• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PV TEAM - KHU VỰC TIẾP NHẬN CÁC LỖI VỀ FW - HW CHO CÁC DÒNG SONY!

leduy0710

HW P990i treo máy liên tục

Cho mình hỏi P990i tí nhe

minh up len R6E28

Phone:
CXC162037 R9GA001
BLUETOOTH:
CXC162058 R5A01
OGANIER:
CXC162036 R6E28
CDA:
CDA162007/2 R6E28

máy chạy khỏang vài tiếng đồng hồ là bị treo máy, khởi động lại tiếp tục sử dụng vài tiếng là treo máy :-? :|
Cài lại mấy lần cũng kHÔng hết, co bro nào giúp mình khắc phục lỗi này với.
Cám ơn rất nhiều =D>

linhhon0007

Cho mình hỏi P990i tí nhe

minh up len R6E28

Phone:
CXC162037 R9GA001
BLUETOOTH:
CXC162058 R5A01
OGANIER:
CXC162036 R6E28
CDA:
CDA162007/2 R6E28

máy chạy khỏang vài tiếng đồng hồ là bị treo máy, khởi động lại tiếp tục sử dụng vài tiếng là treo máy :-? :|
Cài lại mấy lần cũng kHÔng hết, co bro nào giúp mình khắc phục lỗi này với.
Cám ơn rất nhiều =D>

bạn thử tháo bỏ update service rồi cài lại vào PC sau đó úp firmware lại thử xem sao,vì theo mình thấy khi mình cài update service tải xong về máy thì nó bắt đầu tiếp tục cài cho phone,nếu lần sau mình vẫn để im không tháo bỏ updateservice thì khi mình úp firmware mới nó sẽ lấy bản cũ đã tải về máy lúc trước cài cho phone cài lại,mình nghĩ có thể là do khi úp nó trục trặc gì đó nên vậy,nếu được bạn hãy làm theo cách của mình thử xem sao,vẫn không khắc phục được thì chắc là do phần cứng chứ không phải phần mềm rồi.chúc bạn sớm khắc phục được lỗi;;):p
À firmware của bạn là bản mới nhất rồi đó,mình cũng đang dùng firmware đó và thấy rất ổn định.

leduy0710

bạn thử tháo bỏ update service rồi cài lại vào PC sau đó úp firmware lại thử xem sao,vì theo mình thấy khi mình cài update service tải xong về máy thì nó bắt đầu tiếp tục cài cho phone,nếu lần sau mình vẫn để im không tháo bỏ updateservice thì khi mình úp firmware mới nó sẽ lấy bản cũ đã tải về máy lúc trước cài cho phone cài lại,mình nghĩ có thể là do khi úp nó trục trặc gì đó nên vậy,nếu được bạn hãy làm theo cách của mình thử xem sao,vẫn không khắc phục được thì chắc là do phần cứng chứ không phải phần mềm rồi.chúc bạn sớm khắc phục được lỗi;;):p
À firmware của bạn là bản mới nhất rồi đó,mình cũng đang dùng firmware đó và thấy rất ổn định.

Chắc là lỗi hadware rồi, có ai bi tình trạng tương tự không?
Có ai biết nó bị hư gì không vậy? sửa ở đâu an tâm nhất vậy anh em?
Thanks nhiều.

NokuaN70

Well-Known Member
Chắc là lỗi hadware rồi, có ai bi tình trạng tương tự không?
Có ai biết nó bị hư gì không vậy? sửa ở đâu an tâm nhất vậy anh em?
Thanks nhiều.

Trước tiên bạn kiểm tra lại xem có chương trình nào Đang chạy ẩn kg? Nhiều khi có quá nhiều chương trình đang chạy ẩn gây thiếu Ram nên máy bị treo,vào Task manager tắt hết những chương trình đang chạy là xong. Ban kiểm tra lại thử xem sao?

