• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PV Touch setting

PhamQuang

Manager
cái này dùng làm sao vậy bạn ?

Tool với chức năng hỗ trợ Setting với hiệu ứng TouchFLO đó bạn ạ.
Dùng cho các dòng máy có thể chạy hiệu ứng này.

Cám ơn tác giả Phudongsoft !!!
Tool khá đơn giản, nhỏ nhẹ mà chức năng khá thiết thực.

Medkid

"hiệu ứng touch Flo" là gì hả Chú Quang ? có phải là giúp màn hình xoay được như không gian 3 chiều ko ?

À há, hiểu rồi, nhưng tiếc là mới uprom wrcx3 ko có touchFlo,ko có cube nên ko thử được rồi.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
"hiệu ứng touch Flo" là gì hả Chú Quang ? có phải là giúp màn hình xoay được như không gian 3 chiều ko ?

Đúng đó !!!
Chính là cái dùng ngón tay miết để màn hình xoay xoay đấy. :D

Tom_codon

Super V.I.P
Tom lại chuẩn bị gửi Code đặt thêm 1 vài soft nữa nha...! :D
Thanks anh nhiều ;)

shogunr125

Cho mình hỏi: Chương trình này có thể dùng cho dòng máy nào vậy? Mình cài vào Atom Exec nhưng nó không chạy...
Thanks!

NhatNguyen

Tình hình là sau khi mình cài thử chương trình, sau hồi thiết lập máy báo SR . Vào lại thì mất Touch Scroll , mình dùng bản rom prophet 4.0.0.5b :(. Sau một hồi lọ mọ vẫn chưa tìm ra cách giải quyết. Còn mục Mode 1,2,3 thì dùng như thế nào hở các bạn ?

Cho mình hỏi: Chương trình này có thể dùng cho dòng máy nào vậy? Mình cài vào Atom Exec nhưng nó không chạy...
Thanks!

àh, bộ tool này chỉ hỗ trợ thiết lập đóng mở các ứng dụng Touch cho các máy hỗ trợ phần mềm Touch Flo thôi a àh. Exec vẫn chưa dùng đc, nên cài tool vào ko có tác dụng đâu :)

Last edited by a moderator:

nncuong

Administrator
Phần mềm này chỉ dùng cho các ROM có Touch Flo, xem trong mục ROM của 4rum. Đây chỉ là tool nhỏ làm theo "đơn đặt hàng" của Tom_codon thôi, sau này sẽ đuợc tích hợp vào ROM của PV. Hiện không có máy để thử nên khó trả lời chính xác, để Tom_codon trả lời vậy.

Shinichi

Một chương trình nhỏ để hiệu chỉnh Touch Flo theo yêu cầu, làm theo đơn đặt hàng của Tom_codon. :D
Tối qua em vừa up con Dopod của em bằng bản Rom 0.0.0.6 xong nhưng chưa khám phá hết. Bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn về cách sử dụng và cài đặt soft này giúp em với. Em đã down về máy, cắm sync vào cài nhưng không cài được. Hay là chỉ cần cop vào thẻ là OK?

Shinichi

Một chương trình nhỏ để hiệu chỉnh Touch Flo theo yêu cầu, làm theo đơn đặt hàng của Tom_codon. :D

Tối qua em vừa up con Dopod của em lên bản Rom 0.0.0.6 xong nhưng chưa khám phá hết. Bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn về cách sử dụng và cài đặt soft này giúp em với. Em đã down về máy, cắm sync vào cài nhưng không cài được. Hay là chỉ cần cop vào thẻ là OK?

NhatNguyen

Tối qua em vừa up con Dopod của em lên bản Rom 0.0.0.6 xong nhưng chưa khám phá hết. Bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn về cách sử dụng và cài đặt soft này giúp em với. Em đã down về máy, cắm sync vào cài nhưng không cài được. Hay là chỉ cần cop vào thẻ là OK?

àh, ko cần cài đặt đâu bạn, chép vào thẻ rồi cho shortcut ra programs cho tiện sử dụng :)

muf_stocks

Đây là file chay trên PPC. Bạn down về, giải nén, copy vào PPC hoặc thẻ nhớ là chạy thôi, reset máy lại là thấy tác dụng.

Le_Ha

cái này có dùng được cho O2s ko ah các pác ? em đã up con của em lên WM6 roài nhưng chưa dám thử soft này .

wan2107

em đang dùng con 818 pro, vậy phải up rom có touch flo thì mới xài được phần mềm này phải kg anh? ( mới sd ppc nên chưa rành lắm):-??

donglam

vậy con phần mềm này chắc ko hơp với dòng Hp rùi .Chắc đợi anh em làm phiên bản mới thôi!!!

sabrian

ah ,cho em hỏi 1 cái,nếu em muốn nâng cá6p xài được ctr này thì làm sao ?

haica

Híc đọc rồi nhưng ko thấy hướng dẫn cụ thể, bác nào đặt hàng thì vào nói cho em biết với. Em mới dùng ppc ko biết remove thế nào khéo khi đầy máy, kiểu như ăn no mà chết ấy :D