình ảnh giới thiệu. Thích nhất là khi về màn hình home thì nó Full và có biểu tượng giao diện như Win Vita. Có sãn Back up!
Các Pác giúp tui cũng như A E với!

Có vẻ hay thật, bác Linh_t885 nếu kiếm được share cho anh em P910 với nhé.
Xin cảm ơn!

tinh_la_gi

Administrator
Đang có vài file của Nbox .. nhưng giờ lại không có hộp để test !!!
Khi nào có hộp test thử xem đúng file không .. cái này hứa với anh Linh lâu gòi mà chưa có điều kiện test !!! hic.hic

gaconngu12

em đang dùng con Sony W200i
Không hiểu tại sao bây giờ lại bị chết 3 phím : số 5, số 6 và phím mở
mỗi lần nhắn tin hoặc ấn số để gọi thì lúc các phím trên lúc ấn được lúc không
(thường chết nhiều hơn là ấn được)
Các pr0 giúp em với :(
a` tiện thể em bị quên pass máy nhưng em chưa khoá máy , bây giờ muốn khoá thì lại không nhớ pass , phải làm sao để tìm lại pass ạ

vietnamlover

chào anh taky7610 em mới sài p910i chạy càc ứng dụng thi báo lỗi là Reason code KERN-EXEC ewason code number 3 nhờ anh em giúp đỡ nha em đang o q10 và nhờ anh chỉ em kết nối pc voi dt nữa nha , cách mod lại dt là sao vậy anh ?!!!!ah máy em dùng là máy củ nha , nhờ anh em giúp đỡ nha thank nhiu nhiu!!!!!nhiu!!!!

tinh_la_gi

Administrator
Trở về ngôn ngữ Eng mà dùng thử xem .. mã lổi P910 lâu quá rồi quên hết - trí nhớ kém rùi !!! :-/

sonsbv

chào anh taky7610 em mới sài p910i chạy càc ứng dụng thi báo lỗi là Reason code KERN-EXEC ewason code number 3 nhờ anh em giúp đỡ nha em đang o q10 và nhờ anh chỉ em kết nối pc voi dt nữa nha , cách mod lại dt là sao vậy anh ?!!!!ah máy em dùng là máy củ nha , nhờ anh em giúp đỡ nha thank nhiu nhiu!!!!!nhiu!!!!

Muốn kết nối được với máy tính thì bạn vào trang chủ của Sony và tải phần mềm kết nối với máy tính:
Lick đây: http://www.sonyericsson.com/cws/support/softwaredownloads/detailed/pcsuite/p910i?lc=vi&cc=vn
Còn khi chạy ứng dụng, máy báo lỗi thì bạn thử vào master reset xem sao (nhớ back up danh bạ và SMS trước nhé). Có phần mềm Smart VCard đấy.

dungnike

các bác giúp em với

không hiểu sao máy z610i của em giờ mở các ứng dụng và game thì máy đều báo lỗi operation failed mặc dù em đã reset lại máy nhưng cũng không ăn thua,gjups em với :((

NokuaN70

Well-Known Member
không hiểu sao máy z610i của em giờ mở các ứng dụng và game thì máy đều báo lỗi operation failed mặc dù em đã reset lại máy nhưng cũng không ăn thua,gjups em với :((

Máy bạn đã bị lỗi phần mềm, bạn đem máy tới SE Care cho nó kiểm tra đi.

Posted via Mobile Device