Posted via Mobile Device

plasmadk2

Mong các bác ra tay cứu giúp!
P990i mod âm thanh Startup tắt máy khởi động lại đứng khựng
Chả là em vừa này thằng bạn để lại con P990i được mấy ngày về hý hoáy học đòi chọc ngoáy linh tinh, mọi chuyện vẫn ổn thỏa cho đến khi nhận thấy âm thanh khởi động máy ko được hay cho lắm và thế là tang tóc xảy ra.
Chọt ghi đè file startup hệ thống bằng 1 file bức tử, nhẹ nhàng khởi động lại máy để chờ nghe thành quả lao động thế là sau khi bật lên máy chạy 1 lúc được khoảng 7-8 giây gì đó rồi nó đứng miết luôn ( Chắc là nó đang thắc mắc cái soud em mới ghi đè vào ) chắc kết quá nên nó đứng ở đó luôn.
Chưa vào được trong nên chẳng format formiếc gì được, định bụng up lại FW nhưng găm cáp vào PC ko nhận ra máy, giờ không biết có phương nào cứu chữa không. Nhờ các bác cao thủ võ lâm ra tay cứu giúp tội đồ này với. Mong tin các bác từng giờ !!!

:(( Tui cũng bị tương tự thế này. Bây giờ không biết phải làm sao? Kính đề nghị Qýu vị hết sức giúp đỡ. Hết xiền để đổi máy mới rồi.:mad:)

nguyendoanto

:(( Tui cũng bị tương tự thế này. Bây giờ không biết phải làm sao? Kính đề nghị Qýu vị hết sức giúp đỡ. Hết xiền để đổi máy mới rồi.:mad:)
up up thôi, tự mình khắc phục đi, ngồi kiếm cái rẻ chùi mấy điểm tiếp xúc đi bạn à. Hoặc coi dây cáp nói với pc xem thế nào. Cuối cùng ko dc thì mang ra tiệm bảo nó up fw cho. Cái này khỏang 1- 200k tùy cái miệng của bạn nó dẻo đến cỡ nào. Nếu vẫn ko được thì do phần cúng, cái này hơi chat đó, mà mấy thằng ở tiệm nó hay phán cái này. Bèo cũng 1chai đến 1.5 chai. Trong khi cái máy mình kêu bán cho nó, nó trả 1 chai, kìm nén cơn giận mới ko cho nó ăn đấm
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Mod stảt up và shutdown là mod nguy hiểm nhất. Vì vậy các anh phải rất cẩn thận. Sai thì chỉ còn nước seus thui

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Con p9 của em jog nó bị sao ấy. Lăn nó cứ nhảy lên rồi nhảy xuống. Chẳng bik làm thế nào. Bây giờ em cần phải sử cái gì? Nếu có thì ở đâu và bao nhiu tiền
Posted via Mobile Device

shadow141206

Con p9 của em jog nó bị sao ấy. Lăn nó cứ nhảy lên rồi nhảy xuống. Chẳng bik làm thế nào. Bây giờ em cần phải sử cái gì? Nếu có thì ở đâu và bao nhiu tiền
Posted via Mobile Device

Việc em cần làm là đem vệ sinh máy lại, chùi sạch bụi ở jog ! Sau đó gắn lại ! Nếu còn không đc nữa thì đem ra cho họ ktra xem ;)

Nguyen_Minh

Việc em cần làm là đem vệ sinh máy lại, chùi sạch bụi ở jog ! Sau đó gắn lại ! Nếu còn không đc nữa thì đem ra cho họ ktra xem ;)

À. Nhắc đến việc vệ sinh jog. Link anh lqt post về cách tháo lắp p9 die òi. Anh nào có cho em xin với. Thank

Posted via Mobile Device

kazeron2003

ai cho mình hỏi với, cái P1i của mình xài lâu quá, cũng hơn 1 năm rùi, bây giờ khi khởi động no ko ... buff đc hết cây khởi động, thỉnh thoảng máy điên điên nhẹ ! Giờ mình phải làm gì bây giờ ?
Help me !

