• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PV XDA FLAME WM 6.5 ROM CE OS 5.2.21897

blackdoor

Manager
PV XDA FLAME WM 6.5 ROM CE OS 5.2.21897 Build 21897.5.0.91

ROM 6.5 cho XDA Flame với build 21897 của nhóm COM2, chạy nhanh, đỡ hao pin.
Cảm nhận ban đầu là build này nhanh hơn hẳn so với 21895 và 21896 đã giới thiệu.

Download:

Mã:
http://www.megaupload.com/?d=JSU4SFSM

GPRS fix:
Mã:
http://www.mediafire.com/?zyyit21dy1m

Chỉnh sửa cuối:
ui chao lại có rom mới nữa à=D>.Nghe giới thiệu thấy tốc độ nhanh đây nhưng ko biết có ổn định như bản 21896 ko,mai mình sẽ up rồi nhận xét:D Hình theme nhìn cũng đẹp khác với các bản trước ha:O

PV XDA FLAME WM 6.5 ROM CE OS 5.2.21897 Build 21897.5.0.91

ROM 6.5 cho XDA Flame với build 21897 của nhóm COM2, chạy nhanh, đỡ hao pin.
Cảm nhận ban đầu là build này nhanh hơn hẳn so với 21895 và 21896 đã giới thiệu.

Download:

Mã:
http://www.megaupload.com/?d=JSU4SFSM

GPRS fix:
Mã:
http://www.mediafire.com/?zyyit21dy1m

Bản 21897 tốc độ ko hơn 21896 là mấy,cũng ngang ngữa thui à(bên 9.5 bên 10):p,và camera chup thỉnh thoang vẫn bị đứng máy còn 21986 ko thấy bị:( tuy nhiên bản 21897 có thêm 1 theme rất pro đó nha,thay đổi ko những hình nên ngoài như bao theme khác mà còn đổi cả những phần nút nhấn ảo trên màn hình nhìn lạ và đẹp lém(tuy hơi nhỏ hơn chút) Tất cả những nút và ô đánh dấu trong các chương trình=D> Thanks bạn nhé

khoathuy

cho mình xin lại file "1xdtgklo.kez " với. cho mình hỏi : máy minh pin giờ duìng liên tục được có 30 phút liệu vừa cắm sạc co up rom được ko. đã có bạn nào làm thử chưa..????

blackdoor

Manager
cho mình xin lại file "1xdtgklo.kez " với. cho mình hỏi : máy minh pin giờ duìng liên tục được có 30 phút liệu vừa cắm sạc co up rom được ko. đã có bạn nào làm thử chưa..????

Bạn có thể vừa sạc vừa up ROM cũng được, không nên dùng sạc qua dây sync vì pin của bạn đã chai rồi, sạc bằng sync có thể không đáp ứng nổi.

khoathuy

mình chưa up lần nào cả, cũng hơi run. vì sợ die phone. cho mình xin lại file "1xdtgklo.kez " với. minh load ở bài hướng dẫn up rom thì về giả nén được 1 file 1xdtgklo.kez -0kb

khoathuy

và sạc của mình ko fai zin theo máy liệu có an toàn khi up không... hì lo quá.

Bạn muốn vừa sạc vừa vọc máy được thì chọn sạc có đuôi usb rồi bạn dùng dây cáp kết nối với máy tính gắn vào cục sạc và gắn vào máy là có thể vừa sạc vừa vọc:D.Nhưng bạn nhớ chọn loại sạc có chỉ số 5,2V đó thì khi vừa sạc vừa vọc máy thì dung lượng pin sẽ tăng lên,còn bạn chọn loại 5V thôi thì cũng vừa sạc vừa vọc máy được nhưng pin ko lên chỉ đứng yên:O(VD pin còn 20% thì dùng cục sạc 5V thì khi vừa sạc vừa vọc nó cũng 20% chậm chí còn tụt xuống nữa tùy vào bạn vọc chức năng gì)còn dùng 5,2V thì sẽ tăng dung lượng pin lên trong lúc vọc máy:O.Nhưng nhớ đừng lạm dụng việc vừa cắm sạc vừa vọc máy nhé vì sẽ làm pin mau chai hơn đó bạn và nếu là pin dỡm sẽ có khi cháy pin hoặc máy:(( vì trong lúc sạc mà mở máy thì nhiệt độ tăng rất nhanh nên cẩn thận nha.Còn dùng cục sạc liền dây bình thường của máy thì ko thể vừa sạc vừa mở máy được.;;)

mình chưa up lần nào cả, cũng hơi run. vì sợ die phone. cho mình xin lại file "1xdtgklo.kez " với. minh load ở bài hướng dẫn up rom thì về giả nén được 1 file 1xdtgklo.kez -0kb

Về vấn đề vừa sạc vừa up thì giống như bạn Blackdoor nói cứ vừa sạc vừa up thoải mái ko sao cả,mình cũng làm thế trong những lần bạn Blackdoor cho ra lò 1 rom mới nhưng pin dt sắp hết.Còn file 1xdtgklo.kez thì bạn vào trang của cotulla download 1 bản rom 6.5 của FLAME về rồi giải nén sẽ có được file bạn cần,sau đó nhớ giữ lại để dùng cho những lần up sau nhé. www.COTULLA.PP.RU

khoathuy

KO NGỦ ĐƯỢC DẬY DÁNH LIỀU LÀM THỬ BẢN ROM NÀY , VỪA UP VỪA LO PIN KO ĐỦ TIÊU CHUẨN, NHƯNG CUỐI CÙNG CŨNG XONG...:)):)):))

khoathuy

bản này minh ko thấy media player,và có 2 biểu tượng "remove control" ko có media plus dù trong phần remove program vẫn có... ko hiểu tại sao híc...

blackdoor

Manager
bản này minh ko thấy media player,và có 2 biểu tượng "remove control" ko có media plus dù trong phần remove program vẫn có... ko hiểu tại sao híc...

Do sơ xuất khi chỉnh sửa initflashfiles.dat nên không có icon của WMP và trùng RC, bản COM2 với build sau sẽ chỉnh sửa hoàn tất.