Nguyen_Minh

ai cho mình hỏi với, cái P1i của mình xài lâu quá, cũng hơn 1 năm rùi, bây giờ khi khởi động no ko ... buff đc hết cây khởi động, thỉnh thoảng máy điên điên nhẹ ! Giờ mình phải làm gì bây giờ ?
Help me !

Nghe những triệu chứng trên, em đoán là anh nên up firm! Trị mọi lỗi pm :D

conmagia

Huhu, các bác có ai từng up lại FW cho con M600i rồi chỉ cho em với. Em thử làm mọi cách rồi nhưng cả XS++ và ESU đều không nhận được máy.
Hum qua em ngồi nghịch định change startup & shutdown thì copy nhầm. Bây h khởi động máy không lên được nữa, chỉ sáng đèn bàn phím rồi đơ luôn.
Hjx, em thử hết mọi cách rồi không up lại được. Hay do máy của em bị làm sao nhỉ? Các bác nào biết rồi, có kinh nghiệm thì chỉ cho em với :((

Nguyen_Minh

Huhu, các bác có ai từng up lại FW cho con M600i rồi chỉ cho em với. Em thử làm mọi cách rồi nhưng cả XS++ và ESU đều không nhận được máy.
Hum qua em ngồi nghịch định change startup & shutdown thì copy nhầm. Bây h khởi động máy không lên được nữa, chỉ sáng đèn bàn phím rồi đơ luôn.
Hjx, em thử hết mọi cách rồi không up lại được. Hay do máy của em bị làm sao nhỉ? Các bác nào biết rồi, có kinh nghiệm thì chỉ cho em với :((

Máy anh đã có usb driver chưa? Nếu chưa thì anh tìm cài vô nhé

Posted via Mobile Device

conmagia

mình cài driver rồi, cài rồi thì vào manager devide mới hiện sony M600i chứ, vẫn kết nối với PC suite bình thường mà. Hjx, chẳng hiểu sao ko thể up FW được :(

skyshort

Gửi anh Taki7610.(em nhắn vào hộp thư mà không được nên em post ở đây luôn)em mới gọi điện cho anh đó.anh có thể giúp em được không.Hiện tại em xài G900.em đã thử change CDA Tiếng Việt cho máy theo hướng dẫn http://www.tinhte.com/forum/t260478/
Em cài xog thì máy không khởi động được,em phải back up lại CDA cũ của máy.Như vậy thì CDA này không phù hợp với máy của em phải không anh.Anh có thẻ khắc phục giúp em không?hiện nay số lượng ngừoi xài G900 cũng tăng lên nhiều rôi

biencan

anh Taki cho em hỏi, em xài SE G900, sau khi update được 75% thì máy báo lỗi. bây giờ máy cứ tự động hiện lên logo SE rồi lại tắt ,cứ tình trạng như vậy hoài. Bây giờ làm sau khắc phục hả anh.

Son_Do

Well-Known Member
anh Taki cho em hỏi, em xài SE G900, sau khi update được 75% thì máy báo lỗi. bây giờ máy cứ tự động hiện lên logo SE rồi lại tắt ,cứ tình trạng như vậy hoài. Bây giờ làm sau khắc phục hả anh.

Bạn nên tiến hành up fw lại(nhớ up vào ban đêm cho đường truyền ổn định, nhớ xạc đầy pin nhé) không sao đâu.

phanminhtri

mình cũng sài g900 up firm mới nhất xong máy bị đen màn hình với restart liên tục,còn ghi restart to improve performance

shunlove

Gửi anh Taki7610, em xài P1i khoảng 1 năm, gần đây sau khi vào FM radio thì bị treo máy và khởi động lại, sau đó thì không khởi đông máy lại nữa, xin cho em biết nguyện nhân và cách giải quyết, em xin cám ơn